ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ Mitsubishi Lancer : The Complete History ตอนแรก เสร็จแล้วครับ  (อ่าน 7425 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
/*-*/ Mitsubishi Lancer : The Complete History ตอนแรก เสร็จแล้วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 19:40:59 »
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=934:mitsubishi-lancer-the-complete-history-36-part-1-sedan-c-l-&catid=56:jimmys-library&Itemid=55

เสร็จแล้วครับ สำหรับตอนแรก
จะมีแต่ ประวัติของ Lancer ไฟ C ไฟ L และ ไฟ นอน

ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติม อยากแชร์ กัน ยินดีเลยนะครับ
เพราะผมเชื่อว่า ไอ้ที่เขียนมาเนี่ย มันยังไม่ละเอียดเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
Re: /*-*/ Mitsubishi Lancer : The Complete History ตอนแรก เสร็จแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 19:43:33 »
ไฟแอล  ขำขำ

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: /*-*/ Mitsubishi Lancer : The Complete History ตอนแรก เสร็จแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 20:27:00 »

จำได้ แถวๆบ้านมีรุ่นนี้จอดอยู่คันนึง

สำหรับคนที่ยังไม่เคยเห็นเทปแบบ8แทร็ก

ผมเคยเห็นของพ่อผมเมื่อนานมาแล้ว และ ตอนนี้เครื่องและตลับเทปก็หายสาปสูญไปกับกาลเวลาแล้ว แต่ยังไม่เคยฟังว่าสุ้มเสียงเป็นอย่างไร

http://en.wikipedia.org/wiki/8-track_tape

ลองอ่านดูกันได้ แต่ข้อมูลในวิกิฯอาจถูกแก้ไขได้นะครับ

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 20:28:20 »
มาลงชื่อว่าอ่านจบแล้วครับ ;D

แอบมี Maslow ด้วย ฮิๆๆ

ขอบคุณครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 20:53:31 »
ขอบคุณครับ ค่อยๆมาทีละตอนก็ดีครับ เวลาอ่านจะได้ไม่ตาลายมาก

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 22:18:05 »
ต้องใจเย็นๆๆแล้วค่อยๆๆอ่าน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:09:11 »
ประวัติศาสตร์ยาวจริงๆ
lancer
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 07:12:44 »
เห็นละอยากมีไว้ขับเล่นๆกินลมซักคันจังครับ สวยคลาสสิคดีชอบๆ

ออฟไลน์ br.13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:25:01 »
ดีมากเลยครับ เพราะผมขับ แลนด์เซอร์ (ซีเดีย)

ออฟไลน์ tabak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:26:49 »
ว้าว...ครั้งนี้ทำได้ดีมากมาย
ตัวหนังสือไม่มีตกกรอบ หลุดออกไปบริเวณสีดำ
(ใช้ Opera เปิด ไม่ต้องมานั่งเล็งๆตัวหนังสือที่เลยเข้าไปอยู่ในพื้นที่ดำๆเหมือนแต่ก่อน)
แสดงให้เห็นความตั้งใจของคุณ Jimmy จริงๆ

ขอบคุณนะครับสำหรับบทความดีๆที่ทำมาให้อ่านครับ
?????

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:08:58 »
คุณ tabak ครับ ขอบคุณครับ

เมื่อ อยู่กับระบบนานขึ้น บ่อยขึ้น
ผมก็เริ่มรู้ว่า จัดรูป เอาแค่ กว้าง 730 pixel ก็พอ มันจะลงตัวพอดีหนะครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:59:02 »
ยังไม่ได้อ่านเลยครับ แต่เข้ามาขอบคุณและเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ก่อนเลย เดี๋ยวจะค่อย ๆ บรรจงอ่านให้ละเอียด สมกับที่พี่จิมมี่บรรจงเขียนร่ายมาทั้งหมดแหละครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 11:48:12 »
อ่านจนจบ เหนื่อยแทนผู้จัดทำเลยครับ สาระจริงๆ

ออฟไลน์ Syn_dy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 12:57:06 »

ขอบคุณ คุณจิมมี่ มากครับ

ถูกใจคนรัก Lancer จริงๆ

รอติดตามชมต่อนะครับ

ป.ล. ตอนท้ายๆอย่าลืม Lancer Evolution นะครับ (ผมรักมันจริงๆ !!!)

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 13:24:30 »
EVO มีแล้วนี่นา

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 15:46:14 »
อ่านแล้วนึกถึงแต่อดีตครับ

ชอบมากครับ  รออ่านตอนต่อไปครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 20:33:05 »
อ่านเพิ่งจบเมื่อกี้นี้เองครับ..... สารภาพตามตรงว่าผมไม่ชื่นชอบทรงของรถเก๋งสมัยก่อนเท่าไรนัก
แต่ก็ถือว่าเป็นรถที่มีประวัติยาวนานมาจนถึงปัจจุบัน เมื่อสมัยก่อนคงเท่ น่าดูเน๊อะ

ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าประวัติอันยาวนานของรถรุ่นนี้ด้วยครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ ยอร์ช

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:54:56 »
ขอบคุณครับ เพราะข้อมูลแบบนี้หาที่อื่นไม่ได้

ผมกะลังหาไอ้รุ่นที่ผมขับอยู่เนี้ย หายากมาก

ยังไงจะรอ ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้  ;D