ผู้เขียน หัวข้อ: Reviewed บริการขับรถ สำหรับนักดื่ม  (อ่าน 18898 ครั้ง)

ออฟไลน์ moo

• Jr. Member
  • **
Reviewed บริการขับรถ สำหรับนักดื่ม
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 14:42:37 »
ขอเกรินก่อนนะครับ คือ ผมไม่มาโฆษณาและไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย

แต่หากเห็นว่าไม่เหมาะสมสามารถลบได้เลยครับผม ;D

สำหรับรีวิวในครั้งผมมีแรงบันดาลใจจากการที่ผมชอบเที่ยวชอบดื่มนั่นเองครับ

ซึ่งปัญหาสำคัญสำหรับนักเที่ยวอย่างเราก็ คือ การหา taxi กลับบ้านนั้นเองครับ

เพราะเวลาผับเลิก ผมเคยพยายามจะเรียกแท็กซี่ ซึ่งแต่ละครั้งมันยากมากกกกก

ขนาดผมเหมาให้ 2 เท่าของมิเตอร์มันยังไม่ไปเลย ผมเคยพยายามเรียกนานที่สุด คือ ประมาณ 45 นาที

และเมื่อคืนก่อนผมก็นึกถึงบริการขับรถกลับให้ หลังจากได้ยินมานานและ เบื่อกับแท็กซี่เต็มทนจะลองใช้บริการให้ครับผม

โดยการใช้บริการจะเริ่มจากเราโทรไป booked ให้เขามารับครับ โดยเราจะบอกสถานที่ๆให้มารับ แล้วก็ปลายทางครับ

แล้วทางนั่นจะประเมิณราคาคราวๆมาให้ก่อน ซึ่งผมนัดไว้ตี 2 ที่ sathron square กลับบ้านแถวเทคโนบางมดครับ

ระยะทางประมาณ 14 km ซึ่งจากราคาที่สอบถามมาได้ที่ 650 บาท

ซึ่งเมื่อถึงเวลาที่เรานัดพนักงาานก็จะโทรมาตามครับ ถือว่าตรงเวลาดี

ก็ลงมาจากตึกพร้อมเจอ พนักงานขับรถในชุดสูทสีฟ้า มาแนะนำตัว พร้อมแสดงใบขับขี่ครับ

ออฟไลน์ moo

• **
Re: Reviewed บริการขับรถ สำหรับนักดื่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 14:49:50 »
หลังจากพามาที่รถ พนักงานก็นำน้ำเปล่า ผ้าร้อน และเอกสารมาให้เซ็นครับ

เท่าที่สอบถาม คือ จะมีเหมือนประกันให้ในกรณีที่พนักงานขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุ

แล้วเราก็เซ็นเอกสารไป บอกเส้นทาง แล้วก็พร้อมเดินทางครับ

การขับขี่พากลับบ้านก็ดีครับ พนักงานขับเรียบร้อยดี แต่แอบขับช้าไปนิดนึง(ไม่เกิน 80 km/hr)

อาจจะเนื่องจากกลัวเกิดอุบัติเหตุ แต่ก็ดีครับ

ระหว่างทางผมบอกให้แวะจอดซื้อโจ๊กประมาณ 5 นาทีก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

สรุป!!!!!

สำหรับนักดื่มที่ชอบเที่ยว สามารถใช้บริการได้ครับ

เรื่องราคา ผมถือ ว่าโอเครนะครับ เพราะถ้าจากบ้านผมนั่งแท็กซี่ไปกลับก็ประมาณ 600-700 บาท

แต่ที่จ่ายเพิ่มคือ ค่าน้ำมัน กับค่าที่จอดรถครับ แต่เปรียบเทียบกับความสะดวกสบายแล้ว สบายกว่าเยอะมากครับ

ท้ายที่สุดแล้ว ดื่มอย่าขับเลยนะครับ

ขอบคุณครับ ผิดพลาดอะไรขภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: Reviewed บริการขับรถ สำหรับนักดื่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 12:39:53 »
เยี่ยมมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:23:29 »
เจ๋งดีครับ ดีกว่ารอเสี่ยงกับ taxi เยอะเลย ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 23:10:48 »
แล้วตอนกลับเขาจะกลับยังไงครับ
H.

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 17:48:54 »

ผมว่าราคาที่แพงเค้าบวกค่ารถของคนขับไปด้วยงัยครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 23:33:48 »
เยี่ยมครับ ดื่มไม่ขับ

ออฟไลน์ moo

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 16:35:36 »

เท่าที่ถามเค้าบอกว่าเดียวมีรถบริษัทมารับไปส่งจุดต่อไปครับ