ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไง เมื่อรถคุณโดนทิ้งเป็นทุ่ง และ เวลาคุณทิ้งคนอื่นเป็นทุ่ง  (อ่าน 12592 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ

ทุกท่าน รู้สึกยังไง เวลารถคุณโดนทิ้งเป็นทุ่ง และ เวลาทิ้งคนอื่นเป็นทุ่ง

สำหรับผม ปกติ ไม่ได้ไปแข่งอะไรกับใครหรอก มีบ้าง บางครั้ง แบบ ขำๆ ไม่ได้ซีเรียส ไม่ถึงกับเอาเป็นเอาตายนะครับ

ตั้งแต่ขับรถมาจริงๆก็ไม่เคยไปแข่งกับใครมากหรอกครับ

วันนี้ ผมได้ขับ e90 318 ของผม เวลา 5 ทุ่มกว่าๆ อยู่แถว พัฒนาการ อยู่ดีๆ ก็เห็น ซีนอน กับรถแดงๆ มาจี้ ก้น

ผมเลย ปล่อยให้แซงไป ปรากฎว่า เป็น อีโว 7 โอ้วว ปลื้มๆ   ทั้งๆที่รถตัวเอง ตามคงไม่ทัน และแล้ว พี่แกก็มาอยู่ข้างหน้า

e90 ของผม ดึกๆ ผมชอบเปิดกระจกขับรถ ใกล้ๆ บ้านน่ะครับ  ก็เลย ตบเกีย สเตปทอนิกส์ขับไป ก็ กดกันขำๆ ไม่ได้แรงอะไร

มาก มาติดไฟแดง แยกพัฒนาการ ผมจอดหลังรถเค้า เลี้ยวขวา ออก ศรีนครินทร์ ไฟเขียวเท่านั้นแหละ พี่แกกด ทิ้งผมเป็น

ทุ่งเลย ผมลากรอบเกียร์ตาม เหนื่อยมากๆ สุดท้าย เค้าก็เลี้ยวไปก่อน

แต่ก็ไม่ได้รู้สึกแย่ครับ เพราะรู้ตั้งแต่ แรกแล้วว่ารถเรายังไงก็ สู้ไม่ได้ ถ้า 520d นี้ก็ไม่แน่ เหมือนกัน อิอิ

เพื่อนๆ รู้สึกยังไงครับ เวลา โดนทิ้งเป็นทุ่ง

ส่วน ผม ถ้าทิ้งคนอื่นเป็นทุ่งก็เคยนะครับ เคยขับ 520d ทิ้ง accord 2.4 ไม่หนีกันมากหรอก แต่ ก็ ห่างกัน 2-3 คันรถ ผมก็
รู้สึกขำๆ เพราะ ไม่ได้ซีเรียส แต่ถ้าเจอคนกวนตรีน จริงๆ ก็ต้องเล่นหน่อยครับ

แต่จะให้ไปแข่งกันบน ถนน หลวง ผมก็ไม่เอาหรอกครับ กดๆกัน ก็ไม่ได้ขับ เร็วอะไรมากมาย (ป๊อดนะครับ) 5555

อยากทราบว่ารู้สึกยังไงกัน
(ไม่ได้สนับสนุน การแข่งรถ นอกสนามนะครับ เตือนเพื่อนๆด้วยครับ )

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
ไอ้กระผมก้ไม่เคยเหยียบสักเท่าไหร่เนาะ กลัวตำรวจจมากมาย

เวลาโดนคนอื่นแซงผมต้องแซงคืน ไม่รู้เป็นไร 55

เวลาทิ้งคนอื่นรู้สึกแอบสะใจเล็กๆ 55
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้ารู้ตัวแต่แรกแล้วว่า เราสู้เขาไม่ได้แน่ๆ หรือตั้งใจจะขับรถเรื่อยๆ ไม่ต้องการแข่งกับใคร
ผมจะหลบให้เขาไปก่อนเสมอครับ หลบเข้าซ้าย ทันทีที่ทำได้

ผมไม่ต้องการยุ่ง หรือทำให้เกิดเหตุอะไรบนถนนหลวง

แต่ ถ้ามากวนส้นตีนผม...
ก็จะดูก่อนว่ารถอะไร...

