ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ พี่จิม จะทำ Full Review ของ Lancer EX อ่ะครับ  (อ่าน 4690 ครั้ง)

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
พอดีอยากทราบอัตราเร่งและอัตรากินน้ำมันของ E85

แต่ยังไม่กล้าเติมเองอ่ะครับ กลัวเซ็นเซอร์พัง

คร่าวๆได้มั๊ยพี่จิมว่าจะออกมาได้ซักเมื่อไหร่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
Re: เมื่อไหร่ พี่จิม จะทำ Full Review ของ Lancer EX อ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 15:25:02 »
อยากรู้ด้วยโคน

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
Re: เมื่อไหร่ พี่จิม จะทำ Full Review ของ Lancer EX อ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 15:52:39 »
คุณจิมมี่เค้าทดสอบ รถจะเติมแต่ เบนซิน 91 อย่างเดียวนี่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เพื่อให้รู้สมรรถนะรถเต็มที่ครับ

auto-synergy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 17:29:59 »
คุณจิมมี่เค้าทดสอบ รถจะเติมแต่ เบนซิน 91 อย่างเดียวนี่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เพื่อให้รู้สมรรถนะรถเต็มที่ครับ

พอดีเห็นพี่จิมบอกไว้ใน Mini Review ว่าจะทดสอบ E85

และจะไขทุกข้อสงสัยด้วย เลยคิดว่าไหนๆก็ทดสอบรุ่นนี้แล้ว

พี่จิมน่าจะไม่พลาดเรื่องทดสอบกับ E85

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 22:27:01 »
"คุณจิมมี่เค้าทดสอบ รถจะเติมแต่ เบนซิน 91 อย่างเดียวนี่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เพื่อให้รู้สมรรถนะรถเต็มที่ครับ"<-- ที่คุณ J!MMY ใช้ทดสอบเป็นมาตรฐานตลอดมา ไม่ใช่ เบนซิน 95 หรือ Shell V-power เบนซิน หรอกหรือ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 00:17:42 »
จำผิดแล้วครับ

ผมเติมแต่ เบนซิน 95 มาตลอดครับ
สมัยก่อน ไม่มีเชลล์ V-Power ยุคแรก ใช้ บางจากด้วยซ้ำ
ต่อมา บางจากเลิกขาย 95 ก็ย้ายปั้ม ไป Esso
พอ Esso เลิกขาย ก็เลยย้ายมาปั้มเชลล์นี่แหละ

ถ้าเชลล์ เลิกขายอีก ก็จะข้ามฝั่งถนนพหลฯ ไปเติมคาลเทกซ์
ทีนี้ ถ้าคาลเทกซ์ เลิกขายอีกนะ

ตูจะด่ารัฐบาลลลลลลลลลลลลลลล!!!!

------------------------------

ส่วน รีวิว แลนเซอร์ EX นั้น สารภาพเลยครับว่า ยังไม่มีกำหนด
แต่ใกล้แล้วละ....

การเติม E85 ของรถรุ่นนี้ อยู่ในแผนของเรา
แต่ว่า จะต้องคึำนวนทุกอย่างให้ดี

เผลอๆ คราวนี้ เราอาจจะมีรถมาให้คุณๆร่วมขับทดลองด้วยครับ

และ ไปด้วยกัน!

หึหึหึ

โปรดติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:02:56 »
อ้าวจำผิดจริงด้วย แฮ่ๆ เอ้าใครมีโอกาศอย่าพลาดร่วมทดสอบนะครับ

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:54:31 »
รออ่านด้วยคนครับ