ผู้เขียน หัวข้อ: เบนซ์ E คลาสตัวที่แล้วประสิทธิภาพเครื่องยนต์เป็นยังไงบ้างครับ?  (อ่าน 4301 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
e 220 กับ  e 200 kompressor กำลังเครื่องเวลาเร่ง 0-100 กับความเร็วปลายเป็นยังไงบ้างอยากรู้น่ะครับ   :-*

ที่่สนใจก็เพราะว่าเมื่อวานเพิ่งโดนจี้ท้ายแบบนี่าเกลียดมาน่ะครับ ตอนเย็นผมกลับรถที่สะพานกลับรถใหล้ๆกับเนชั่นทาวเวอร์ซึ่งก็ใช้ความเร็วตามปกติที่ไม่ช้าไปแล้วก็ไม่เร็วไปที่อันตรายตัวเอง ยังไม่ทันออกจากโค้งมาเต็มตัวเลยรุ้สึกได้ว่ากระจกหลังมีอะไรสักอย่างพุ่งมาประชิดท้ายเร็วมากๆ พอมองดูในกระจกเจอเบนซ์อีคลาสรุ่นที่แล้วนี่แหละจี้ท้ายติดๆแบบเห็นหน้าคนขับกับคนนั่งข้างๆชัดเลย ถ้าผมกดเบรคแรงนิดเดียวต้องโดนชนแน่ๆ ดูที่คนขับเป็นคนจีนอายุประมาณ 40กว่าๆนั่งคู่กับเมียเค้ามั้ง  :P

หลุดจากสะพานกลับรถมาได้ก็เลยเร่งหนีนิดหนึ่งไปเข้าถนนข้างใต้บูรพาวิถีเพราะเห็นว่าการจราจรข้างหน้ารถเยอะแล้วถ้าปล่อยให้เค้าจี้ประชิดแบบนั้นต้องโดนชนแน่ๆ แล่นไปได้อีกสักนิดก็เห็นว่าลุงแกเร่งแซง(น่าจะกดคันเร่งจนมิดเลยล่ะ)ปาดสองเลนจากซ้ายไปขวาสุดผ่านไปอย่างรวดเร็วพอให้รับรุ้ได้ว่าไม่พอใจอย่างแรง!!! แต่ผมไม่ตามไปหรอกเพราะจะกลับบ้าน แล้วก็ทางข้างหน้าไม่ว่าจะแยกบางนาหรือว่าด่านหน้าทางด่วนรถติดหนักไปไหนไม่รอดแน่ๆฮ่าๆๆๆๆ  แต่ก็สงสัยนิดๆว่ารถของลุงแกแรงมากมายขนาดไหนถึงขนาดที่ต้องจี้ท้ายคันหน้าบนสะพานกลับรถซะขนาดนั้น  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

keanetona

• บุคคลทั่วไป
จากรีวิวในเวปเก่านี่พอๆกับรถเครื่อง2.4น่ะแหละครับ และ หมดที่215ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

แรงครับ......0-100 ต่ำกว่า 10 วิทุกตัว ตีนปลายก็ 200 ขึ้นทุกตัวครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ผมว่าวิ่งดีแค่ตัว CDI นะ
ทำเบนซิน CC สูงหลายคันหน้าแตกมาแล้ว

ส่วน 200K เฉยๆ ครับ
ไม่ได้วิ่งดีอะไร แถมอัดลอยๆ ก็วิ่งไม่ได้ดีไปกว่าพวกรถเล็กเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
เมือวานขับรถกลับจากบ้าน เห็น อาจารย์ มหาวิทยาลัยผม มอ ขับอยู่อะ  ไว จิงๆๆ

ออฟไลน์ bestin92

• Newbie
  • *
ผมขับตีนปลาย E 200 Kom  ได้ 235 km/h ครับ
ทดสอบเองเลยคร้าบ เพราะขับคันนี้อยู่ทุกวัน
แต่อุ้ยอ่ายบ้างบางที