ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจซื้อAccord3.0 V6(03-05)กับ Camry(06-07)ตัวปัจจุบัน อันไหนดีกว่า  (อ่าน 4940 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าทั้ง2คันมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง การเกาะถนน อัตรากินน้ำมัน คือผมกะเอาไปติดLPGอยู่เเล้วนะครับ
คัวไหนน่าเล่นกว่ากันนะครับ คนที่ใช้ช่วยมาบอกหน่อยว่าเวลาซื้อรถทั่ง2รุ่น ควรเน้นเช็คอะไรเป็นพิเศษมั๊ยนะครับ ขอบคุณครับ

FC11887

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะนำไปติด LPG แนะนำ Camry ครับ
แต่แนะนำว่า ควรหาผู้ติดตั้งที่ไว้ใจได้ และควรติดเป็นระบบหัวฉีดครับ

Camry ทนแก๊สกว่า Accord จริง แต่เครื่อง VVT-i ในปัจจุบันทนต่อการใช้แก๊สน้อยลงเมื่อเทียบกับเครื่องตระกูล A และ S
เช่น 4A-FE ใน Corolla และ 5S-FE ใน Camry ท้ายย้อย ครับ

ออฟไลน์ penthouse

• Newbie
  • *
ผมก็กำลังสนใจซื้อ Accord G7 อยู่เหมือนกัน อยากจะเล่นรถใหญ่ๆ แล้ว ตัว 3.0 เห็นในคลับ Accord เค้าว่าเกียร์พังง่าย ประมาณแสนโลก็ซ่อมซะแล้ว เฉพาะตัว 3.0 ด้วยที่พังง่ายกว่าตัว 2.0 และ 2.4 และก็คอท่อส่งน้ำมันต้องเปลี่ยนใหม่ ป้องกันเหตุไฟไหม้อย่างข่าวที่ผ่านมาไม่นานนี้ ทางศูนย์ส่งหนังสือแจ้งมายังลูกค้าที่ซื้อรุ่น 3.0 ที่ซื้อรถปี 2003 ให้มาเปลี่ยนท่อส่งน้ำมันบนพวงมาลัย ดังนั้นถ้าคุณจะซื้อผมว่า ต้องเช็ดประวัติกับเจ้าของให้ละเอียดหน่อย ส่วน Camry ถ้าเงินถึงก็เล่น Camry โฉมปัจจุบันดีกว่า เพราะได้ใหม่กว่า สดกว่า การซ่อมบำรุงยังอีกนาน แต่ราคาก็ต่างกันพอสมควรเลยนะครับ มือ 2 Accord G7 ราคาอยู่ระหว่าง 650,000 - 800,000 ได้ ส่วน Camry นี่ ล้านขึ้นไป

สรุปว่า ถ้าเงินถึงผมเชียร์ Camry ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
http://rathmine.multiply.com/journal/item/3

^
^
^

อันนี้อาจพอมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ

:)
..

ออฟไลน์ A K24A4

• Jr. Member
  • **
ถ้าชอบ option เยอะ ๆ ขับนุ่ม ๆ แนะนำ camry
ถ้าเน้นสมรรถนะ Acc 3.0 ไม่ผิดหวังครับ