ส่วนใหญ่ รถที่ขับกวนส้นตีนคนอื่นนั้น
มักเป็นรถ ในพิกัดเดียวกับผม คนขับมักเป็น นักศึกษามหาวิทยาลัย
ฝีมือขับรถ หรือเปลี่ยนเลนนั้น ยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมกันเท่าใดนัก

ถ้าเป็นทางยาวโล่งๆ หากรถแรงกว่า ผมไม่ยุ่ง แต่ถ้ารถในพิกัด ไม่เกิน 2,000 ซีซี
ที่ไม่ใช่ ซีวิค 2.0 ผมก็คงอาจจะมีสอนมวยกันบ้าง

และ ยิ่ง อย่าให้อยู่ ท่ามกลางสภาพการจราจร ที่มีแต่รถ แล่นกันเอื่อยๆ 60-70 เต็มทุกช่องทางนะ...อันนั้นละ ของสนุกผมเลย

ถ้ากวนตีนมาก อาจจะหาทาง วางหมาก เปลี่ยนเลน แล้วหนีให้ไกล เพราะไม่อยากยุ่ง ปล่อยมันรั้งท้าย ติดอยู่กับ รถคันข้างหลังคันอื่นๆต่อไป

แม้ว่า อีกสักพัก มันจะพยายาม เอาคืนเราให้ได้ ราวกับว่า ถ้าชนะกูได้ คงจะคว้าถ้วยรางวัลไปฝากบิดามารดร ของมันก่อนชนท้ายสิบล้อคันข้างหน้า เละเป็นศพกระมังครับ

แล้วเราก็ขับต่อไป สวยๆ

ทุกครั้งที่ เจอใครขับ แบบกวนตีน แล้วแซงเราไปได้

ผมก็จะดีใจ ถ้ามันไม่มาเบรก หรือกวนตีนผมกลับ

และได้แต่ภาวนาว่า

"พรุ่งนี้ ขอกูเจอรูปมึงแะรถคันงามของมึง บน หน้าหนึ่ง นะ"

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ทางที่ดีขับรถมีน้ำใจ ให้อภัยซึ่งกันและกัน
ปลอดภัยที่สุด อิอิ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
ไม่รู้สึกอะไรครับ ใครคิดจะมาแข่งกับผมจะผิดหวังแน่นอน เพราะผมขับไปเรื่อยๆ ไม่เคยสนใจเรื่องแบบนี้เลย
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ปล่อยเค้าไป......เป็นอะไรมาแล้วมันไม่คุ้ม

แต่ถ้ากวนนักก็ค่อยว่ากัน 555 ;D

ออฟไลน์ Nutvicecity

• Newbie
  • *
ทางที่ดีขับรถมีน้ำใจ ให้อภัยซึ่งกันและกัน
ปลอดภัยที่สุด อิอิ

เหมือนอย่างที่พี่จิมมี่ว่าเลยครับ บางครั้งมันก็กวนส้นเท้าจนไม่น่าให้อภัยครับ ต้องมีการสวนมวยกันซะหน่อยล่ะ  >:(

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ปล่อยมันรถตรูเก่าแล้ว  ;D เดียวก็เจอะกันไฟแดง  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YenChar

เห็นมาเยอะแล้ว มุดไปมุดมา กดมาอย่างไว

สุดท้ายมันก็จ่ายค่าทางด่วนข้างๆเรา
ไม่ก็ถึงก่อนเราไม่กี่นาที

แต่เปลืองน้ำมันกว่าเราประมาณ20% เปลืองผ้าเบรค แถมโอกาศเสี่ยงอุบัติเหตุสูงกว่า บุพการีที่บ้านโดนพาดพิง

แลกกับเวลาไม่กี่นาที ผมว่าไม่คุ้ม

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
ผมเคยแต่โดนเค้าทิ้งเป็นทุ่งอ่ะครับ.... ยังไม่เคยทิ้งใครเป็นทุ่งซะทีนึงอ่ะ

