ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดชอบรถสไตล์ Pony car , Muscle car มั่งครับ และชอบคันไหน  (อ่าน 8577 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
Pony car ผมชอบ Ford Mustang รองมาก็ Dodge Challenger

ส่วน Muscle car ผมชอบ Dodge Charger จากหนังเรื่อง The Dukes of Hazzard

สำหรับท่านไม่ทราบว่า Pony car , Muscle car คืออะไร เอาแบบตรงๆก็คือ รถสปอร์ตอเมริกัน ครับ ลึกๆ นี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ใครนึกภาพไม่ออก http://en.wikipedia.org/wiki/Pony_car

มีรถอีกคันที่ผมว่าสวยดี จากหนังเรื่อง 60วิ รหัสโจรกรรม อันตราย ที่เป็นรถคันสุดท้ายที่ นิโคลัส เคจ ไปเอาเป็นคันสุดท้าย ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ชอบหนังเรื่องนี้โคตรๆรถเยอะดี

ได้ยินว่าภาคล่าสุดเป็นรีเมค หนังต้นฉบับไม่รู้เป็นไง
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ชอบ Chevrolet Camaro  มากที่สุด เพราะชอบ Chevroletอยู่แล้ว อิอิ

ชอบ Chevrolet Camaro  มากที่สุด เพราะชอบ Chevroletอยู่แล้ว อิอิ

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยครับ เอาเข้าจริงผมก็หลายใจชอบหมดอ่ะ อิอิ แต่่ว่าผมไม่เคยเห็นรถพวกนี้ในไทยเลย

หรือผมอยู่ไม่ถูกที่ถูกเวลา

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
Pony car ผมชอบ Ford Mustang รองมาก็ Dodge Challenger

ส่วน Muscle car ผมชอบ Dodge Charger จากหนังเรื่อง The Dukes of Hazzard

สำหรับท่านไม่ทราบว่า Pony car , Muscle car คืออะไร เอาแบบตรงๆก็คือ รถสปอร์ตอเมริกัน ครับ ลึกๆ นี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ใครนึกภาพไม่ออก http://en.wikipedia.org/wiki/Pony_car

มีรถอีกคันที่ผมว่าสวยดี จากหนังเรื่อง 60วิ รหัสโจรกรรม อันตราย ที่เป็นรถคันสุดท้ายที่ นิโคลัส เคจ ไปเอาเป็นคันสุดท้าย ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ชอบหนังเรื่องนี้โคตรๆรถเยอะดี

ได้ยินว่าภาคล่าสุดเป็นรีเมค หนังต้นฉบับไม่รู้เป็นไง

Shelby GT500 รึเปล่าครับ ? 8) เป็นรถอเมริกันที่ผมคิดว่ามันสวยสุดละ เพราะปกติผมไม่ชอบครับ -*-

ูู^
^
^
ใช่เลยครับ ตัวนี้เลย แต่ไม่แน่ใจว่าปีไหน

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
กลุ่มมัสเซิ่ลคาร์ในไทยมีเว็บบอร์ดด้วยนะ

http://musclecarthailand.com/forum/index.php?

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อิลินอร์(Ford Mustang) เท่านั้น.......Sexxy จริงๆเลย :D

ออฟไลน์ pony

ผมชอบ Chevrolet Corvette Z06 กับ Doge Challenger SRT 8 ^^ ;D

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Plymouth Superbird ครับ

Corvette ZR1 C6 ก็ด้วย

ออฟไลน์ PREM

สำหรับผม Corvette ZR1 เท่านั้นครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Dr.Shank

Shelby GT500 ครับ!!!!!!!!!

สวยดุ โหด คลาสสิก ครับ ;D
..

ออฟไลน์ Tonaka

มีคนรู้จัก เป็นรุ่นพี่ผมเค้ามี pontiac GTO คัน และ Chev camero อีกคันนึงครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
CTS-V  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

CTS-V  ;D

เออ มันรถออกแนว ซีดานไม่ใช่หรอครับ แต่เท่ดี