โพลล์

??????????????????????????????????????????????????? ??????? ??? ?????? ?????????????????????????? ?????????

Toyota INNOVA
Toyota Wish
Proton Exora
Suzuki APV
Hundai H-1
Toyota Commuter

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่า รถรุ่นใหนเป็นรุ่นเก็บ"ส้มหล่น"ที่ Honda Freed ได้เป็นคนเขย่าต้นส้มไว้  (อ่าน 8909 ครั้ง)

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
ตรงข้ามบ้านผม Innova สีขาว มาจอดเพิ่มแล้ว

แต่ถ้าเป็นผม ผมคงจะไปจบที่  H-1 Maesto Deluxe CommonRail 2.5 VNT ครับ เพื่อ ความสุขของ ครอบครัว ;) ;) ;)
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
Proton Exora ครับที่ส้มหล่น
เหตุผลคือ ยอดจองใน งานรถยนต์สิ้นปีก่อน ยืนยัน
ส้มหล่นใส่ บริษัทในเครือพระนครยนตรการ ตรงๆเลย
ตัวผม ที่เคยเจ็บจาก Holden ที่ พระนครยนตรการ แจกแพ ให้ จึงไม่มีทางที่จะหันไปซื้อ Exora แน่นอนครับ
รู้สึก เห็นใจ ลูกค้ารุ่นใหม่ ที่ กล้า ไป ซื้อรถกับ พระนครยนตรการ ที่เปลี่ยนชื่อเป็น พระนครออโต้เซลล์ จังเลย

ถ้า นิสสัน ตั้งใจขาย NV200 Vannette ที่ช่วงล่างหลังไม่ใช่แหนบ ผมคิดว่า รถรุ่นนี้ จะรับส้ม ตัวจริง ในรุ่นไม่เกิน แปดแสนบาท นะครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ผมว่า Exora ได้ไปเต็มๆ เลยครับ
เพียงแต่ตอนนี้ รถมันยังไม่ถึงมือลูกค้าน่ะ
เลยยังไม่เห็นมีวิ่งบนถนน

(แต่หลังจากมีกระทู้เรื่องไปเที่ยวมาเลย์เพื่อซื้ออะไหล่
แต่ยังใช้ตังค์น้อยกว่า ซื้ออะไหล่กับศูนย์ในไทย
อาจมี side effect อยู่เยอะครับ)

Innova ได้ไปไม่เท่าไหร่นะ ผมว่า

Proton Exora ครับที่ส้มหล่น
เหตุผลคือ ยอดจองใน งานรถยนต์สิ้นปีก่อน ยืนยัน
ส้มหล่นใส่ บริษัทในเครือพระนครยนตรการ ตรงๆเลย
ตัวผม ที่เคยเจ็บจาก Holden ที่ พระนครยนตรการ แจกแพ ให้ จึงไม่มีทางที่จะหันไปซื้อ Exora แน่นอนครับ
รู้สึก เห็นใจ ลูกค้ารุ่นใหม่ ที่ กล้า ไป ซื้อรถกับ พระนครยนตรการ ที่เปลี่ยนชื่อเป็น พระนครออโต้เซลล์ จังเลย

ถ้า นิสสัน ตั้งใจขาย NV200 Vannette ที่ช่วงล่างหลังไม่ใช่แหนบ ผมคิดว่า รถรุ่นนี้ จะรับส้ม ตัวจริง ในรุ่นไม่เกิน แปดแสนบาท นะครับ

ขอให้ไม่เกิน 8 แสนจริงๆ เถอะ  Avanza , APV , Innova มีหนาวแน่ๆ ครับ

อ้อ อีกนิด

- ทำไมไม่มี Avanza

- แต่กลับมี Commutor แทนละครับ ?
จำผิดรุ่นหรือเปล่า หมายถึง Ventury หรือเปล่าครับ ?

