ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรถกระบะกับSUVคับผม  (อ่าน 6224 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
สอบถามเรื่องรถกระบะกับSUVคับผม
« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 23:50:45 »
คือว่าตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนรถคับ กระบะ4ประตู ยี่ห้อไหนน่าสนใจกว่ากันคับ ในใจก็มี ไทตัน4X4 กับ นาวารา4X4

แล้วSUV เป็น CRV กับ Captiva คับผม

ถ้ามีข้อเสนอแนะประการณ์ใดก็บอกมาได้คับ

ออฟไลน์ Buffy

Re: สอบถามเรื่องรถกระบะกับSUVคับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 23:58:19 »
ความเห็นส่วนตัวเลยน่ะ ไม่เคยขับ แถมไม่เคยนั่งแหะแหะ

มองที่รูปลักษณ์ และภาพรวมเลย คือ

Navara 4x4
CRV

ครับ

ปล. อยากให้ Nissan Pathfinder ขายในเมืองไทย ผมอยากได้.........

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องรถกระบะกับSUVคับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 00:20:48 »
NAVARA 4ประตู  4 x 4 ครับ...ที่เลือกเพราะ เหมาะกับงานที่ทำอยู่ประจำ ซึ่งต้องใช้รถแบบนี้ แต่ชอบสีและการตกแต่งภายในของไตรตันมากๆ ลองหาข้อมูลดูครับ ที่นี่ก็ได้ 
http://www.navaraclub-thai.com

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:18:35 »
มีจุดประสงค์การใช้งานหรือความต้องการเป็นพิเศษมั้ยครับ จะช่วยให้เลือกง่ายขึ้น เช่นชอบแบบไหน เน้นอะไร งบเท่าไหร่ น่ะครับ.. เพราะทุกอย่างก็มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไป

หรืออย่างน้อยก็ลองหากระทู้เก่าๆ ข้อมูลเปรียบเทียบคิดว่ามีพอสมควรครับ..

ออฟไลน์ 9iC

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 15:44:27 »
ไม่ลองดู DMAX 4 ประตูบ้างหรือครับ

Toyota Fortuner ก็น่าลองดูครับ

แต่จะให้ดีที่สุดก็ไปลองขับให้หมดทุกรุ่นทุกยี่ห้อล่ะครับ

จะได้รู้ว่าชอบอะไร

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 18:22:04 »
SUVผมว่า captiva สวยดีครับ น่าใช้ดีโดยเฉพาะสีขาว(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แต่ถ้าให้ดีผมว่าลองเข้าไปดูรถจริงๆตัวเป็นดีกว่าครับ...

ใครบอกว่าไงก็แค่ความคิดเห็น....ต้องเราไปดูเองลองเองครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจไวๆนะครับ  :)
..

ออฟไลน์ toptaro

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 20:03:01 »
กระบะ4ประตู  triton ครับนั่งสบายดี รูปร่างนี้แล้วแต่คนจะชอบ

สไตล์กระบะก้ กระเด้ง กระด้าง โยกกันมัน แต่ขับความเร้วสูงก็โอเคเลยน่ะครับ เสียงลมอาจจะดังหน่อย ผมขับ 130-140 นี้ชิวๆเลยครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 22:01:37 »
SUV นี่ ถ้ารู้จุดประสงค์ และทดลองขับ ผมว่าคุณจะตัดสินใจได้ดีกว่านะครับ

ส่วนกระบะแบบ 4X4 ผมไม่เคยอ่ะ
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 22:37:03 »
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นคับผม

คือเอารถมาขับไปเรียนคับ และกลับบ้านคับระยะทางก็ไกลพอสมควรคับ

อยากได้แบบขับดีๆ ประหยัดและ แรงคับผม

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 09:36:44 »
Triton กับ Captiva ครับ
ถ้าจะให้ดีต้อง Triton กับ Pajero sport

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 17:45:26 »
ประหยัดและ แรงคับผม

ถ้าต้องการในนาวาร่า มันไม่สามารถตอบโจทย์ตัวนี้ได้เลย

ยิ่งกด ยิ่งยุบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้