ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทุกท่านที่เคยไปประมูลป้ายทะเบียนรถครับ  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
ผมเป็นเจ้าของรถใหม่ป้ายแดง ผมจะให้น้องไปประมูลป้ายทะเบียนรถแทนได้หรือไม่ครับ และต้องทำหนังสือมอบอำนาจหรือไม่ หลังจากประมูลเสร็จจะให้เซลนำเลขที่ได้ไปจดทะเบียนครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ใครประมูลก็ได้ครับ ประมูลได้แล้วมีระยะเวลาถือครองก่อนใส่รถอีกประมาณนึง จำไม่ได้ว่า1ปีหรือเปล่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ถ้าน้อง จขกท ไปประมูล สิทธิ์ของทะเบียนที่ประมูลได้จะเป็นชื่อน้อง จขกท
พอจะเอามาจดทะเบียนรถเป็นชื่อ จขกท จะต้องทำจดหมายรับมอบอำนาจ
เอาให้เซลล์ไปด้วยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
ประมูลในชื่อน้อง  แล้วเวลาจดทะเบียนจะมีใบโอนสิทธิ์หมายเลขประมูล + สำเนาบัตรประชาชนของน้อง แนบไปด้วยครับ
หรือให้ เซลจดป้ายดำไปก่อน แล้วค่อยไปทำเรื่องสลับป้ายเองก็ได้ครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