ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าหญิงสาวนางนี้จะเล่นไลน์มากเกินไปแล้วมั๊งครับ  (อ่าน 15885 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

เครดิตทวิตเตอร์ @jarvaa

นางบอกชีวิตนางขาดไลน์ไม่ได้ ขับรถก็ต้องเล่นไลน์ ขนาดรถตกถนนพังยับ ตอนทำแผลนางยังแชทไลน์

ครั้งนี้ยังไม่บาดเจ็บมาก แต่ครั้งหน้าหาทางเอาตัวรอดเอาเองนะ

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ป้าจะขับลงข้างทางทุกวันก็ไม่มีใครว่าแต่อย่าให้คนอื่นมาเดือดร้อนเพราะการกระทำของป้าเลย

ป.ล.บีทีโปรใช่มั๊ยครับ?

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เราก็ไม่ทราบหรอกนะครับ ว่าเขาพูดจริงหรือเปล่า

ขอตำหนิ จะหนุ่มสาวรายไหนก็ตาม ที่จ้องจอโทรศัพท์เป็นรวมๆดีกว่า

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
โถ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ไม่ได้น่ารักหรอกครับ หากเป็นจริงก็ไม่ไหวแล้วเพราะไม่ใช่ตัวเองเดือดร้อนนะครับ เพราะทุกๆวันนี้ คนขับรถช้า เอื่อย ขวางทางไม่เป็นท่า คร่อมเลนซ์ หากมีโอกาสขับแซงขึ้นไปเกือบ 100% แชท ขณะขับรถครับ แค่คุยโทรศัพท์ก็แย่แล้ว เดี๋ยวนี้แชทขณะขับครับ เห็นตลอดทั้งวันครับ  และที่ซ้ำร้ายไปกว่านั้นมอเตอร์ไซด์แชทมือเดียวขณะขี่รถด้วยสิ อนาถมากเลย แค่คุยโทรศัพท์ก็เสี่ยงตายมากแล้ว  เหตุการณ์เหล่านี้มิได้น่าสงสารหรือน่ารักเลยครับ  มันไร้จิตสำนึกสิ้นดีครับ ก่อปัญหาให้สังคมด้วย

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
 :o :o :oถ้าเป็นเรื่องจริงนี่ควรเลิกขับรถไปเลย ขับไปก็เป็นภาระของเพื่อนร่วมทาง
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
โถ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ไม่ได้น่ารักหรอกครับ หากเป็นจริงก็ไม่ไหวแล้วเพราะไม่ใช่ตัวเองเดือดร้อนนะครับ เพราะทุกๆวันนี้ คนขับรถช้า เอื่อย ขวางทางไม่เป็นท่า คร่อมเลนซ์ หากมีโอกาสขับแซงขึ้นไปเกือบ 100% แชท ขณะขับรถครับ แค่คุยโทรศัพท์ก็แย่แล้ว เดี๋ยวนี้แชทขณะขับครับ เห็นตลอดทั้งวันครับ  และที่ซ้ำร้ายไปกว่านั้นมอเตอร์ไซด์แชทมือเดียวขณะขี่รถด้วยสิ อนาถมากเลย แค่คุยโทรศัพท์ก็เสี่ยงตายมากแล้ว  เหตุการณ์เหล่านี้มิได้น่าสงสารหรือน่ารักเลยครับ  มันไร้จิตสำนึกสิ้นดีครับ ก่อปัญหาให้สังคมด้วย

ออฟไลน์ Pun

• Newbie
  • *
สังคมก้มหน้า
        ก้มหน้าขับรถ !!!!
             สงสัยตายไปคงไปเล่น LINE ในนรกต่อ 55555