ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่bmw318iแตกต่างยังใงกับ320dครับเห็นราคาแตกต่างกันมากๆ  (อ่าน 7125 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พี่จิมมี่bmw318iแตกต่างยังใงกับ320dครับเห็นราคาแตกต่างกันมากๆ 318iราคา2.3ล้านแต่320dดูราคาในหนังสือรถ2.8ล้าน มันแตกต่างกันขนาดใหนครับ optionอะไรขาดหายไปมากๆหรือป่าวถึงทำให้ราคากระโดดไปซะขนาดนั้น ผมกะว่าปีหน้านี่แหละจะคว้ามาให้ได้ซักคัน เพราะเจ้าcity zxมันจะครบ5ปีตอนธันวานี้แล้วแล้วและได้เวลาขายมันซะที กะว่าปีนี้ทั้งปีจะพยายามเก็บเงินให้ได้อีก3แสน เจ้า3ก็จะเป็นของผมซะที หลังจากที่ได้ลองนั่งเจ้า3ของ(อดีต)เพื่อนผม(ตอนนี้เป็นแฟนกับ(อดีต)แฟนผม!)~แทงข้างหลังทะลุถึงหัวจายยยย~ รู้สึกเลยว่ามันช่างแตกต่างกับcity zxอย่างสุดๆ คือดีกว่ามากจนผมรู้สึกติดใจมัน....ถ้าใครมีข้อมูลอะไรก็ช่วยบอกกันละเอียดๆหน่อยนะครับ....ดีไม่ดียังใงก็บอกกันได้นะ แต่กลัวว่าตัวใหม่มันจะมาน่ะสิ แล้วupราคาขึ้นอีก...จบกัน!
ปล.bmwซีรี่3 มันมีกี่รุ่นย่อยครับ เข้าไปดูในเวปไม่มีบอกรุ่นย่อยเลยครับ

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
ต่างกัน ที่OPtion ครับ  และที่สำคัญ หัวใจหลักของเครื่องยนต์ต่างกันมากมาย   320d จะแรงกว่ามากมาย และประหยัดน้ำมันกว่าเยอะ ครับ  ถ้า มีงบถึง เล่น320d ไปเลย ครับ   แบบซื้อทีเดียวจบ  จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายที่หลัง ครับ    ยินดีที่ :D :Dได้รถใหม่ ครับผม
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ถ้าพอเพิ่มงบได้ เล่น 320 dไปเลยครับ
แรง + ประหยัด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ต่างที่ออพชัน และเครื่องยนต์ครับ

318 เป็นเบนซิน ไม่มีเทอร์โบ
320d = ดีเซล คอมมอนเรล เทอร์โบ

แรงต่างกัน ออพชันต่างกัน ราคาย่อมต่างกันครับ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ปีหน้า ราคาน่าจะลดได้อีกหลายเลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมเชียร์ 320D นะครับ
แรง + ประหยัด
คุ้มในระยะยาว!

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด!
เดี๋ยวนี้เห็นดีเซลมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ซื้อแล้วถ่ายรูปรถมาให้ดูบ้างนะครับ เพราะผมคิดว่าจะซื้อปีหน้า ( ปี54 )
มีตัวเลือกคือ New RX-8
ฺBMW Series 3 E90 หรือรอ F30  อยากได้เป็น 330d สั่งซะเลยถ้างบถึง
AUDI A4 2.0 TDI หรือ 3.0 TDI นี่ก็สั่งเหมือนกันถ้างบถึง

*-* ตั้งแต่เข้ามาเว็บนี้จิตใจโลเลเลือกรถที่อยากได้ไม่ถูกเลย เดี๋ยวโอนไปคันนู้น คันนี้ 555+ ของดีมันเยอะนิครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
ตังถึงแนะนำ 520d ครับ ของเล่นเยอะดี

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
แหม...ไหนๆ ก็เสียแฟน+เพื่อนไปแล้ว (เพราะมันไปด้วยกัน)  ซื้อรถใหม่ให้เป็นรางวัลกับตัวเองไปเลย
สนับสนุน 320d ครับ  แรง+ประหยัด

:D