ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นเหมือนผมบ้าง accord G9(รุ่นปัจจุบัน) เห็นในเดือนแรกโครตสวยแต่ตอนนี้...  (อ่าน 16101 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
    เมื่อก่อนตอนออกใหม่นี่ รถวิ่งผ่าน G9 นี่มองตามคอเคล็ด สวยที่สุดใน D-segment ญี่ปุ่นที่ขายในไทย แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามันดูเก่าและดูไม่สวยแบบตะลึงเหมือนตอนแรก ดูแล้ว เทียน่า ดูสวยกว่าเยอะ แค่ด้านหน้าไม่สวย ส่วนด้านข้างกับท้ายนี่สวยสุด ๆ ส่วนคัมรี่นี่ต้องปล่อยเขาไป...เข้าใจตรงกันนะ ;D ต้องโฉมไฮบริดนี่พอทนส่วนตัวรองมานี่ ACV40-41 สวยกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมไม่เคยคิดเลยครับว่า G9 สวยสุด ผมชอบแบบ Camry มากกว่า มันดูเหลี่ยมๆหรูๆดี เหมาะกับการเป็น D segment

ปล. ปรับชุดแต่ง Extremo อีกหน่อยเรื่องไฟล์ DRL น่าจะดีขึ้นกว่านี้อีกเยอะ

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
ที่ทำงาน มีน้องใช้G9 สีดำ ส่วนผม L33 สีขาว  ตอนนี้มันบอกว่า Teana สวยกว่าเยอะ ยิ่งสีขาวมุกชอบมากรู้งี้ซื้อTeanaดีกว่า  ส่วนผมยิ่งดูก็ยิ่งเห็น G9 มันสวยขึ้นทุกวัน ......เฮ้อ

เหมือนเมียแหละครับ ใหม่ๆเมียเราสวยสุดในสามโลกแล้ว แต่พออยู่ไปนานๆทำไมมันตรงกันข้ามก็ไม่รู้ ...... แอบบ่นนะครับ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

ผมชอบเทียน่าที่สุดครับ ส่วนแอคคอร์ด ตอนแรกๆไม่ชอบ เพราะไฟท้ายดูห้อยๆ หน้าตาก็เหมือนเคยเห็นมาก่อนแล้วกับรถหลายๆ รุ่น ดูไม่มีเอกลักษณ์
แต่ตอนนี้เริ่มมองมันสวยขึ้นมานิดนึง ส่วนเทียน่ายังคงสวยขึ้นอีกๆ ในสายตาผมนะครับ

ออฟไลน์ recycleman

g9 ไม่ได้สวยสุดแต่มันดูลงตัวสุดครับ

แต่ถ้าภายในหละใช่เลย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
 G9 สวยนะครับ แต่เพราะทุกวันนี้มันเยอะมาก บนท้องถนน
เลยดูเกร่อๆ รวมกับดีไซน์ภายนอกที่เหลี่ยมๆ ถ้าไม่มีไฟ DRL รถคันนี้จะดูแก่มากกกกกกกกกกกกกกกกกก
ปล.ภายในผมว่า G9 สวยสุดในดีเซกเมนต์บ้านเราตอนนี้

ออฟไลน์ peterW

G9 ผมว่า มันโหลแล้ว  เลยดูไม่สวย พูดง่ายๆ ดูจนเบื่อ

พอหันมาดู Teana มันเลย ดูสวยขึ้น   ส่วน Camry ดูสวย ต่อเมื่อ เป็น Hybrid รุ่น Top  
แต่ Camry Extremo  ไม่สวย เหมือน  ใส่ชุด skirt spoiler กระบะซิ่งติดไฟ DRL คลองถม ดูไม่มีราคา Extremo รุ่นแรกยังสวยกว่าเลย ดูมันไม่หรู สไตล์รถ D-segment   ถ้าเป็น C-segment เช่น Altis es sport อันนั้นดูเข้าท่า

ผมชอบ Design

ด้านหน้า  Accord    ส่วน Teana ไม่ชอบแนวนี้   Camry ดูเฉยๆ
ด้านท้าย  Teana   ส่วน Accord ไฟโปน ท้ายห้อยไป แต่คาดคิ้วโครเมื่ยมด้านล่างสวยดี  , Camry ก็ดูญี่ปุ่นๆ เกินไป
ด้านข้างต้อง  Camry  ดูหรูดี  ส่วน Accord , Teana ก็ โอเค

