ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ  (อ่าน 1724 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigka

• Newbie
  • *
สอบถามปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 16:47:38 »
ขออนุญาตสอบถามปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ

อยากทราบว่าจากในรูปเกิดจากอะไรครับ เป็นผ้าเบรคหลัง

อาการ ผ้าเบรคสองข้างกินไม่เท่ากันครับ แล้วข้างที่กินเยอะกว่าเหมือนมันกร่อนครับ เคาะๆกับพื้นก็มีเศษผ้าเบรคแตกออกมาเลย

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 21:13:49 »
ผมว่าปกตินะ ขึ้นกับว่าเส้นทางที่เราขับประจำวันเลี้ยวไปทางไหนมากกว่ากัน ถ้าเราเลี้ยวซ้าย ล้อขวาจะหมุนมากกว่า และกลับกัน ถ้าเราเลี้ยวขวา ล้อซ้ายจะหมุนมากกว่า บางทีจขกท.อาจจะเลี้ยวข้างใดข้างหนึ่งมากกว่า เลยเห็นว่าเบรคสึกไม่เท่ากัน และผ้าเบรคที่ใช้ไปมากๆก็สภาพแบบนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามปัญหาเรื่องผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 23:37:08 »

ลูกสูบเบรคคลายไม่เท่ากัน   หาชุดซ่อม

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 13:26:40 »
ถ้าเป็นลูกสูบเดี่ยว ลองดูสลักคาลิปเปอร์ด้วยครับ มันควรจะสไลด์ตัวได้