ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ขอต้อนรับ ผู้สนับสนุน รายใหม่ "Ford" /*-*/  (อ่าน 10525 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
/*-*/ ขอต้อนรับ ผู้สนับสนุน รายใหม่ "Ford" /*-*/
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:43:31 »
หลังจากที่ เมื่อวานนี้ น้องๆในทีมเว็บ พยายามเอาแบนเนอร์ขึ้นกัน
แล้วก็ อาจทำให้หลายๆท่านเจอปัญหาเว็บบอร์ด ภาษาแปลกๆ
ตอนนี้ น้องเต้ กับน้องหน่อย แก้ไขทุกอย่างได้เรียบร้อยแล้วครับ

และ เราก็ขอต้อนรับ Ford เข้ามาเป็นผู้สนับสนุนรายใหม่ของเราด้วย ในโอกาสนี้เลย

ผมเคยเขียนไว้ในรีวิว Focus TDCi ว่า ในตอนนั้น ยังไม่ต้องการ การสนับสนุนของฟอร์ด
เอาไว้ให้ ฟอร์ด เห็นความสำคัญของเรา กันก่อน ก็ยังไม่สาย

และ วันนี้ ก็ อย่างที่เห็นครับ

ขอบคุณฟอร์ด และเอเจนซี ที่เกี่ยวข้อง สำหรับความไว้วางใจในครั้งนี้

และ เราก็จะยังคงเจตนารมณ์เดิม ของเรา ต่อไป.. ครับ
ดี ก็ชม ไม่ดี ก็ต้องด่าทอ แต่ ติติงด่าทอเพื่อก่อเกิดสิ่งดี ไม่ใช่เพื่อก่นด่าให้สะใจ

และหลังจากนี้ อาจจะชอรบกวนทุกท่าน ช่วยกัน คลิกเข้าไปดู แบนเนอร์ ฟอร์ดด้วยนะครับ แหะๆๆๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BnN

Re: /*-*/ ขอต้อนรับ ผู้สนับสนุน รายใหม่ "Ford" /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:34:41 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
Re: /*-*/ ขอต้อนรับ ผู้สนับสนุน รายใหม่ "Ford" /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:37:35 »
ทำอย่างไร ฟอร์ดจึงจะยอมขาย เฟียสต้า ดีเซล 1.4 ลิตร TDCI ละครับ
ฟอร์ดเปิดโรงงานใหม่ ผลิตเครื่องดีเซลเล็ก 1.4 ลิตร TDCI ในอินเดีย
กำลังการผลิต ถ้าจำไม่ผิด ก็ สองแสนเครื่องต่อปี

อ่านเวปไหน คนไทยที่ชอบฟอร์ด ก็ ส่งเสียง ต้องการ เฟียสต้า ดีเซล 1.4
แต่ ทำไม ฟอร์ดไทย จึง สวน กระแส คนซื้อ ละครับ

ฟอร์ด สนันสนุน เวปคุณจิมมี่ นะ ถูกต้องแล้ว
และ ถ้าจะให้ ได้ผล ต่อยอดขายของฟอร์ด
ผู้บริหาร ฟอร์ด ควร อ่าน ความ ต้องการ ของ คนที่ต้องการซื้อ เฟียสต้า ดีเซล 1.4 TDCI ด้วยนะครับ

ผมซื้อ เฟียสต้า ดีเซล 1.4 TDCI เกียร์ธรรมดา 1 คัน แน่นอน

ใครต้องการ ก็ แสดงตัว บ้าง ก็ดีนะครับ
แต่ถ้าไม่มี ใครต้องการ เหลือแค่ ผมคนเดียว
ก็ ยินดี ยอมรับ นะ ว่า การตลาดฟอร์ด คิดถูก
และ ผมผิดไปแล้ว ที่ ชอบ Fiesta 1.4 TDCI อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:52:36 »
ผมเห็นด้วยครับ ผมต้องการรถเล็กเครื่องดีเซล ประหยัดๆๆ!!
 ;D

..

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:32:52 »
ดีใจกับทีมงาน Headlightmag ทุกๆท่านด้วยครับ

โตขึ้นอีกหนึ่งก้าวแล้ว 5555^^

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:40:02 »
ยินดีด้วยครับ

ถ้าford ผ่านมาอ่าน  ฝาก update ข่าว fiesta หน่อย คนเค้ารอกันอยู่เยอะ

นิดๆหน่อยๆก็ยังดี  ไม่ใช่เงิียบสนิทแบบนี้  เพราะตอนนี้บางคนยังไม่รู้เลยว่าจะมี fiesta เข้ามาขาย

ออฟไลน์ ฟักแฟงแตงไทย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 13:15:27 »
ยินดีด้วย

ขอให้เฮงๆๆ เจริญก้าวหน้าไปเรื่อยๆ ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 13:27:23 »
Focus TDCi  เป็นอะไรที่น่าลองมากๆครับ

^^
..

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 13:40:52 »
ฟังข่าวคุณ สรยุท ตอนเช้าบอกว่า ford ขู่นายกให้เคลียปัญหามาดตาพุด ให้ทันก่อน 15กพ. ไม่งั้นจะถอนการลงทุนจากไทย เรื่องนี้จริงป่าวครับ ???

ส่วน fiesta TDCI ชูรักแร้สนับสนุนด้วยคน รอซื้อมาเกือบปีแล้ว  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 13:54:50 โดย tsmart »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 14:42:58 »
อยากได้ Fiesta TDCi เกียร์คลัทช์คู่อ่ะ

ถ้ามานะจะขาย Vios ทิ้งแล้วซื้อเลย

คอยดูสิ!!!

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 15:04:53 »
เฟียสต้า ดีเซล อีกหนึ่งครับ
ขอซันรูฟด้วยได้ไหมครับ ปฎิวัติวงการรถเล็กในไทยเลยนะถ้ามีหนะ .55

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 15:08:38 »
จัดไปวันล่ะสองคลิ๊ก

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 15:30:15 »
สนับสนุน 1.4 TDCi powershift fiesta อีกเสียงครับ ผมว่าตลาดตรงนี้มีไม่น้อยเลย และน่าจะทำ ford ต้องกลุ้มเหมือนกับ Focus TDCi ที่หารถส่งมอบลูกค้าไม่ทัน

ถ้าคิดเป็นสัดส่วนแล้ว ผมว่า Fiesta TDCi น่าจะมียอดขายไม่น้อยกว่า 30% ของ fiesta ทั้งหมดที่จะทำตลาดในไทยนะ

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 16:10:02 »
ก็ว่าใช้ ie เป็นภาษาต่างดาวอยุ่วันนึง

แต่พอไปใช้ ff กลับไม่เป็น ^^

ขอบคุณด้วยคนคับบ...

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 16:14:22 »
ประท้วงๆ อ่อ นึกว่า aat อิอิ  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 16:26:27 »
ผมก็อยากได้ครับ เครื่อง TDCi กับ Dual Clutch ถ้ามีนี่จะเก็บตังค์ซื้อด้วยอีกคน (แต่ตอนนี้รอ Focus TDCi มือสองเมื่อไหร่จะตกถึงท้องซะที)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 16:49:22 »
ผมก็อยากได้ครับ เครื่อง TDCi กับ Dual Clutch ถ้ามีนี่จะเก็บตังค์ซื้อด้วยอีกคน (แต่ตอนนี้รอ Focus TDCi มือสองเมื่อไหร่จะตกถึงท้องซะที)

ผมยังไม่เห็น หลุดมาซักคันเลยครับ ในเว็บมือสองก็ไม่มี ^^~
..

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 17:07:38 »
อย่าว่าแต่มือสอง.. บนถนนยังหาแล้วหาอีกเลย ^^'

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 17:55:08 »
สนับสนุน 1.4 TDCi powershift fiesta อีกเสียงด้วยครับ
ตอนนี้แค่รอดูขนาดตัวถังรถจริง ว่าจะ OK ไหมกลัวเล็กไป
จะรอ All new Focus เห็นแล้วสวยทั้งนอกในจริงๆ

ออฟไลน์ euro

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 18:46:29 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เอ่อ ถ้าเฟียดต้าดีเซล มาด้วย แหล่มเลย ผู้บริหาร ฟอร์ดเข้ามาอ่าน พิจารณาด้วยก็ดี

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 18:59:11 »
อย่าว่าแต่มือสอง.. บนถนนยังหาแล้วหาอีกเลย ^^'
จริงแหละครับ หายากจริงๆ!!

..

ออฟไลน์ lufi

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 21:07:04 »
ถ้าเฟียสต้าไม่มีดีเซล ก็จงยอมรับการอยู่ใต้ร่มเงาของเจ้าตลาดต่อไป อาจจะขายได้บ้างแต่แค่หยิบมือ ไม่อาจสร้างปรากฏการณ์ความแตกต่างให้ดูคุ้มสุดๆ หรือน่าลอง
  โฟกัสอุตสาห์สร้างกระแสเครื่องดีเซลให้คนไทยหันมามอง ford แต่ติดที่ราคาสูงเกินไปแทนที่จะรีบฉวยโอกาสปล่อยเฟียสต้าดีเซลในราคาที่ทุกคนเอื้อมถึงออกมา ford เอ๊ย

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 21:26:01 »
ภาษีรถดีเซล มันแพงกว่าพวกรถ E20 E85 หรือเปล่าน่ะครับ -*-

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 21:30:28 »
ยินดีด้วยนะคับ

ออฟไลน์ lufi

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 21:40:23 »
ภาษีรถดีเซล มันแพงกว่าพวกรถ E20 E85 หรือเปล่าน่ะครับ -*-
ภาษีแพงก็มา+ราคาเพิ่มจากคนซื้ออยู่ดี

ออฟไลน์ euro

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 22:23:47 »
คิดเล่นๆ ถ้าพี่ใหญ่เจ้าตลาดเขาก็มี เครื่องดีเซล ขนาด 1.4 l มาลงในรถที่มีขายอยู่ตอนนี้จะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 23:21:54 »
ถ้าดีเซลมาแต่ราคา up ไปเยอะก็ไม่มีคนซื้ออีกละครับ

ถ้า ราคาสูงไปคนน่าจะหันไปดูรุ่นใหญ่กว่า นอกจากคนรัก ford จริงๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 01:27:17 »
คนขับ Focus TDCi คงปล่อยขายมือสองกันยากอะฮะ
เพราะมันยิ่งกว่าพระสมเด็จ กว่าจะได้มาสักคัน รอปาดเหงื่อกันเกินครึ่งปี
เห็นแล้วเหนื่อยแทน แล้วตัวรถเองก็ทำให้เจ้าของประทับใจมากๆ
ว่างๆจะเขียน User's Voice ให้ดูนะฮะ  :)

ออฟไลน์ MAXQ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 02:22:58 »
สนับสนุน 1.4 TDCi powershift fiesta อีกร้อยเสียงเลยครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 06:23:45 »
ขอให้ขายดีๆ คนงานATTเลิกประท้วงเร็วๆ จะได้มีรถออกมาขายเยอะๆนะครับ  ;D