ความเห็นส่วนตัว Toyota,Honda,Nissan  น่าจะเอาสไตล์ญี่ปุ่น มาผสมกับ สไตล์หรูเยอรมันบ้าง ให้มันดู Premium ขี้น เหมือน  Hyundai กับ Kia ทำอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 20:46:56 โดย peterW »

ออฟไลน์ Tig

• **
ผมว่า avc 40 มัน symbol ของd seg แท้ๆเลย ดูบึกดี รองมาก็ teana ส่วน ฮอนด้า

ออฟไลน์ frame@kk

แคมรี่ยังไงก็ดูหรูกว่า g9 จะออกแนวสปอต ถ้าได้ชุดแต่งแล้วใส่ล้อใหญ่หน่อยจะสวยมาก
ส่วนตัวชอบเทียน่าเพราะมันค่อนข้างดูลงตัวที่สุด

แต่ถ้าภายในผมยกให้ g9 ครับ

ออฟไลน์ KIK_BOSE

คหสต....ผมมอง TEANA นานกว่าทุกคันครับ หุ่นมันบึกบึน เฉี่ยวดีครับ เหมือนวัยรุ่น ไฟท้ายคมบาดใจมาก  แหลมไปไหน 55++
...........Camry ดูหรูดีครับ มันดูหยดย้อยคอมดี เหมือนเสี่ย เจ้าของกิจการ GM ไม่ก็ อาซ้อ ชอบไฟหน้ากับ ไฟท้ายครับ ประณีต ตั้งใจใส่รายละเอียดดี
............Accord ก็สวยครับหุ่นดูเพียว เหมือน ผู้หญิงระดับ Manager เอาจริงกับงาน ไรแบบนี้ ชอบ DRL ครับสวยๆ ไฟท้ายออกแนวหุ่นยนต์ แต่ก็พยายามออกแบบให้ดู ภูมิฐาน ได้กลิ่นยุโรปนิดๆ(ไฟท้ายตรงๆ ผมนึกถึง A6 มากเวลาเจอกลางคืนแต่ไม่เหมือนนะซิ  ::)) ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2014, 21:14:18 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ neung23

ในสายตาผมว่ามันยังสวยสุดใน3รุ่นนะ แต่ Teana ชอบแค่ท้ายกับข้างท้าย มันบึกบึนดีคับ

แคมรี่ชอบแต่หน้า เกลียดท้ายมากกก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
G9 ผมว่ามันดูลงตัวไม่ขาดไม่เกินดูเพียวดีสวยพองาม แต่ CAMRY ACV50 ผมชอบตัวธรรมดาอะมันดูหรูดีมีเหลี่ยมสันคมดีชอบ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Nut_K

3 คันนี้ภายนอกผมให้ Teana ส่วนภายใน Accord ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ก็นะ แคมรี่กับเทียน่า มีกระจังหน้าทรงเอาใจเหล่าโจ๋วกงเหล่าโจ๋วม่า ทั้งๆที่ส่วนอื่นๆของรถกลับดูสปอร์ทใจดีญี่ปุ่น มันขัดกันเหลือเกิน

ออฟไลน์ Rock795

ผมว่าแล้วแต่คนมองครับG9ตอนออกแรกๆเหมือนงูเห่าพอใช้พอดูไปดูมาสวยใช้ได้นี่หว่า
สำหรับteanaมองยังไงมันก็คือsylphyขยายส่วนไม่มีความเป็นteanaแบบที่มันควรจะเป็นอย่างj31 j32เหลืออยู่เลย เอาง่ายๆsylphyยังดูหรูกว่า
จะหรูก็หรูไม่สุดจะสปอรต์ก็ไม่สุด ส่วนd segที่สวยสุดถ้าไม่นับgenปัจจุบันผมให้j32ครับดูยังไงก็ไม่เบื่อ ทั้งหมดที่ว่ามานี้ คหสต.ล้วนๆถ้าใครไม่พอใจขออภัยด้วยครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าแล้วแต่คนมองครับG9ตอนออกแรกๆเหมือนงูเห่าพอใช้พอดูไปดูมาสวยใช้ได้นี่หว่า
สำหรับteanaมองยังไงมันก็คือsylphyขยายส่วนไม่มีความเป็นteanaแบบที่มันควรจะเป็นอย่างj31 j32เหลืออยู่เลย เอาง่ายๆsylphyยังดูหรูกว่า
จะหรูก็หรูไม่สุดจะสปอรต์ก็ไม่สุด ส่วนd segที่สวยสุดถ้าไม่นับgenปัจจุบันผมให้j32ครับดูยังไงก็ไม่เบื่อ ทั้งหมดที่ว่ามานี้ คหสต.ล้วนๆถ้าใครไม่พอใจขออภัยด้วยครับ

