ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมs40กับv50ของวอลโว่ถึงกดราคาเหลือ1.79ล้านได้ครับ  (อ่าน 7731 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ทำไมs40กับv50ของวอลโว่ถึงกดราคาเหลือ1.79ล้านได้ครับ...แต่bmw318iยังตั้ง2.3ล้าน มันลดราคาหรือเพราะว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
อยากจะตอบว่าเพราะ Made in Malaysia + ภาษีนำเข้า 0% ตาม AFTA

แต่จริงๆ แล้ว อยากถามว่า ถ้า Volvo ตั้งราคาเท่า BMW คุณจะซื้อคันไหนครับ ???
(รถขนาดเดียวกัน Segment เดียวกัน)
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าส่วนนึงเป็นเพราะ Global Platform ของฟอร์ดนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Volvo For Life: ปลอดภัย มาก่อน

ออฟไลน์ KF.

• **
ได้เรื่องภาษีน่ะครับ

กลายเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆเลย  อีกอันที่ผมสนใจก็ Chevrolet Lumina รถอะไรล้านเก้า ได้เครื่องสามลิตรกว่า โอ้ววว

ออฟไลน์ tommaris

อยากจะตอบว่าเพราะ Made in Malaysia + ภาษีนำเข้า 0% ตาม AFTA

แต่จริงๆ แล้ว อยากถามว่า ถ้า Volvo ตั้งราคาเท่า BMW คุณจะซื้อคันไหนครับ ???
(รถขนาดเดียวกัน Segment เดียวกัน)

ถามแบบนี้แสดงว่ามั่นใจมากว่ามีคนเลือกบีเอ็ม
ถ้าผมตอบว่าเลือกวอลโล่หล่ะ จะหาว่าจุ๊ไม๊

ออฟไลน์ majam

• **
 แล้ว volvo รุ่นอื่นไมมันแพงจัง อย่าง xc 60 ไม่ได้ผลิตที่มาเลเซียหรือครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมชอบ Volvo นะ ที่บ้านผมก็ใช้มาตั้งแต่ 850GLT จนตอนนี้ S80 2.9 แต่มีปัญหาเรื่องศูนย์กะอะไหล่และค่าแรงแพงมากกกกกกกกกกกกกกกก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากผลการทดสอบของพี่จิม วอลโว่สมรรถนะยังสู้ BMW ไม่ได้
แต่นั่งสบายสุดๆ S80 ก็นั่งสบายไม่ต่างจาก 7 & S แล้วครับ

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
แล้ว volvo รุ่นอื่นไมมันแพงจัง อย่าง xc 60 ไม่ได้ผลิตที่มาเลเซียหรือครับ
นำเข้าจากยุโรปสักที่ เบลเยี่ยมหรือป่าว??
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถที่สมรรถนะสู้ไม่ได้ แต่บางที ให้ความสบายในการเดินทางมากกว่า

ผมเลือกอย่างหลังนะ

วอลโว บางรุ่น ผลิตที่ เบลเยี่ยม ครับ
แต่ ส่วนใหญ่ที่ขายในไทย ก็มีทั้ง ผลิตในไทย หรือตอนนี้ ก็มีมาเลย์
ส่วประกอบสวีเดน ก็จะมีแค่ S80 3.2

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
ไอ้ 460 ปี 94 ใครๆก็ว่าห่วยอย่างนั้นห่วยอย่างนี้ 
แต่ข้อดีก็คื่อเรื่อง เบาะนั่งครับ  ขนาดเป็นเพาะ ครึ่งผ้าครึ่งหนัง สุดยอดเลย

ขับจากบ้าน ไปมหาลับ 30 ก.ม. ไม่ต้องบิดขี้เกียจ(เมื่อย) เวลาถึงมหาลัยเลยครับ
 แต่ตอนนี้ ส่งต่อให้คนรู้จักไปใช้แล้วครับ  ตอนแรกกะว่าจะแงะเบาะออกมาใช้กับรถ ญี่ปุ่น
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ Noise

• **
เข้ามาเห็นด้วยกะ DT.Arabica Coffee
ว่าเบาะ 460 สบายจริงๆ เพื่อนผมนี่แหละมันนั่งสบายจนหลับใน เสยท้าย10ล้อที่จอดข้างทาง รถงี้เละ
แต่ว่าตัวมันตื่นขึ้นมาดูความเละได้แบบงงๆ ว่านึกว่าตัวเองเป็นวิญญานซะงั้น 5555

ก็ยังเชื่อว่าวอลโว่ช่วยรักษาชีวิตคนได้อย่างน้อยก็เพื่อนผมคนนึงล่ะ ;D

ออฟไลน์ tvm

ใช้ เอส70 ครับ
ไม่มีเทอร์โบ ไม่จุกจิกเท่าไรครับ
กินน้ำมันก็ในเมืองไม่ติดหนักมากนัก ราวๆ 8 โลลิตรได้
อะไหล่ก็แพงบ้างแต่รู้แหล่งก็ไม่หนักมากเท่าไร หาอู่ดีๆ จากเว็บวอลโว่คลับ วอลโว่เพอฟอแมนส์ หรือวอลโว่มาเนียได้ ก็สบายๆ ครับ
เข้าศูนย์ อาจจะเลือดออกบ้าง อิอิ แต่เบอะนะครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งว่านั่งสบาย ใช้ตั้งแต่ 940 แล้ว ติดใจเบอะมากๆ ครับ
เครื่อง 2300 160 กว่าแรงม้าก็ไม่ขี้เหร่นะครับเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
เอส 40 ล้านเจ็ดเก้า นี่ถ้ามีตังค์น่าสนมากครับ ยิ่งถ้ามีดีเซลนะ คงยิ่งคุ้มเลยครับ

ออฟไลน์ POPROCK

จากประสบการณ์
วอลโว่ = เพื่อนสาวๆนึกว่าคนแก่ขับ ครับ
บีเอ็ม = ขับแล้ว สาวๆบอกว่าหล่อขึ้นเป็นกองครับ

รถคนละ "บุคลิค"
มันต่างกันที่ "ภาพลักษณ์" ครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง