ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Golf GTI mk6 มือสอง  (อ่าน 6775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toonid

• Newbie
  • *
สนใจ Golf GTI mk6 มือสอง
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 21:54:46 »
อยากได้มาเพื่อสนองความอยากล้วนๆอยากได้รถขับสนุกประหยัดประมาณนึงส่วนใหญ่เดินทางคนเดียว และเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วเห็นราคาที่ประกาศขายอยู่ประมาณที่ 1.3-1.5
รถคันแรกใช้ Altis โฉมที่แล้วเป็นรถประจำวันและเป็นรถคันแรกที่ออกด้วย ส่วนตัวไม่เคยซื้อรถมือสอง และเป็นคนไม่จูนรถขับเดิมๆเครื่องเสียงยังไม่เปลี่ยนเลยครับ 55 อยากรู้ดังนี้ครับ

1. อยากทราบแหล่งข้อมูล หรือ club นอกจาก vwwatercoolerclub กับ vwsociety(เวปนี้สมัครสมาชิกเท่าไหร่ก็ไม่ได้ ไม่ได้รับ Mail confirm สักที) มีเวปไหนอีกป่าวครับ.
2. ถ้าออกแล้วรถจะเข้าอู่ ซ่อมบำรุง ที่ไหน และ ราคาค่าบำรุงรักษาประมาณเท่าไหร่.
3. รุ่นย่อยต่างๆของ GTI MK6 วิธีดู และก็วิธีเช็ครถมือสอง
4. ราคามือสองของรุ่นนี้ถ้ารถเดิมๆไม่แต่งอะไร ควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจากทุกท่านครับ

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
Re: สนใจ Golf GTI mk6 มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 22:16:55 »
ตอนนี้เห็นมี MK5 สีดำ  3 ประตู ขายในตลาด... คันนึงครับจูน stage 1 สนใจมาก ถ้าได้ขับจะลืม BM ไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 22:34:22 โดย mothsan »

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 22:25:23 »
หาตัวปีใหม่ๆคับสัก2012 led version สุดท้าย ราคาน่าจะอยู่ประมาณ1.5 เป็นรถที่ดีมากๆครับ เครื่องเกียรช่วงล่าง
What's next...?

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:24:16 »
รถเขาทำมาดีจริงๆ ครับ
เข้ามา เชียร์  อีก หนึ่งเสียง

ยังไงดูเรื่องประกันศูนย์ และ เรื่องเกียร์ให้ดีครับ
ส่วนตัวใช้ VW Golf tsi 1.4 อยู่ ขับดีแน่นมาก แต่มีเคลมเกียร์ศูนย์ไป 1 ครั้งครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 06:58:18 »
อยากได้มาเพื่อสนองความอยากล้วนๆอยากได้รถขับสนุกประหยัดประมาณนึงส่วนใหญ่เดินทางคนเดียว และเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วเห็นราคาที่ประกาศขายอยู่ประมาณที่ 1.3-1.5
รถคันแรกใช้ Altis โฉมที่แล้วเป็นรถประจำวันและเป็นรถคันแรกที่ออกด้วย ส่วนตัวไม่เคยซื้อรถมือสอง และเป็นคนไม่จูนรถขับเดิมๆเครื่องเสียงยังไม่เปลี่ยนเลยครับ 55 อยากรู้ดังนี้ครับ

1. อยากทราบแหล่งข้อมูล หรือ club นอกจาก vwwatercoolerclub กับ vwsociety(เวปนี้สมัครสมาชิกเท่าไหร่ก็ไม่ได้ ไม่ได้รับ Mail confirm สักที) มีเวปไหนอีกป่าวครับ.
2. ถ้าออกแล้วรถจะเข้าอู่ ซ่อมบำรุง ที่ไหน และ ราคาค่าบำรุงรักษาประมาณเท่าไหร่.
3. รุ่นย่อยต่างๆของ GTI MK6 วิธีดู และก็วิธีเช็ครถมือสอง
4. ราคามือสองของรุ่นนี้ถ้ารถเดิมๆไม่แต่งอะไร ควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบจากทุกท่านครับ
1. vwwatercooler เป็นweb ที่ยัง active ส่วน vwsociety ส่วนใหญ่อยู่ใน line group
2. ศูนย์วิภา หลักสี่ อู่ไดมอน อู่ A8  รถยังไม่เสียตอบไม่ได้ นมค ศูนย์คิด 2000 บาท แพงกว่า toyota นิดเดียว ไฟหน้าค้างละ หมื่นกลางๆ สรุปไม่แพงครับสำหรับรถขนาดนี้  
3. มี2 รุ่นย่อย highline กับ comfort line ต่างกันที่ช่วงล่างของ highline เป็น DCC และ ล้อ18 ส่วน comfort line ช่วงล่างธรรมดา + ล้อ 17
4. 1.2++ MB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 07:05:30 โดย crucifixzz »

