ผู้เขียน หัวข้อ: มีเงิน 50,000 ทำยังไงให้งอกเงย (ของเกี่ยวกับรถ)  (อ่าน 11171 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
มีเงิน 50,000 ทำยังไงให้งอกเงย
ตอนนี้ผมขายไฟหรี่ LED เป็นสีๆ อยู่ครับ
ควรขายอะไรเพิ่มดีครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: มีเงิน 50,000 ทำยังไงให้งอกเงย (ของเกี่ยวกับรถ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 23:40:23 »
  ของแต่งรถมีมากมาย หาของที่ยังไม่มีใครขาย เอามาขายก่อนคนอื่นครับ แต่ต้องวิเคราะห์ให้ดี เพราะของแต่งรถมาไว-ไปไว ขายก่อน รวยก่อน ส่วนอะไรนะรึ ถ้าผมรู้ ผมขายจนรวยไปแล้ว  ;D 
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: มีเงิน 50,000 ทำยังไงให้งอกเงย (ของเกี่ยวกับรถ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 00:13:10 »
5หมื่น เหลือเฟือมากครับ

ผมเริ่มตอน ป.โท ไม่ใช้เงินซักบาท (พรีออเดอร์พรม E.I.)   ทำไปซัก 4-5เดือน ก็เริ่มมองหาอย่างอื่น (ก็ฟังๆจากลูกค้า เวลาไปส่งของนั่นแหละครับ ว่าอะไรน่าจะขายได้)

ไม่ต้องเป็นของที่ไม่มีใครขายก็ได้ครับ ลองดูของที่มันขายๆกันเนี่ยแหละ แต่หาเกรดที่ดีกว่า (คนเดี๋ยวนี้ ยอมจ่ายแพงเพื่อคุณภาพครับ)

ถ้าไม่อยากลงทุนเยอะ ก็แนะนำพรีออเดอร์ไปก่อนครับ  อย่างตอนนี้ HR-V จะมา  ก็ไปรับพรีออเดอร์ของแต่ง HR-V ดูก็ได้  แหล่งของมันหาไม่ยากแล้วครับเดี๋ยวนี้ จะรับในไทย หรือสั่งจากจีน ฯลฯ ก็แล้วแต่สะดวก

ที่สำคัญที่สุดคือ "อย่ามั่วแต่คิด" ครับ  เริ่มซะ  มันไม่ยากหรอกครับ  ผมทำไป เรียนโทไป ยังไหวเลยครับ (แต่เหนื่อยนิดหน่อย)

ตอนนี้จบโทแล้ว เพิ่งได้งานบริษัทน้ำมันต่างประเทศแห่งนึง ยังไม่ผ่าน Pro  เงินเดือนก็เยอะกว่าเพื่อนร่วมรุ่น  แต่ถ้าเทียบกับเงินที่ได้จากขายของในเนต  ยังถือว่าน้อยกว่าเยอะครับ  ตอนนี้ผมก็ยังทำควบกันอยู่

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 18:27:17 »
ตอนสมัยเรียนมหาลัย อยากหาอะไรทำให้ได้เงินเพิ่ม และเป็นคนที่ชอบสะสมรถโมเดลมาก

ก็เลยรู้แหล่งที่ดี หลายที่มีของจากโรงงานออกมาขายแต่มีจำนวนไม่มาก รุ่นละประมาณ 50 คัน

และไม่บ่อย แต่ถ้าหลุดมาที่ไร ผมจะเหมาหมด โดยเลือกบางรุ่นที่คิดว่าน่าจะปล่อยง่าย

ไม่กี่รุ่นพอ(เงินไม่เยอะ) บางเดือนที่ขายดีกำไรทีเกือบ 3 หมื่นต่อเดือน โดยใช้เงินลุงทุนแค่แสนกว่าๆครับ