ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ 2 โครงการ ในหัว มาหยั่งเชิง และถามความเห็นครับ /*-*/  (อ่าน 13228 ครั้ง)

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
เห็นด้วยทั้ง 2 ข้อครับ

แต่สำหรับผมข้อ 2 น่าจะยังไม่เหมาะ (ยังเด็กเกินเพิ่ง 19 เอง แหะ ๆ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือ

ถ้าเป็นน้องๆ อายุต่ำกว่า 18 ลงไป และยังไม่มีใบขับขี่ ถ้าจะเข้าร่วมโครงการได้ มีเพียงเรื่องเดียว
ที่อาจต้องขอรบกวนกันนิดนึงคือ ขอให้เป็นผู้ร่วมโดยสารไปเท่านั้นหนะครับ โดยจะไม่ได้ทดลองขับ
แต่จะได้นั่งไปด้วยกัน จะรับได้ไหม?

เหตุผล เพราะ เราไม่อยากให้เกิดความเสี่ยงที่เราควบคุมไม่ได้ต่างๆ ขึ้นมาโดยไม่จำเป็นหนะครับ

เชื่อไหมว่า โอกาสเกิดโครงการข้อ 2 นั้น เป็นไปได้สูงกว่าข้อ 1 เสียอีก!!

แต่เราอาจจะต้องรับผู้เข้าร่วมชม ในจำนวนจำกัด ซึ่งอาจจะแบ่งเป็น 2 ทริป
ส่วนกลุ่มลูกค้าเดิมของรถรุ่นนั้นๆ เราอาจจะจัดแยกออกไปต่างหาก

เพราะเราอยากได้กลุ่มคนอ่านของ Headlightmag.com และกลุ่มคนที่กำลังจะซื้อรถจริงๆ
และมักบ่นว่า ไม่ค่อยมีโอกาสได้ลองขับไกลๆ กันมากกว่าหนะครับ

ตรงๆก็คือ นอกจากงานนี้ เราจะได้พบปะกัน ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ได้ดูในสิ่งที่อยากดู
และได้คุยกับคนที่อยากคุยแล้ว ตัวสปอนเซอร์ นั้นๆเอง เขาก็ควรจะได้ประโยชน์ในส่วนของเขาด้วย
คือ เผยแพร่เรื่องราวของเขา ออกไป เพราะมิเช่นนั้น สปอนเซอร์ ก็อาจจะไม่มีแรงจูงใจ มาร่วมทำให้กิจกรรมนี้เกิดขึ้นจริงหนะครับ

ยากนะ แต่ถ้าเกิดได้จริง มันจะดีกับทั้ง สาม ฝ่าย อันได้แก่ ตัวเว็บ คุณผู้อ่าน และสปอนเซอร์ มากๆเลย

คุณ IceEtc ครับ

จองตัวเลยนะ พูดเองนะ เหอๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2010, 15:39:24 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ sakdituch5

เชียร์ทั้ง2อย่างครับ แฮะๆ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

car of the year หรือจะเรียกชื่ออะไรก็แล้วแต่นี่อยากให้เป็นแบบเปิด vote

ครับถึงแม้ว่าอาจจะมีการปั่นคะแนน vote ก็เหอะครับ

แต่ข้อมูลมันก็ออกมาในแนวเชิงสถิติที่ทุกคนมีส่วนร่วมกัน ประมาณทำโพลครับ

ถ้ามีคนที่ช่วยกัน vote จำนวนที่สามารถใช้อ้างอิงได้มันก็จะเป็นบรรทัดฐานของ

ผู้ใช้ได้ในระดับนึงครับเพราะว่าคนที่ซื้อมาใช้ก็จะได้ร่วมลงคะแนนด้วยครับว่าดีตามนั้นจริงๆไหม

แล้วก็อาจจะจับอารมย์กลุ่มคนที่ vote ได้ด้วยว่าเพราะสาเหตุใดทำไมรุ่นนั้นหรือรุ่นนี้

จึงมีคนสนใจมากกว่ารุ่นอื่นๆครับ

;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2010, 16:44:17 โดย +^ M o N ™ ^+ »
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
อยากไปโครงการสองมากๆ อ่ะ ไปด้วยดิ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ สนใจครับ ;) :)

ออฟไลน์ VenusF

เข้ามาดู....

