ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มรถสีแปลกๆ มันจะเปลี่ยนสีรึเปล่าครับ  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tep_singer

• Newbie
  • *
ใครใช้ฟิล์มรถสีแปลกๆพวกสีชาสีเขียวบ้างครับ อยากรู้ว่าใช้ไปนานๆมันจะเปลี่ยนสีรึเปล่า เคยเจอแต่สีดำหรือเงา ไม่แน่ใจว่าสีพวกนี้มันจะใช้ได้นานแค่ไหน

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
Re: ฟิล์มรถสีแปลกๆ มันจะเปลี่ยนสีรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 16:32:44 »
ของผมใช้สีชาครับ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องเวลา รถจอดตากแดดเกือบตลอด น่าจะเข้าปีที่2-3ถึงเริ่มซีด จากชาเข้มๆ ตอนนี้เป็นชาธรรมดาละครับ

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
Re: ฟิล์มรถสีแปลกๆ มันจะเปลี่ยนสีรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 15:14:43 »
ผมใช้ฟิล์มลามิน่าสีชามา 2 ปีแล้ว สีก็ไม่เพี้ยนนะ บานหน้าเข้ม 40 รอบคันเข้ม 60 รุ่น ARL50BX กับ ARL35BX คัรบ

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 16:21:36 »
ฟิล์มสีชาของไฮคูลเคยติดมาตอนได้เป็นของแถม ใช้ไปปีครึ่งสีจืดเป็นน้ำตาลอ่อนๆเหมือนฟิล์มหมดอายุน่าเกลียดมาก ตอนนี้เอาไปเปลี่ยนเป็นฟิล์มดำเอ็กซ์ตร้าโคลมาใช้แทนแล้วคับ

ออฟไลน์ UpInTheAir

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 14:11:42 »
ใช้อยู่ครับ ฟิล์มสีชายี่ห้อลามิน่า ไม่เห็นเป็นอะไรนะใช้มา3ปีก็ยังกันแดดดี ฟิล์มก็สีปกติไม่เสื่อมครับ