J33 = Silphy ตอนโต

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมไม่ได้มอง G9 สวยมาแต่แรกแล้ว ดีไซน์
เหมือนย้อนไปโฉมงูเห่า แต่มันก็ดูลงตัวดีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KIK_BOSE

ผมไม่ได้มอง G9 สวยมาแต่แรกแล้ว ดีไซน์
เหมือนย้อนไปโฉมงูเห่า แต่มันก็ดูลงตัวดีครับ
โฉมงูเห่านี่ ถ้าเรียกรุ่น จะเรียกรุ่นไหนดีครับ อิอิ อยากเห็นจังครับ แบบนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
พิมพ์ไว้นานแล้วในเว็บนี้

ว่าในสายตาผม G8 ดูดีกว่า  และนานไป G9 จะสวยไม่สุด

แล้วตอนนี้ก็เป็นแบบที่ใจผมคิดจริงๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jakkajee

ขออภัยท่านอื่นๆๆครับ

ส่วนตัวไม่เคยมองว่าสวยเลย   

ออฟไลน์ soklong

Accord ผมว่าเป็นรถที่จัดองค์ประกอบได้ลงตัว มันเลยดูไม่ขัดตา มองที่ไรมันก็ดูลงตัว
Camry ดูหรูดี มันเหลี่ยมๆ หนักแน่นดี ทำให้นึกถึง พวกรถที่หรูๆ รุ่นใหญ่ แบบ Rolls Royce , Cadillac กระจังหน้า ตัวธรรมาผมว่าดูหรูกว่าพวก Hybrid อีก
Teana มันดูเส้นอ่อนช้อย , เส้นพริ้วไหวเยอะ ที่มันดูไม่ลงตัว มันเห็นเส้นโค้งๆดูรถบวมๆ  ไม่เหมือน  Mazda เส้นพริ้วไหวเยอะ แต่ลงตัว  

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามันก็ธรรมดานะ ของเก่าแล้ว ของนานแล้ว เคยเห็นบ่อยๆ มันก็ไม่ว้าวเหมือนแรกๆ

ส่วนตัวแล้วภายนอกผมชอบ L33 มากที่สุดครับ Accord Camry รองลงมา

ส่วน Camry ที่หลายๆคนหยี๋ ผมกลับชอบนะ โดยเฉพาะโฉม HV(โฉมธรรมดา กระจังหน้าดูผู้ใหญ่เกิ๊น)

ออฟไลน์ Nikle_pk

โฉมงูเห่านี่ ถ้าเรียกรุ่น จะเรียกรุ่นไหนดีครับ อิอิ อยากเห็นจังครับ แบบนี้รึเปล่า
ใช่ครับ โฉมปี 2000 ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

ผมยังมอง Accord สวยสุดนะ ติดที่ไฟเม็ดๆ ที่ดูขัดๆ เพราะมีช่องว่างของเม็ดไฟ ถ้าเป็นแบบ CR-V MC จะสวยมากๆๆ

ส่วนภายใน ผมก็ยังว่า Accord นะ

ออฟไลน์ FyGI

ส่วนตัวผม

ชอบหน้า Accord ขอบเส้นด้านข้าง Teana ชอบด้านท้าย Camry

แต่ 3 สิ่งนี้ไม่สามารถรวมกันได้เลย

ออฟไลน์ fhasociety

ในมุมมองผม accord g7 เจ้าปลาวาฬ ยังจะดูสวยกว่า g9 อีกน่ะ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ GoatGoat

ในมุมมองผม accord g7 เจ้าปลาวาฬ ยังจะดูสวยกว่า g9 อีกน่ะ ;D

ออฟไลน์ acc4444

• **
ผมว่าสวยดีครับ เป็นรถที่ออกแบบลงตัวไม่มีตรงไหนขัดตา แต่โหลจริงตอนออกมาใหม่ๆ DRL กับไฟท้ายนี่สะดุดตามาก เอาจริงๆถ้าไม่แปะยี่ห้อความสวยการออกแบบให้พอๆกับ BMW เลย

ออฟไลน์ blade

ผมว่าสวยดีครับ เป็นรถที่ออกแบบลงตัวไม่มีตรงไหนขัดตา แต่โหลจริงตอนออกมาใหม่ๆ DRL กับไฟท้ายนี่สะดุดตามาก เอาจริงๆถ้าไม่แปะยี่ห้อความสวยการออกแบบให้พอๆกับ BMW เลย
มีคนเคยกล่าวไว้ "Accord ขายดี เพราะ BMW ออกแบบมาสวย"