ออฟไลน์ Lovely_Car

เห็นด้วยทั้ง2ข้อครับ

ข้อแรกผมเฉยๆครับ ถ้ามีก็ดีไม่มีก็ไม่เป็นไร
แต่ข้อสองนี่ผมเห็นด้วยและสนับสนุนเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
คือ

ถ้าเป็นน้องๆ อายุต่ำกว่า 18 ลงไป และยังไม่มีใบขับขี่ ถ้าจะเข้าร่วมโครงการได้ มีเพียงเรื่องเดียว
ที่อาจต้องขอรบกวนกันนิดนึงคือ ขอให้เป็นผู้ร่วมโดยสารไปเท่านั้นหนะครับ โดยจะไม่ได้ทดลองขับ
แต่จะได้นั่งไปด้วยกัน จะรับได้ไหม?

เหตุผล เพราะ เราไม่อยากให้เกิดความเสี่ยงที่เราควบคุมไม่ได้ต่างๆ ขึ้นมาโดยไม่จำเป็นหนะครับ

เชื่อไหมว่า โอกาสเกิดโครงการข้อ 2 นั้น เป็นไปได้สูงกว่าข้อ 1 เสียอีก!!

แต่เราอาจจะต้องรับผู้เข้าร่วมชม ในจำนวนจำกัด ซึ่งอาจจะแบ่งเป็น 2 ทริป
ส่วนกลุ่มลูกค้าเดิมของรถรุ่นนั้นๆ เราอาจจะจัดแยกออกไปต่างหาก

เพราะเราอยากได้กลุ่มคนอ่านของ Headlightmag.com และกลุ่มคนที่กำลังจะซื้อรถจริงๆ
และมักบ่นว่า ไม่ค่อยมีโอกาสได้ลองขับไกลๆ กันมากกว่าหนะครับ

ตรงๆก็คือ นอกจากงานนี้ เราจะได้พบปะกัน ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ได้ดูในสิ่งที่อยากดู
และได้คุยกับคนที่อยากคุยแล้ว ตัวสปอนเซอร์ นั้นๆเอง เขาก็ควรจะได้ประโยชน์ในส่วนของเขาด้วย
คือ เผยแพร่เรื่องราวของเขา ออกไป เพราะมิเช่นนั้น สปอนเซอร์ ก็อาจจะไม่มีแรงจูงใจ มาร่วมทำให้กิจกรรมนี้เกิดขึ้นจริงหนะครับ

ยากนะ แต่ถ้าเกิดได้จริง มันจะดีกับทั้ง สาม ฝ่าย อันได้แก่ ตัวเว็บ คุณผู้อ่าน และสปอนเซอร์ มากๆเลย

อยากเข้าโครงการที่ 2 มากครับพี่จิมมี่ ได้พูดคุยกันแบบเป็นกันเอง
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
สนับสนุนทั้ง สอง โครงการครับ
โครงการแรกผมว่า อาจมี รายชื่อรถที่เข้าชิงในสาขาต่างๆตามลักษณะการใช้งานหรือตามประเภท
โดยมีคะแนนส่วนหนึ่งให้ผู้อ่านในเว๊ปโหวต และอีกส่วนหนึ่งเป็นคะแนนของทีมงานของเว๊ป
โครงการจะได้มีส่วนร่วมทั้งสองฝ่าย

โครงการสองเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งยากนักที่สื่อมวลชนและบริษัทผู้ผลิตรถจะเปิดโอกาสให้บุคคลทั่วไป
ได้มีโอกาสเข้าร่วมทดลองขับรถเป็นทริป สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับรถได้
ขอสนับสนุน และถ้ามีโอกาสก็อยากจะขอเข้าร่วมกิจกรรมนี้ด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากไปโครงการสองมากๆ อ่ะ ไปด้วยดิ

ฝากถามหน่อย

บริษัทคุณพี่ สนใจจะเปิดโรงงาน ให้พวกเราเข้าไปเดินดูกันบ้างหรือเปล่า

ถ้าเอา จะได้เป็นภาคต่อเนื่องเลย เอามะๆๆๆ ต้องถามฝ่ายไหนอ่ะตาเจน

ออฟไลน์ JIRATH

อูววว อยากไปป
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
คุณ IceEtc ครับ

