ผู้เขียน หัวข้อ: [PS4] มีใครเล่น The Crew หรือไม่ครับ? เจอปัญหาหลุดบ่อยเหมือนกันมั้ย?  (อ่าน 13606 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
ซื้อ The Crew มาเล่นแล้วมันหลุดบ่อยมาก หลุดแล้วก็เข้าไปเล่นต่อไม่ค่อยได้จนเบื่อ เช็ค Internet Connection แล้วก็ไม่ช้า (16+mbps)
ทุกทีจะเล่นช่วงดึกๆของทุกวันครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะฝั่งอเมริกามันตื่นมาเล่นแล้วดีด Connection ประเทศโลกที่ 3 อย่างเราออกหรือเปล่า?
หาเพื่อร่วมปัญหา แล้วก็หา The Crew เล่นด้วยกันด้วยครับ  ;)

ตอนนี้กำลังเหล่ Drive Club แต่ไม่รู้มันเล่นออฟไลน์ได้หรือเปล่า เริ่มเบื่อปัญหา Server ละ  :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

keanetona

• บุคคลทั่วไป
the crew ผมเพิ่งเล่นไปได้นิดเดียว เลยยังตอบอะไรไม่ได้ครับ

ส่วน driveclub เล่นออฟไลน์ได้ครับ แต่ผมเกลียด AI ของเกมนี้อย่างแรงเพราะเอาแต่จะไล่ชนเรา และกติกาหยุมหยิมมากกับเกมที่ขับแบบ arcade แต่หยุมหยิมกว่า gran turismo ที่เป็น simulator เสียอีก