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 09:53:17 »
มารอฟังด้วยคนครับ

อยากได้มือสองเหมือนกัน 2.0 เลยหุๆ ชอบมากๆ เอาไว้ขับคนเดียวหรือสองคนกะแฟน ฮิฮิ  ;D ;D

สอบถามเพิ่มเติมในกระทู้เดียวเลย  รถจุกจิกไหมครับ

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 10:15:27 »
ส่วนใหญ่ตอนนี้คุยกันใน Line ครับ เกือบ 100 คน GTI/Scirocco
รถเดิมๆไม่จุกจิก แต่ถ้าซื้อมาจอด ไม่ค่อยวิ่ง อาจเจอปัญหานิดหน่อย เช่น หัวฉีด แต่ก็ไม่ได้เจอทุกคัน
รถจูนที่ต้องดูแลก็ ของเหลวเปลี่ยนก่อนกำหนด(ศูนย์ให้เปลี่ยนทุก 15,000) แต่ผมไม่เคยรอถึงเลย เปลี่ยนก่อนตลอด รวมถึง Coil จุดระเบิด
แยกง่ายๆ รุ่น top กับไม่ Top ตัว Top สังเกตจะมีช่วงล่างไฟฟ้าให้ปรับเล่นได้ครับ
ราคาสภาพดีๆรถใหม่ๆหน่อยเดิมๆน่าจะ 1.3++

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 11:32:16 »
เป็นรถที่ต้องใส่ใจขึ้นมาอีกนิด ฮ่าๆๆๆๆๆ เพราะเวลาอยู่กับ Golf ไม่เค้ยไม่เคยมองเป็นรถเลย น้องชายชัดๆ ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 21:06:18 »
รออีก 1 ปีครับ จะมี Golf GTI เสตจ2+ APR พร้อมชุดพาร์ทคาร์บ้อนรอบคัน ออกสู่ท้องตลาด เพราะเจ้าของเดิมจะไปถอย R400  ;D ;D ;D ;D ;D ;D  

ปล.มาตอบจริงๆละครับ ถ้าจะหามือ 2 ถ้าหาเดิมๆได้ก็ดีครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่เดิม จุกจิกมั้ยในฐานะ คนใช้อยู่แล้วจูนด้วย แล้วหวดค่อนข้างหนัก พอสมควร ผมบอกเลยถ้าเทียบกับการใช้งานตัวรถหนักๆนั้น ไม่จุกจิกเลยครับ ค่อนข้างทนเลยแหละครับ เพียงแต่อย่างที่คุณเมจิกบอลบอกนะครับว่าระยะเปลี่ยนถ่ายเกือบทุกอย่างต้องย่นลงมาตามการใช้งานครับผม ที่เหลือก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 21:11:44 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ top

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 12:31:14 »
ผมใช้รุ่นนี้มา 2ปี แล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ศูนย์บริการก็okนะครับ ถ้าท่าน จขกท หารถเดิมๆได้ก็จะดีครับราคาไม่น่าเกิน 1.5ล สำหรับรุ่น highline นะครับ รถผมก็ยังไม่จูนก็วิ่งดีมากแล้วนะครับ ระวังใช้แล้วจะติดใจไม่อยากขับคันอื่นเลยครับ

ออฟไลน์ alonenae55

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 17:50:25 »
รถใช้ดีมากเลยครับถ้าซื้อควรจะหาตัวที่เป็นไฟ led ทั้งหน้าและหลังนะคับ

ราคาน่าจะอยู่ประมาน1.3นะ เป็นรถที่ไม่จุกจิกนะผมใช้มาปีกว่าและ

เดิมๆยังไม่จูนเกียร์แรกก็ออกเอี๊ยดละคับ บริโภคน้ำมันก็กำลังดีนะคับผมขับได้ 9โลลิตร