ผู้เขียน หัวข้อ: รถ BMW ดูตรงไหนว่าคันนั้นผลิตปีไหนเดือนไหนครับ (เจอรถค้างสต๊อค เอายังไงดีครับ)  (อ่าน 12901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 22:45:56 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ไปจดเลข VIN ที่ตัวรถมา จะอยู่ใต้กระจกหน้าครับ

แล้วไป Google "BMW VIN decoder" แล้วมันจะขึ้นข้อมูลว่ารุ่นไหน ผลิตปีไหนครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้เช็คเป็นแล้วครับ

คือจากกระทู้นี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,43353.0.html

ปรากฏว่ารถบีเอ็มคันที่ผมจองไป(สีดำและเหลือคันเดียว)เป็นรถที่ผลิตตั้งแต่เดือน มค ปีที่แล้ว (01/2014) คือผลิตมาแล้วปีกว่าแล้ว และตอนนี้ก็เลยเป็นห่วงอยู่ครับ ว่ารถคันนี้อาจจะมีปัญหาจุกจิก

เช็คกับเซลส์ ปรากฏว่ารถรุ่นนี้ที่ศูนย์มีเหลืออีกแค่2คัน เป็นสีบรอนซ์เงิน(เบาะดำ)ทั้งคู่ คันนึงผลิต 03/2014  อีกคัน 09/2014  ซึ่งคันหลังนี่โอเคเลย อย่างน้อยมันก็ผลิตหลังคันสีดำที่ผมจองไว้ตั้ง 9 เดือน แต่ปัญหาคือ สีไม่ค่อยถูกใจครับ ก็ไม่ได้ถึงกับไม่ชอบ แต่ชอบสีดำ(เบาะแดง)มากกว่า

อยากขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหน่อยครับ  ว่าผมควรจะเปลี่ยนเป็นสีเงินที่สีไม่ค่อยชอบแต่ใหม่กว่า(ผลิตหลังกว่า)9เดือน หรือเอาคันที่ชอบสีที่จองเอาไว้ แต่ผลิตมาตั้งปีกว่า

ปล  คันสีดำ(เบาะแดง)ที่จองไว้ นอกจากผลิตมานานแล้ว พวงมาลัยM ยังเป็นรุ่นเก่า ในขณะที่คันสีเงินใหม่กว่า 9 เดือนและมีพวงมาลัย M รุ่นใหม่กว่า (3ก้านเล็ก) ซึ่งดูสวยกว่ากันเยอะเลย

เรื่องส่วนลด ถ้าเปลี่ยนคันเป็นสีเงิน อาจจะได้น้อยลง 4-5 หมื่นบาท  (ส่วนลดจาก 290,000+ประกัน จะเหลือ 250,000+ประกัน)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นผมนะ เอาสีดำครับ รถอยู่กับเราอีกนานนะครับ เอาสีที่ไม่ชอบ

เดี๋ยวจะเจอประโยคยอดฮิต = รู้อย่างงี้ !!!

พวงมาลัยเห็นๆไปทุกๆวันมันก็ชินครับ ใหม่เก่าไม่สำคัญหรอก

จะมีปัญหาแน่ๆเลยคือแบตครับ ส่วนยางต้องดูสภาพอีกที ที่เหลือไม่น่าห่วงเท่าไหร่

ออฟไลน์ V221

ตามหัวข้อเลยครับ

ขอบคุณครับ
วิธีการเข้าไปดูจากหน้าปัดได้เลยครับ ดูจากที่นี่ครับ  http://youtu.be/9oSdk8WGTKw] [url]http://youtu.be/9oSdk8WGTKw[/url]
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ dazetos

ตามหัวข้อเลยครับ

ขอบคุณครับ
วิธีการเข้าไปดูจากหน้าปัดได้เลยครับ ดูจากที่นี่ครับ 

แก้ลิงค์ให้ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

สรุปว่าได้สีดำเบาะแดงคันใหม่ครับ แต่ส่วนลดน้อยลง6หมื่น (เหลือ 230,000+ประกัน+ของแถมนิดหน่อย)

คือพอดีสีดำคันที่ว่าไม่ผ่านไฟแนนซ์ครับ ก็เลยมาจบทีคันนี้

คันใหม่นี้ เซลส์ถ่ายรูปตัวจริงพร้อมเลขตัวถังมาให้ดู เช็คแล้ว ผลิต 09/2014 และแน่นอน พวงมาลัยเป็น M 3 ก้านเล็กตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ pongisra

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ SM.

พวงมาลัย สวยจริงๆครับ

ออฟไลน์ Kaomao

• Jr. Member
  • **
ตอนที่ตกลงซื้อ เซลได้บอกไหมครับว่าเป็นรถผลิตไว้นานแล้ว

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **