ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถเปลี่ยนไม่ได้แม้แต่น้อยจริงไหมครับ  (อ่าน 5069 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
อยากทราบครับ เพราะมีคนบอกว่าเปลี่ยนสีไม่ได้แม้แต่น้อย ไม่ได้นับเป็นร้อยละแบบที่หลายๆคนคิด เปลี่ยนแล้วไม่ได้แจ้งภายใน 7 วันก็ผิดทันที

จริงไหม?

ออฟไลน์ Dubee

Re: สีรถเปลี่ยนไม่ได้แม้แต่น้อยจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 15:23:25 »
เปลี่ยนสีไม่ได้แม้แต่น้อยไม่จริง แต่เปลี่ยนสีแล้วไม่แจ้งขนส่งผิดกฎหมายอันนี้ถึงจะจริงครับ ผมไม่รู้ว่าระยะเวลาภายในเท่าไหร่ๆ กี่เดือนๆจึงจะอยู่ในกำหนดแจ้งเปลี่ยนแปลงสภาพกับขนส่งได้ (แต่ภายใน 7 วันผมว่ามันกระชั้นชิดไป ไม่น่าจะจริง)

อย่างรถพี่ผมเปลี่ยนจากสีน้ำเงินเข้ม เป็นสีฟ้าเทอร์ค่อย กว่าจะแจ้งเปลี่ยนแปลงสภาพรถก็ล่อไป 3-4 เดือนให้หลังละครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สีรถเปลี่ยนไม่ได้แม้แต่น้อยจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:35:55 »
ผมว่าเรื่องแจ้งเปลี่ยนสีนี่เรื่องเล็กนะครับ แต่ราคาขายต่อนี่เป็นเรื่องใหญ่กว่า E28 คันแรกของผมนี่อยากจะเปลี่ยนสีเป็นสีดำ(เดิมนี่เทาเข้มไมก้า) แต่ที่บ้านไม่ยอม

แต่ถ้าเอาไป wrap ร้านเขาจะเดินเรื่องเปลี่ยนสีชั่วคราวให้เราเองครับ

ออฟไลน์ spiritofsoul

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 17:36:38 »
แจ้งภายใน 7 วันครับ

ขอแปะรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_content&view=article&id=2894:12&catid=127

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 23:24:18 »
สีเปลี่ยนได้แน่นอนครับ แต่ราคาขายต่อ อาจจะตก

ที่แน่ๆ คือ เปลี่ยนแล้ว ต้องแจ้งขนส่งครับ