ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวิธีขอปั้มน้ำมัน ปตท บ้างครับ ขอยากจิงๆ  (อ่าน 16040 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirayu080

• Jr. Member
  • **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
ทำไมขอสร้างปั๊มน้ำมัน ปตท มันยากจังครับ แนะนำหน่อย

คือที่บ้านมีที่ดินอยู่แปลงหนึ่ง หน้ากว้างร้อยยี่สิบเมตร ติดถนนใหญ่ บายพาส ขาเข้าไปที่สะพานไทย-ลาว จังหวัดหนองคาย

ทั้งเส้นยาว 8กิโล แต่ที่ดินแปลงนี้ อยู่ใกล้สะพานเพียง 500เมตร รถผ่านเข้า-ออก ลาว คิดว่าไม่ต่ำกว่าสามพันคันต่อวัน ไม่รวมเทศกาล

เมื่อ5 ปีก่อนเคยติดต่อขอเสนอทำปั้มไป กลับเรื่องเงียบ แล้วผ่านไปเป็นหลายเดือนโทรถาม กลับบอกไม่ผ่าน

นี้ก็ติดต่อไปอีกรอบเมื่อก่อนปีใหม่ นานแล้ว เวลาติดต่อไปที่ คนดูแลฝ่ายภาคอีสาน รับเรื่องไว้ แต่ไม่เคยจะตอบกลับเลย ตามก็ไม่ได้

ทางผมคิดว่า อาจจะต้องใช้พลังมืดมากกว่าปกติแน่ๆ เพราะเส้นนี้คนจ้องอยู่หลายราย อาจจะเป็นไปได้เพราะปั้มยังไม่มีสักแห่ง เลยยังยื้อๆกันอยู่ หรือป่าวครับ

ผมเพิ่งย้ายมาอยู่ สงสัยไม่มีอำนาจมืดติดต่อผู้ใหญ่แถวนี้ ผู้ดูแลภาคอีสาน อาจจะกั้กไว้ให้พวกคนมีตังในจังหวัดแน่ๆ หรือป่าวครับเนี่ย

ไครมีวิธีติดต่อบ้างครับ หรือต้องทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ใครมีวิธีขอปั้มน้ำมัน ปตท บ้างครับ ขอยากจิงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 00:04:04 »
ลองปั๊มอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ใครมีวิธีขอปั้มน้ำมัน ปตท บ้างครับ ขอยากจิงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 03:12:36 »
ไปหา Shell หรือ Caltex ไม่เช่นนั้น ก็บางจาก ครับ

ไม่ต้องไปง้อเขา

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 17:29:24 »

ถ้ามั่นใจว่าพื้นที่ที่จับจองไว้มีรถผ่านเยอะ
ทำปั๊มตลาดรองเลยครับ

เชลล์ คาร์เท็ค บางจาก เอสโซ่

อย่างน้อยก็จับลูกค้าที่ปฏิเสธการเติมน้ำมันจาก ปตท. ได้เยอะอยู่

ไม่ว่าจะกลุ่มรถสมรรถนะสูง กลุ่มกระบะ/เก๋งดีเซลใหม่ๆ
คนขับรถพรีเมียมที่อยากได้เบนซินเพียวๆ
กลุ่มคนที่ไม่ชอบ ปตท. ด้วยเหตุผลทางการเมือง

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 17:57:33 »
ยี่ห้ออื่นเลยครับผม  รวยๆๆยิ่งขึ้นแน่ๆ ถ้าได้เปิด

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 12:50:22 »
ทำปั๊ม ถ้ามีที่ดินอยู่แล้ว แต่ละปั๊มใช้งบ ประมาณเท่าไรครับ สนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ขอคำแนะนำหลังไมค์ด้วยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 13:12:58 »
ไปหา Shell หรือ Caltex อย่างพี่จิมมี่ว่าดีกว่า 2 เจ้านี้คิดว่าน้ำมันดีกว่า ปตท. นะคิดว่ารถฝั่งลาวต้องข้ามมาเต็มเยอะแน่ๆเพราะฝั่งนั้นมีแต่รถดีๆหรูๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 13:45:29 »
มารอฟังด้วยคน สนใจเหมือนกัน