ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง แนะนำหนังเก่า downfall  (อ่าน 4368 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กระทู้นอกเรื่อง แนะนำหนังเก่า downfall
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 00:18:12 »
หลายท่านคงจะเคยเห็นคลิปแนวนี้

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=frZTf3mX97c[/youtube]

ผมได้ควาญหาภาพยนตร์เรื่องนี้แบบเต็มๆและไม่ถูกทำเป็นซับนรกแบบนี้มาดูจนได้ครับ

Downfall/ปิดตำนานบุรุษล้างโลก 

เครดิตภาพจาก boomerangshop ครับ (หากทางร้านได้อ่าน ช่วยหาแผ่นบลูเรย์ให้ผมด้วย ผมจะไปซื้อ)

หนังเป็นเรื่องเกี่ยวกับวาระสุดท้ายของจอมเผด็จการ อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ ที่กำลังจะพ่ายแพ้สงครามโลกครั้งที่2ต่อกองทัพแดงที่เบอร์ลิน โดยจะเป็นเหตุการณ์ในบังเกอร์ในเบอร์ลิน ซึ่งในตอนเปิดเรื่อง ผู้แต่ง traudi junge ที่ตอนนั้นเป็นเลขาของฮิตเลอร์ได้มากล่าวถึงเหตุการณ์ในตอนนั้นด้วย และยังเล่าเหตุการณ์หลังจากที่ฮิตเลอร์กับภรรยาได้ฆ่าตัวตายไปแล้ว

โดยรวมๆแล้ว ผมว่าเป็นหนังที่น่าสนใจเรื่องนึงเลยล่ะครับ อยากจะให้ลองหามารับชมกันครับ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: กระทู้นอกเรื่อง แนะนำหนังเก่า downfall
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 00:38:56 »
เพิ่งโหลดมาดูหลังจากเห็นคลิปล้อเลียนใน youtube เหมือนกัน
เป็นหนังที่น่าสนใจเรื่องหนึ่งทีเดียว ;)

ออฟไลน์ CRO

Re: กระทู้นอกเรื่อง แนะนำหนังเก่า downfall
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:29:48 »
หาอยู่เหมือนกันครับจะซื้อของแท้ก็ดันหมด T_T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:12:07 »
เดี๋ยวก่อน

พอบอกได้ไหมครับว่า เป็นหนังของค่ายไหน?

เพราะถ้าเป็นหนัง ที่ทาง UNITED Home Entertainment
หรือ Catalyst ถือลิขสิทธิ์ ทำ DVD อยู่ นั้น

ผมว่า ผมพอจะนึกออกแล้วว่า ควรทำอะไรสนุกๆกันนิดหน่อยได้

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:09:24 »
ที่ผมโหลดมามันขึ้นว่าเป็นของ Constantin Film น่ะครับ คิดว่าเป็นค่ายหนังเยอรมัน
พี่จิมมี่กะจะทำอะไรเหรอ?

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 15:03:06 »
Version iPad

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=lQnT0zp8Ya4[/youtube]

ออฟไลน์ nung

• Newbie
  • *
    • รับทำ seo
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2021, 15:23:59 »
ขอบคุณที่แชร์ครับ