ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสั่งซื้อของจาก USA  (อ่าน 12249 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
สอบถามการสั่งซื้อของจาก USA
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:25:21 »
     ขอนอกเรื่องรถหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องการสั่งซื้อสินค้าจาก USA
ขอเกริ่นก่อนละกัน ตอนนี้ผมหันมาจับธุรกิจเกี่ยวกับการสักตัวเพิ่ม ซึ่งลูกค้าก็เป็นชาวต่างชาติเป็นหลัก คนไทยก็มีบ้าง แต่หลักๆที่มาทุกวันก็คือชาวต่างชาติ ทีนี้ผมจะหาสีสักตัวที่ดีมาใช้กับลูกค้า โดยตอนนี้ที่ดังๆ สะอาดๆ จะเป็นยี่ห้อ E กับยี่ห้อ I  ตอนแรกผมจะใช้ยี่ห้อ E แต่การซื้อขายผ่านเน็ตจะต้องใช้บัตรเครดิต ผมเป็นคนเกลียดบัตรเครดิต ปกติใช้แต่เงินสดกับบัตรเดบิต เลยไปยืมบัตรญาติ สั่งซื้อสินค้าจากบริษัท E ลองสั่งซื้อดูก่อนสั่งของมาเล็กๆน้อยๆ ยอดสั่งซื้อก็ตกเป็นเงินไทย 26,000 บาท หักเงินไปจากยอดบัตรละ(ธนาคารบอก) แล้วทีนี้ ปัญหาที่ตามมาก็คือ เจ้าบริษัทใหญ่สีสักตัว เกิดอารมย์อะไรไม่รู้บอกว่า สถานที่ๆผมเปิดร้านอยู่ อยู่ในเขตของก็อปปี้ ไม่ยอมส่งสินค้าให้ ยกเลิกรายการสั่งซื้อของผม หักบัตรไปแล้วมายกเลิกรายการสั่งของอีก ต้องมาวุ่นวายทำเรื่องขอเงินคืนจากธนาคารอีก ซ้ำไม่ใช่บัตรเราอีก ต้องพาเจ้าของบัญชีวุ่นวายไปด้วย เลยให้เงินเค้าไป26000บาท ค่าสั่งของก่อน ถ้าธนาคารดึงเงินกลับมาได้ ค่อยเอามาคืน ถ้าดึงกลับไม่ได้ ถือซะว่าผมเสียค่าโง่ในการทำธุรกรรมกับคน USA ไปละกัน
    ทีนี้มาอีกบริษัทนึง บริษัท I ยอดผมสั่งมัน 6หมื่นกว่าบาท เค้าให้จ่ายทาง Pay pal เท่านั้น ตอนนี้กำลังยุ่งวุ่นวายกับการเปิดบัญชี อะไรไม่รู้ ยืนยันตัวตน ยังไม่รู้เลยจะผ่านไหม รอรหัสอะไรไม่รู้มายืนยันตัวตน ก็ทำกันไป แถมทำแบบไม่รู้ด้วยจะผ่านไหม เลยนั่งมึนๆงงๆมาหลายวันสมองไม่สั่งการ ว่า มันมีวิธีไหนอีกไหมครับ นอกจากจ่ายผ่านบัตรเครดิต รึ Pay Pal คือที่ผมทำเนี่ย ทำแบบถูกกฏหมาย นำเข้าถูกต้อง แต่เรื่องบัตรเครดิต คงต้องตัดออก เพราะเจ้าของบัตรไม่ให้ใช้ละ แถมบริษัท E ก็ไม่ตอบเมล์ผมด้วย เงียบสนิท บริษัทสีดังซะด้วย ทำผมซะละ ผมอยากให้ลูกค้าของผมได้สีที่ดี ที่ปลอดภัย เพราะตอนนี้สีจีนระบาดมาก สีก็อป สารเคมีทั้งนั้น ก็อปซะเหมือนเลย จนบางครั้งผมยังโดนเองเลย ก็เลยกะจะสั่งจากบริษัทแม่ที่ต่างประเทศดีกว่า ถือเป็นการทำธุรกรรมกับคนต่างประเทศด้วย  แต่ไม่นึกว่าปัญหาจะเยอะแบบนี้ ไหนตอนนี้ผมรับงานสักแบบสามมิติมาไว้ล่วงหน้าละ สีผมยังสั่งไม่ได้เลย ปวดหัวกับการสั่งซื้อมาก พอมีใครจะแนะนำ หรือ ชี้ทาง ผมได้ไหมครับ ว่าปกติเค้าสั่งซื้อของในโลกออนไลน์กับคนต่างประเทศเนี่ย เค้าทำยังไงบ้าง
ขอนอกเรื่องรถนิดนึงนะครับ ขออภัยจริงๆ
ถ้าเรียบเรียงข้อความไม่ถูกขอโทษด้วยนะครับ ช่วงนี้ยุ่งจนเครียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 13:01:04 โดย sith(สิทธิ์) »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: สอบถามการสั่งซื้อของจาก USA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 21:00:07 »
ต้องหาใครสักคนที่มี reference ที่ดีมาเป็นตัวแทนของคุณ หรือลองหา agencyที่ทำนำเข้า ที่มีบริษัทเป็นหลักแหล่งช่วยก็ได้ครับ เขาให้คำปรึกษาได้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Devil13

Re: สอบถามการสั่งซื้อของจาก USA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 09:24:34 »
PM ไปแล้วครับ
ลองคุยดู