ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกจ้างชาวซูดานแค้นเจ้านายที่ไม่ยอมจ่ายค่าจ้าง ขับแบ็คโฮขยี้เบนซ์เจ้านายยับ  (อ่าน 11619 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ลูกจ้างชาวซูดานแค้นเจ้านายที่เบี้ยวค่าจ้างไม่ยอมจ่ายค่าจ้างเสียที เลยขับแบ็คโฮขยี้เบนซ์ของนายจ้างยับ

แหม่ ค่ารถมันแพงกว่าเงินเดือนลูกจ้างนะ

ข่าวต้นทางเขาบอกว่าเป็นเบนซ์ แต่ผมดูคลิปก็ยังสงสัย

//me เก็บกวาดเศษหน้าของตัวเอง

แถมให้ดูอีกนิด คลิปของบ้านเราเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 16:49:58 โดย keanetonaเฉยๆ »

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ทำไมผมถึงดูว่ามันเป็น kia soul

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
เห็นเป็น เกีย โซล เหมือนกัน
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Ruksadindan

นึกถึงการกระทืบรถโดย T-Rex จาก Jurassic Park..

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ทำไมผมถึงดูว่ามันเป็น kia soul

เห็นเป็น เกีย โซล เหมือนกัน

ข่าวต้นทางบอกว่าเป็นเบนซ์ แต่ผมดูแล้วหน้าตาแบบนี้ไม่ใช่เบนซ์

ออฟไลน์ H.

H.

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ดูจากชื่อหัวข้อ เจ้านายก็ไม่น่าจะจ่ายเงินเค้าช้าเลย ดูงานเค้าก็คงหนัก แดดก็ร้อน ตัวเองแค่สั่งๆแถมเงินก็ได้ใช้เป็นกอบเป็นกำยังจะเอาเปรียบลูกจ้างอีก

ส่วนลูกจ้างก็ใช้อารมณ์ทำลายทรัพย์สิน จากยังไม่ได้เงินอาจจะเสียมากกว่าส่วนที่ยังไม่ได้อีก .... -_- ก็น่าเห็นใจนะค่ะ... และบางแห่งในหลายประเทศก็ได้ยินข่าวแนวนี้เหมือนกัน คนจนนี่มักตกเป็นเบี้ยล่างเสมอเลย