ผู้เขียน หัวข้อ: JIMMY ครับ JaZZ จะ minor change ประมาณเดือนไหนครับ  (อ่าน 7639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า jazz  minor change ประมาณเดือนไหนครับ เอาคร่าวๆก็ได้  เพราะ กำลังคิดว่าจะออก แต่เห็นว่า ถ้าไม่นานเกินไปนักก็จะรอครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: JIMMY ครับ JaZZ จะ minor change ประมาณเดือนไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 16:51:38 »
ปีหน้าแหน่ะครับ

ออฟไลน์ KanaGata

• Newbie
  • *
Re: JIMMY ครับ JaZZ จะ minor change ประมาณเดือนไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 09:57:05 »
ที่ญี่ปุ่นเพิ่งจะเปิดตัว Honda FIT (JAZZ) ใหม่ เครื่องยนต์ 1500 ซีซี เองครับ

ปกติ Jazz ที่ญี่ปุ่นเครื่อง 1300 ซีซี  ถ้าจะไมเนอร์เชนจ์ คงเป็น Jazz Hybrid นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 17:08:15 โดย KanaGata »

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 12:23:46 »
Jazz Hibrid

^
^
^

ถ้ามีก็ขอไม่อยากให้ราคาแพงขึ้นมากอะครับ ถ้าแพงมากไป กลัวซื้อไม่ไหว   :-\
..

ออฟไลน์ idoudo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 19:47:50 »
กำลังรังเรอยุ่เหมือนกันว่าจะออกตอนนี้ดีป่าว เปนปีหน้าจิงรึป่าวคับเพราะรถปกติ2ปีจะไมเนอร์ ถ้าเปนปีหน้าเปน3ปีไม่ใช่เหรอคับ  ?????

กำลังจะออกตัว S MT อยากรุ้ว่าขับสนุกกว่าออโต้เยอะมั้ย หรือต่างกันไม่มาก เพราะว่า5สปีดเหมือนกัน

รบกวนด้วยคับ กำลังหาข้อมูล

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:38:15 »
รถสมัยนี้บางรุ่นมีแนวโน้มจะยืดอายุตาดออกไป
ดังนั้น จะปรับโฉมกันในปีที่ 3 ก็ไม่แปลกครับ มีหลายเคสเคยทำมาแล้ว

Jazz อาจจะยังลากขายกันไปอีกหนึ่งปี และดูเหมือนจะยังไม่มีรุ่นไมเนอร์เชนจ์ในช่วงนี้แน่นอนครับ

อ้อ แจ้ส มีเครื่อง 1.5 ลิตร มาตั้งแต่เปิดตัวแล้วครับ สำหรับ Gen 2 นี้
วางเฉพาะรุ่น RS ครับ