ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมหน่อยครับ !!!! ช่วยคิดยี่ห้อ รุ่น กระเป๋าที่สาวๆเขาชอบๆนิยมให้หน่อยครับ  (อ่าน 14179 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
คือผมอยากทราบยี่ห้อรุ้นกระเป๋าที่ผู้หญิงสาวๆเขานิยมอะไร เอาที่คิดว่าเป็นตัวท๊อปๆ 10 อันดับยอดนิยมอ่ะครับ

ใครนึกออกหรือมีแฟน มีภรรยานี้ชอบถามๆเธอให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอกราบขอบคุณล่วงหน้างามๆครับ :)

ออฟไลน์ scotch_fillet

Longchamp Le Pliage ก็ราวๆ Vios

Louis Vuitton Speedy ไม่ก็ Never Full คงประมาณ Civic

Prada Saffiano อาจจะซัก XV คือ เป็นแบบ ดีจริง มาไว นิยมเยอะ แต่ดันเลิกฮิตไว

Chanel Classic Square อันนี้ 3-series ไม่ก็ C Class

Chanel Classic 10' - 12" ขึ้นไปเป็น 5-series / E Class

Hermes Birkin นี้ต้องระดับ Ferrari, Porsche กันไปเลย

แล้วแต่สะดวกเลยครับ  :)  ;)

Longchamp Le Pliage ก็ราวๆ Vios

Louis Vuitton Speedy ไม่ก็ Never Full คงประมาณ Civic

Prada Saffiano อาจจะซัก XV คือ เป็นแบบ ดีจริง มาไว นิยมเยอะ แต่ดันเลิกฮิตไว

Chanel Classic Square อันนี้ 3-series ไม่ก็ C Class

Chanel Classic 10' - 12" ขึ้นไปเป็น 5-series / E Class

Hermes Birkin นี้ต้องระดับ Ferrari, Porsche กันไปเลย

แล้วแต่สะดวกเลยครับ  :)  ;)

ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

โอ้ ... อันนี้ยากล่ะ
เอาคร่าวๆล่ะกันครับ

Longchamp น่าจะหลักพัน 3-4,000 จนถึง 7-8,000 แล้วแต่ขนาดครับ

LV ผมว่า แถวๆ 2-3 หมื่นน่ะครับ

Prada 5-6 หมื่น แต่ไม่ค่อยนิยมล่ะ ไม่แนะนำ

Chanel Classic Square 5-6 หมื่น

Chanel Classic แสนสองขแสนสาม++  บวกขึ้นไปขนาดไหนแล้วแต่ขนาดและสีครับ

Hermes Birkin นี้ไปนู้นเลย 4-5แสน ถึง ล้าน !!!

อ๋อ ...

นึกได้อีกแนว พวก Balenciaga อันนี้แพง แบบไม่มีใครรู้ ออกแนว Subaru STi, WRX ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
แต่ไม่ทราบราคาจริงๆ

โอ้ ... อันนี้ยากล่ะ
เอาคร่าวๆล่ะกันครับ

Longchamp น่าจะหลักพัน 3-4,000 จนถึง 7-8,000 แล้วแต่ขนาดครับ

LV ผมว่า แถวๆ 2-3 หมื่นน่ะครับ

Prada 5-6 หมื่น แต่ไม่ค่อยนิยมล่ะ ไม่แนะนำ

Chanel Classic Square 5-6 หมื่น

Chanel Classic แสนสองขแสนสาม++  บวกขึ้นไปขนาดไหนแล้วแต่ขนาดและสีครับ

Hermes Birkin นี้ไปนู้นเลย 4-5แสน ถึง ล้าน !!!

อ๋อ ...

นึกได้อีกแนว พวก Balenciaga อันนี้แพง แบบไม่มีใครรู้ ออกแนว Subaru STi, WRX ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
แต่ไม่ทราบราคาจริงๆ
ขอบคุณมากนะครับเป็นพระคุรอย่างสูงที่สุด ตอนนี้ที่เขาตาก็ Louis Vuitton Speedy อันนี้พอจับต้องได้หน่อยว่าจะเอาไปเซอร์ไพร์ซ่ะหน่อย แต่ไม่รู้เขาจะชอบมั้ยนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ผมว่า อย่า ซื้อไปเซอร์ไพส์ เลย 5555
พาไปเลือกเองเลยดีกว่าครับ ซื้อมาไม่ถูกใจ ลำบากเลยนะ  ว่างๆ ไปเข้า shop มองๆ ราคาไว้ก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ H.

โลกของกระเป๋าผู้หญิงพูดยากครับ อย่างลองชองนี้บางคนก็เหยียด หลุยส์บางคนก็ว่าแก่ แต่เฮอเมส หลุยส์กับปราดานี้ผมว่าอมตะ แต่คนละชั้นราคา
อีกอันนึงที่ผมว่าอมตะเหมือนกันก็เวอซาเช (แต่เน้นไปเสื้อผ้ามากกว่า)

ถ้าซื้อฝากเอาแบบพื้นๆ เอาลองชองคิปลิ้งไปก่อนก็ได้ครับ เลือกสีให้เข้ากับชุดที่เธอใส่กระจำก็พอ (สีเดียวกัน โทนเดียวกัน หรือสีตรงข้ามกัน) แต่ราคามันธรรมดาที่ไหน

แฟนผมนี้... Se-ed 699 เถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2015, 01:43:56 โดย H. »
H.

ผมซื้อไปนี้ให้ครับ ดูเธอจะชอบนะยิ้มน้อนยยิ้มใหญ่ถามว่าชอบมั้ยได้แต่ยิ้ม แล้วเธอก็บอกว่าปีหน้าขอกระเป่าอีกนะผมนี้เริ่มเครียดล่ะ 555