ผู้เขียน หัวข้อ: First Impression Nissan March จะมีไหมครับ?  (อ่าน 5189 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChE

• Newbie
  • *
First Impression Nissan March จะมีไหมครับ?
« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 14:52:08 »
อยากทราบว่า พี่ Jimmyและทีมงาน จะมีโอกาส First Impression Nissan March 2010 หรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ
(^^) อิอิ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
Re: First Impression Nissan March จะมีไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 22:22:35 »
กว่ารถจะมาก็ปลายปีนี่ครับ

:)
..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: First Impression Nissan March จะมีไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 23:13:34 »
คราวนี้ Nissan ยืนยันมาแล้วว่า "จะไม่มีใครได้ขับก่อนหน้างานเปิดตัว ในเดือนมีนาคมเด็ดขาดครับ"

เพราะงานนี้ ญี่ปุ่นมาคุมเอง ไม่เหมือนเคสของ Teana ซึ่งโอเค ไม่ว่าอะไร

แต่ หลังจากงานเปิดตัวเมื่อไหร่

ตั้งใจไว้แล้ว ตั้งแต่ปีที่แล้วว่า

งานนี้ รับประกันว่าจะเอาให้บ้ากันไปข้างนึง ทั้งคนทำและคนอ่าน

อิอิ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 06:52:27 »
ฝากไปถึง คนนิสสัน นะครับ ว่า
มีหลายคน จะยังไม่จอง รถนิสสันรุ่นนี้ ถ้า คุณจิมมี่ ยังไม่ได้ นั่งขับ และนำมาขึ้นเวป
รวมทั้งผมด้วย ที่ คิดจะ ซื้อ March เพราะมัน น่ารักดี
แต่ ขั้นตอนซื้อของผมคือ
ต้องอ่าน รีวิว คุณจิมมี่ ก่อน แล้ว ผมจะไปลองขับ
จากนั้น จึงจะ ตัดสินใจ ซื้อ ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:10:33 »
จารอชมครับ

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:21:51 »
เป็นรถที่อยากได้เป็นเจ้าของคันนึงเลยครับ

รอคุณจิมมี่รีวิวดีกว่า

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 14:37:45 »
ดู spy shot ล่าสุด แล้วมันดูน่าใช้มากเลย

กำลังจะหารถมือสองไว้ใช้ ยังต้องรอตัวนี้ก่อนเลย

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 20:51:32 »
คราวนี้ Nissan ยืนยันมาแล้วว่า "จะไม่มีใครได้ขับก่อนหน้างานเปิดตัว ในเดือนมีนาคมเด็ดขาดครับ"

เพราะงานนี้ ญี่ปุ่นมาคุมเอง ไม่เหมือนเคสของ Teana ซึ่งโอเค ไม่ว่าอะไร

แต่ หลังจากงานเปิดตัวเมื่อไหร่

ตั้งใจไว้แล้ว ตั้งแต่ปีที่แล้วว่า

งานนี้ รับประกันว่าจะเอาให้บ้ากันไปข้างนึง ทั้งคนทำและคนอ่าน

อิอิ

สงสัยจริงๆว่าญี่ปุ่นที่มาคุมนั้นมีอาชีพทหารหรือพ่อค้า ทำไมถึงไม่รู้ว่าในเมืองไทยการปล่อยให้ความลับรั่วไหลบ้างคือการสร้างกระแสที่ดีที่สุด อย่างในกรณีของ TEANA น่าจะเป็นตัวอย่างที่ดีเพราะ Preview ของคุณ J!MMY ที่ทำก็สร้างความสนใจให้ได้พอสมควร อ่านแล้วอยากรู้มากขึ้นเพราะ J!MMY เล่นไม่ยอมบอกหมดต้องตั้งหน้าตั้งตารอวันเปิดตัวเพื่อไปดูเองว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร เหมือนที่ J!MMY ว่าไหม มันก็เหมือนผู้หญิงนุ่งสั้นๆหรือทำนมหกนั่นแหละ สร้างความอยากรู้ ถ้านุ่งห่มมิดชิดคนที่เห็นก็คงเฉยๆ หรือลืมไปเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:30:14 »
คือ ขออนุญาตตอบแทน นะครับ คุณ Can

ทีมการตลาดเมืองไทย หนะ เขารู้ว่าควรเล่นอย่างไร

แต่ ปัญหาคือ พวกญี่ปุ่น ส่วนใหญ่ เป็นพวกขี้กลัว
ทำอะไรต้องตามนั้น เป๊ะๆๆๆ พลิกแพลงไม่ค่อยจะได้
เพราะเวลาพวกญี่ปุ่น "ด่า" นั้น...ถ้าคิดว่า ละครหลังข่าว ช่อง 3 ช่อง 7 ด่ากันแรงแค่ไหน คูณ 2 เข้าไปได้เลยครับ
ระดับชั้นผู้น้อยอย่างคนไทย เลยจำใจ ทำอะไรไม่ได้มากหนะครับ

เข้าใจในความอึดอัดของทีมการตลาด รถทุกค่าย
บางที อยากทำอะไรให้มันดีๆ กับคนไทย แต่เจอมุขฝรั่งกับญี่ปุ่น ที่ไม่ยอมเข้าใจคนไทย สวนกลับมา
เดินกลับไปโต๊ะทำงาน นั่งก่ายน้าผากกันเป็นทิวแถว เป็นเรื่องปกติหนะครับ

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 13:54:34 »
 :) จะคอยอ่านด้วยคน ขอรับกระผม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 09:56:01 »
ในที่สุด เราก็มี บทความ First Impression มาให้คุณๆได้อ่านกันก่อนได้ซะที

World First Review ของ Nissan March 2010 รีวิว แบบ First Impression ไม่ใช่ Full Review แต่อย่างใด

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1088:exclusive-first-impression-nissan-march-&catid=62:sub-b-segment-1000-1300-cc&Itemid=73

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:19:17 »
น่าสนใจทีเดียวกับรถเท่านี้ราคาขนาดนี้
??????????????????....????????