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รับส้มไหมครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=FJMW5r_5wdA[/youtube]

รอดูกันต่อไปครับ ว่าจะมีใครเอารถประเภทนี้มาแข่งในตลาดกันอีกไหม

ออฟไลน์ Northbridge

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=FJMW5r_5wdA[/youtube]

รอดูกันต่อไปครับ ว่าจะมีใครเอารถประเภทนี้มาแข่งในตลาดกันอีกไหม

ชอบ rep นี้จังเลยครับ

ส่วนตัวผมว่า Exora ครับ แต่สำหรับลูกค้าบางกลุ่ม เท่านั้น คือเป็นกลุ่มที่เป้นสับเซ็ตของที่คิดจะซื้อ Freed อีกทีหนึ่ง หรือกลุ่มที่กำลังจะมอง Innova มากกว่าครับ  8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อ้อ อีกนิด

- แต่กลับมี Commutor แทนละครับ ?
จำผิดรุ่นหรือเปล่า หมายถึง Ventury หรือเปล่าครับ ?
Commuter คือรุ่นล่างของ Ventury ครับ
เหมือนกับ Corolla and Corolla Altis นั่นแหละครับ

ผมคิดว่าถ้าคนซื้อFreedแล้วรับกับราคาไม่ได้คงจะไปซื้อExoraกัน
ส่วนคนที่คิดมีเงินพอที่จะซื้อFreedก็คงจะหันไปสนใจInnovaแทน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
อ้อ อีกนิด

Commuter คือรุ่นล่างของ Ventury ครับ
เหมือนกับ Corolla and Corolla Altis นั่นแหละครับ

ผมพอเข้าใจนะ..... คือไม่เกี่ยวหรอกว่าCommuterเป็นรุ่นล่างของVentury(เพราะที่ญี่ปุ่นมันมีฐานะเท่ากันทั้งคู่)
แต่ในไทยที่เข้าพวกคือVentury เพราะมันเป็นเกียร์ออโต้ เท่านั้นครับ แต่Commuterมันเข้ามาในโผได้ไง ในเมื่อมันเป็นเกียร์ธรรมดาอ่ะ(ถึงในญี่ปุ่นจะมีเกียร์ออโต้กับเครื่อง1KDก็เถอะ)
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ benley

5555

ไอ้ส้มนั้นเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เพลงเก่าได้อีก

เอิ๊กๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอพากระทู้ออกทะเล

ชายคนนี้ถูกเขาเรียกว่า ส้มคุง

ถ้าใครไม่เก็ท ไปถามคนที่ดู Code Geass เอาเองละกันครับ

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
อ้อ อีกนิด

ผมพอเข้าใจนะ..... คือไม่เกี่ยวหรอกว่าCommuterเป็นรุ่นล่างของVentury(เพราะที่ญี่ปุ่นมันมีฐานะเท่ากันทั้งคู่)
แต่ในไทยที่เข้าพวกคือVentury เพราะมันเป็นเกียร์ออโต้ เท่านั้นครับ แต่Commuterมันเข้ามาในโผได้ไง ในเมื่อมันเป็นเกียร์ธรรมดาอ่ะ(ถึงในญี่ปุ่นจะมีเกียร์ออโต้กับเครื่อง1KDก็เถอะ)

ขอบคุณครับ
พอดีดูที่ราคาเป็นหลักนะครับลืมคิดถึงเรื่อง เกียร์ออโต้ไปเสียนิ 
ส่วนที่ไม่มี Avanza เพราะ คนที่เลือกจะใช้freed ในไทน คงไม่ได้มอง Avanza อยู่ในตัวเลือกอะครับเมื่อราคาfreed เปิดออกมาอย่างนี้
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ตอนที่ถามไปว่า ทำไมมีรุ่น Commutor ไม่ใช่รุ่น Ventury

ไม่ได้คิดถึงเรื่องเกียร์ธรรมดา/เกียร์ออโต้หรอกครับ

- แต่มองว่า Commutor มันเป็นรถตู้ไซส์ XL  ในขณะที่ Freed มันไซส์ S (Hiace ผมตีเป็น M , Ventury / Alphard ตีเป็น L)

- แล้วภายในตัวรถ Commutor นี่ มันรถตู้เชิงพาณิชย์ / รถตู้บริษัท น่ะครับ ส่วน Freed มันออกไปทางรถส่วนบุคคล

เอารูปภายใน Commutor ที่ออกจากโรงงาน Toyota มาให้ดูกันครับ

ส่วนอันนี้ Ventury ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมมองว่า jazz ครับ
เช่นกันครับ
ผมมองว่าบางคนตั้งใจจะเล่นฮอนด้า
หวยอาจจะมาออกที่แจ๊ซก็เป็นได้
ถึงมันจะเล็กลงมาก็นะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สต. ผมมองว่าเป็น FD คับ
ราคาใกล้กัน แต่สิ่งที่ได้คนละทางกันเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX