ผู้เขียน หัวข้อ: วีออสตัวเก่า แบบที่สีสดใสๆ ไปไหนหมด ?  (อ่าน 9494 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
นั่งนึกอดีตย้อนไป สักปี 2003 ตอนวีออสออกมาใหม่ๆ ทั้งสีน้ำเงิน (คล้ายฟอร์ดเรนเจอร์) สีแดงอิฐ (คล้ายวายแทรค) กับสีที่แปลกตาและเด่นที่สุดตอนนั้นคือ สีม่วงอ่อน วิ่งเกลื่อนถนนเลยครับ ปัจจุบันนี้ เราก็ยังเห็นวีออสปี 2003 วิ่งอยู่ทั่วไปไม่ได้จางหายไปไหน แต่จะเจอแค่สามสี บรอนซ์ทอง บรอนซ์เงิน และดำ งงจริงๆครับ ว่าพวกสีสดๆ หายไปไหนหมด มีใครสงสัยแบบผมบ้างครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
Re: วีออสตัวเก่า แบบที่สีสดใสๆ ไปไหนหมด ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 08:30:12 »
ง่ายๆๆๆครับ ประชากรส่วนใหญ่ของประเทศนี้เขาบอกมาว่าสีจี๊ดๆๆๆขายต่อราคาตกครับ. บริษัทรถเลยเอาเฉพาะสีเกร์สเกลมาให้เลือกซื้อ. ปล. ผมโครตเบื่อรถเกร์สเกลมากเลยครับ แต่ทำงั้ยได้รถที่ซื้อมันมีให้เลือกแค่นี้  เหตุผลมันมีแค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: วีออสตัวเก่า แบบที่สีสดใสๆ ไปไหนหมด ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 20:14:56 »
ถ้า Bronze รวมเข้ากับทอง และเงินได้ ผมว่ามันเป็นสีที่ฉูดฉาดโดดเด่นพอครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 10:56:37 »
สีน้ำเงินกับชามะนาว ยังพอมีให้เห็นครับ ส่วนสีม่วงผมไม่ค่อยเห็น