จองตัวเลยนะ พูดเองนะ เหอๆๆๆ

รู้สึกว่างานจะเข้า 555 แต่ก็ จัดไป ตามนั้นครับ ถือว่าพี่จิมมี่ิ เชิญแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 12:40:29 โดย Iceetc »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ CRO

สนับสนุนทั้ง 2 โครงการครับ โดยเฉพาะโครงการ 2 นี่เยี่ยมไปเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ YF-19

อืม มาแล้วโครงการๆ
ข้อแรก Car of the year  ผมว่าไม่จำเป็นนะ ทำมาเพื่อใครก็ไม่รู้ รถทุกคันมันก็มีข้อดีข้อเสียของมันอยู่ เดี๋ยวจะกลายเป็นการเชียร์กันเปล่าๆ แต่ถ้าจะมีผมก็ไม่ขัดอะไรนะเอาไว้อ่านเล่นก็ได้

ข้อสองก็รอมานานแล้วครับ ขับรถไปคุยกันไปคงสนุกดี ได้บรรกาศใหม่ๆด้วย จัดเวลาจัดจำนวนคนให้พอเหมาะผมว่าเวอร์ค ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยกับทั้ง 2 โครงการครับ

แต่การเยี่ยมชมโรงงานประกอบรถยนต์เนี่ย ผมว่าเต็มที่คงได้แค่ Assembly Frame ครับ

แต่ถ้าให้ดูมากกว่านี้จะดีมากเลย

ออฟไลน์ srattha

แค่ได้เข้าเยี่ยมชมโรงงาน ระดับความลึกแค่ไหนก็ว่ากันอีกทีครับ ไม่ต้องทดลองขับก็ได้ครับแค่ได้ชื่นชมก็ดีใจแล้ว

ส่วนคาร์ออฟเดอะเยียร์ ผมเฉยๆครับ ชอบอ่านรีวิวมากกว่า

ออฟไลน์ jobbabys

ออกความเห็นว่า
ดีทั้งสองโครงการเลยครับ

ส่วนโครงการสอง สนใจไปเยี่ยมโรงงานเป็นพิเศษครับ เิวิร์ดดีครับ

ทำได้สำเร็จเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ไปไป โครงการสองอ่ะชอบๆๆๆๆ ว่างตลอดด้วยสิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ berm

ชอบโครงการ 2 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากไปครับ งานนี้พลาดไปเสียดายแย่

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ที่จิมมี่ถามตาเจน

บอกได้เลยว่ายากส์

ทุกวันนี้จัดแค่เฉพาะให้ลูกค้าVIPได้เยี่ยมชม
แค่นี้ก้อปวดหัวจะแย่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ vigger

เริ่ดคับพี่จิมมี่ เอาด้วย

ออฟไลน์ Night_Angel

สนับสนุนโครงการ 2  โรงประกอบไม่เคยได้เข้าไปซักที
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ tommaris

แค่โรงงานประกอบรถยนต์ ก็เป็นเหตุผลเพียงพอที่จะทำให้ผม "หนีงาน" แล้วหล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Plugsmile

• Newbie
  • *
โครงการสองเวิคมากมายครับ

ผมเคยเห็นรถแปลกๆสวยๆ แบบได้สัมผัส ก็ตอนทำงาน แล้วลูกค้ามาเปิดตู้ดูรถของตนที่สั่งให้บริษัทผมขนส่งมาให้

แต่แบบที่ได้เห็นขั้นตอนผลิตเนี่ยสิ!!! เวิคมอร์คับพี่จิมมี่

นัดวันมาเลยครับ 

ออฟไลน์ pdz

• Newbie
  • *
  • ... as good as it gets ...
ขอบคุณสำหรับโครงการดีๆ นะครับ
สนับสนุนทั้งสองโครงการเลยครับโดยเฉพาะโครงการสอง ...อยากไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

เห็นด้วยทั้งสองโครงการ
ปล. อยากร่วมเป็นสักขีพยานจัง