ผู้เขียน หัวข้อ: [Question]ผมอยากสอบถามเรื่องช่องAUXครับ  (อ่าน 9351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
[Question]ผมอยากสอบถามเรื่องช่องAUXครับ
« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 16:15:04 »
ช่อง AUX เนี่ย ปกติใช้ต่อกับ ipod ใช่มั้ยครับ

แต่ถ้าเราอยากใช้พวก mp4 หรือโทรศัพท์ ต่อเนี่ยทำได้มั้ยครับ??

ขอบคุณครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 00:21:34 โดย premed »
..

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Re: ผมอยากสอบถามเรื่องช่องAUXครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 16:36:35 »
น่าจะได้

หาสายแปลงจากหัว AUX เป็น USB หรือ หัวของเครื่องเล่น/มือถือรุ่นนั้นดูครับ

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
Re: ผมอยากสอบถามเรื่องช่องAUXครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 18:15:54 »
ได้หมดครับ ดูตามรูที่เสียบตรงกันก็พอ

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 19:34:19 »
หมายถึงจะต่อกับเครื่องเล่นmp3ใช่มั้ยครับ

ต้องไปซื้ออสายที่ร้านที่ร้าน ขายพวกเครื่องเสียงอะครับ
แล้วบอกว่าเอาสายaux มาต่อหน้าฟร้อนกับเครื่องเล่นmp3  ;D
07 mazda 3

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 20:45:15 »
พอดีกะจะต่อกับ มือถืออะครับ ..

คือต้องหาสายAUX ที่ต่อได้กับสายUSB ของมือถือเราได้หรอครับ ผม ชักจะงงๆ ใช่แบบนั้นหรือปล่าวครับ

; :)
..

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 20:54:47 »
พอดีกะจะต่อกับ มือถืออะครับ ..

คือต้องหาสายAUX ที่ต่อได้กับสายUSB ของมือถือเราได้หรอครับ ผม ชักจะงงๆ ใช่แบบนั้นหรือปล่าวครับ

ช่องเสียบ AUX ที่เครื่องเสียงของคุรเป็นขนาด 3.5 มิลลิเมตร ใช่หรือไม่

ถ้าใช่ ไปร้านขายอุปกรณ์มือถือ แล้วถามหา smalltalk ที่เชื่อมกับโทรศัพท์คุณ แบบ 2 ส่วน (หมายถึง หูฟังสามารถถอดแยกออกได้)
แล้วไปซื้อสาย 3.5mm to 3.5 mm คาร์ฟู โลตัสก็มีครับ เสียบเข้าที่ แทนหูฟังที่ smalltalk กับช่อง AUX หน้าเครื่องเสียง

หรือถ้ารูเสียบสาย smalltalk โทรศัพท์คุณเป็น 3.5 mm อยู่แล้ว ก็ต่อมันเข้าด้วยกันได้เลยครับ

จะให้ดีแจ้งรุ่นมือถือหน่อยครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 20:58:49 »
เหนด้วยกับพี่ท่านบน จขกท ควรแจ้งรุ่นมือถือ
07 mazda 3

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:17:07 »
auxiliary port
หมายถึงช่องทางเข้า/ออกของข้อมูล

เสียบได้หมด ครับถ้าเครื่องขาเข้ามีรู
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:22:58 »
เข้าได้หมด ฮิฮิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:11:55 »

ช่องเสียบ AUX ที่เครื่องเสียงของคุรเป็นขนาด 3.5 มิลลิเมตร ใช่หรือไม่

ถ้าใช่ ไปร้านขายอุปกรณ์มือถือ แล้วถามหา smalltalk ที่เชื่อมกับโทรศัพท์คุณ แบบ 2 ส่วน (หมายถึง หูฟังสามารถถอดแยกออกได้)
แล้วไปซื้อสาย 3.5mm to 3.5 mm คาร์ฟู โลตัสก็มีครับ เสียบเข้าที่ แทนหูฟังที่ smalltalk กับช่อง AUX หน้าเครื่องเสียง

หรือถ้ารูเสียบสาย smalltalk โทรศัพท์คุณเป็น 3.5 mm อยู่แล้ว ก็ต่อมันเข้าด้วยกันได้เลยครับ

จะให้ดีแจ้งรุ่นมือถือหน่อยครับ ขอบคุณครับ

<<ผมดูไม่เป็นอะครับ โทรศัพท์ใช้ blackberry curve 8900 ครับผม

..

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 19:13:05 »
รู 3.5 ก็คือ รู เท่า รู ที่เราเสียบลำโพงคอมอะครับ

bb ของคุณ นั่นก็รู 3.5 ครับ

ง่ายๆ ผมขอเดาว่า โทสับน่าจะแถมหูฟังมาให้นะครับ

คุณลองเอาหูฟังไปเสียบ หน้า ฟร้อนดู ถ้าเสียบได้ แปลว่า ฟร้อนคุณก็รู 3.5

ทีนี้ คุณก็ไปซื้อสายเลยบอกเขาว่า ขอเป็นแบบ หัว 3.5 2 ข้าง จะไปต่อจาก ฟน้าฟร้อนเข้าโทรศัพ
07 mazda 3