ผู้เขียน หัวข้อ: "กระจังหน้า"โล่งๆ ดียังไงครับ? ...อันตรายกับรถมั้ยครับ??  (อ่าน 3530 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
สงสัยว่า พวกรถแต่ง กระจังหน้าโล่งๆมันดียังไงเหรอครับ

การเปิดโล่งๆ(เหมือนรถแต่ง รถแดร๊ก) มันช่วยอะไรได้เหรอครับ?

แล้ว ถ้าระหว่างเปิดกระจังหน้าโล่งๆรับลม กับต่อท่อดักลมเข้าห้องเครื่องเอง
แบบไหนดีกว่ากันครับ

สุดท้าย มันอันตรายกับห้องเครื่องมั้ยครับ?

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
ผมว่าเพลอเมื่อไร โดนหัวขโมย เปิดห้องเครื่อง หรืออาจจะถูกโจรกรรมได้ง่าย อะดิ

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
กระจังหน้าก็เอาไว้กันเศษหินกระเด็นไส่ไงครับ ถ้าไม่มีเลยมันก็อันตรายอยู่นะ

ส่วนพวกเรา drag นั่นเค้าใช้เฉพาะที่ ถ้าอย่างเราใช้กันทุกวัน ทุกที่

มันมีโอกาษเสี่ยงสูงครับ ก็แค่ทำให้ลมผ่านได้ดีขึ้นมาอีกนิดนึง

ไม่ได้ใช้แข่ง อย่าไปเอาออกเลยครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ใส่ลายตาข่ายเส้นเล็กๆก็ได้ครับ ลมเข้าไปได้มากและกันเศษวัสดุแปลกปลอมเข้าแผงเย็นหน้าเครื่องด้วย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
 ;) ;) เน้นดีไซน์ สวย เรื่้องรับลม เป็นเรื่องรอง

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
มันไม่ได้โล่งหนิมันมีตระแกรงพลาสติกดำๆนะ