ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำใส่ที่กันลมตอนถ่ายclip reviewครับ  (อ่าน 50063 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
แนะนำใส่ที่กันลมตอนถ่ายclip reviewครับ
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 19:42:04 »
ติดตามมานานละครับ ผมสังเกตุมาตั้งหลายclip เห็นว่ามันมีเสียงลมพัดมาเข้าไมค์โดยเฉพาะตอนที่พี่จิมมี่เอากล้องเข้าใกล้ช่องแอร์ทำให้มีเสียงnoiseบดบังเสียงพูดของพี่แพนกับพี่จิมมี่

เลยอยากจะแนะนำให้ใช้ wind muff ครับ ไม่ต้องไปซ์้อไมค์แยก+wind muffก็ได้ครับ สามารถDIYเอง แปะที่ตัวกล้องก็ได้ งบไม่แพงด้วยคัรบ

ขอบคุณที่รับฟังครับ ;D