ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องดอกเบี้ยรถประมูลหน่อยครับ  (อ่าน 1398 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
   เห็นรถมือสองที่นำมาประมูลราคาน่าสนใจมากครับ แต่สงสัยว่า ดอกเบี้ยของรถย้อนหลังไป 5ปี จะเป็นยังไงบ้างครับ เช่น รถปี'12 คนละ segment ดอกเบี้ยจะเท่ากันไม๊ครับ  มีสูตรในการคำนวนอย่างรวดเร็วไม๊ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
Re: ถามเรื่องดอกเบี้ยรถประมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 08:31:31 »
เคยไปนั่งดูญาติประมูล ถามเค้า เค้าจ่ายแค่ราคาที่ประมูลกับ Vat เลยขอสงสัยด้วยครับว่าดอกเบี้ยนี่คือเราต้องจ่ายส่วนไหนเพิ่มเติมหรือว่ามันรวมอยู่ในราคาเริ่มต้นที่เค้าแจ้งตอนเริ่มประมูลครับ  หรือว่าเป็นข้อมูลภายนอกที่ท่าน จขกท. อยากทราบเพื่อประกอบการตัดสินใจเฉยๆ  ;D