ถามว่ารู้สึกยังไง.... ผมว่าเฉยๆ อ่ะครับ ทุกครั้งที่ถูกแซง ยังพูดเลย "เชิญรถแรงไปก่อนเลยคร้าบ" สุดท้ายก็ไปเจอกันข้างหน้าเหมือนเดิม
ผมก็เคยนะ รีีบจัด มุดซ้ายป่ายขวา เห็นรถวิ่งช้ายิ่งพาหงุดหงิดใจ แต่พอแซงเค้าไปได้ก็ไปเจอกันข้างหน้าอยู่ดี เหนื่อยโดยปล่าวประโยชน์(แถมเปลืองน้ำมันด้วย)ครับ ;D
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สมัยก่อนก็มีบ้าง ตามประสาวัยรุ่นเด็กๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ motion

ตอบตามคำถามของ จขกท

ถ้าโดนทิ้งเป็นทุ่ง ถามกลับตัวเองว่าแข่งกับเค้าหรือยัง

ถ้าทิ้งเค้าเป็นทุ่ง  บอกกลับตัวเองว่า เค้าไม่ได้แข่งกับเรา

555+

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เคยทั้งโดนทิ้ง และทิ้งคนอื่น แต่ส่วนมากมักจะไม่รู้สึกรู้สาอะไรกับเขามากนักเพราะเราทราบ
ในความสามารถและพิกัดของรถอยู่แล้ว

เล่นกับ Evo6 พลัง 150-160 ม้าจ้อยๆของเราสู้ 280-300ม้าไม่ได้อยู่แล้ว -->ไม่แปลกใจ เฉยๆ เชิญเลยครับพี่
เล่นกับรถบ้านเกียร์อัตโนมัติ ม้าต่ำกว่า 150 ตัว --> ชนะไปก็เท่านั้น

แต่ถ้าสมมติวิ่งกับรถสักคันที่แสดงผลงานได้อย่างน่าประหลาด อันนี้จะเริ่มสนใจและเริ่มคิด เช่น B14 วาง SR20DE ธรรมดา แต่วิ่งที่คลอง 5 เร็วกว่าผม 1 วิเต็มๆ อันนี้ล่ะทุ่งของแท้ และเป็นทุ่งที่น่าสนใจมากด้วย

ส่วนบนถนนนั้น..ผมไม่จำเป็นไม่ค่อยอยากเล่นกับใคร ตามธรรมดาเป็นคนขับรถเร็วโดยสันดานตนเอง แต่ไม่อยากยุ่งกับใคร ข้อเสียของผมคือเวลารถติดจะขี้โมโห ยิ่งเจอคนขับแบบกระจกส่องหลังมีไว้ตำส้มตำก็จะยิ่งโมโห พอโมโหแล้วก็จะเริ่มขับรถเกรี้ยวกราดขึ้น เรียกว่าเลวทรามเลยดีกว่า

ส่วนถ้าเจอพวกขับกวนๆ ผมมักจะมองและคิดว่า "นี่มันก็คือตัวกรูสมัยอยู่มหาลัยเลยนี่หว่า"

และส่วนมากไม่ว่ารถอะไรก็ตามถ้าขับกวน ผมจะปล่อยให้ขึ้นหน้าไปก่อนแล้วตาม แต่ไม่ตามติดแบบจี้ เพื่อนผมส่วนมากที่ตายเวลาขับรถ ถ้าไม่ใช่เพราะเมา ก็เพราะพยายามจี้ติด พยายามขึ้นหน้าให้ได้ พยายามเสี่ยงเพียงเพื่อให้ได้ชัยชนะที่มีแต่ตัวเองคนเดียวที่รู้สึก ส่วนผม ผมเลือกที่จะตาม รักษาระยะห่าง ด้วยความเร็วที่เท่าๆกัน ให้พวกนั้นรู้ว่า "ให้กรูขับอย่างเมิงน่ะกรูก็ทำได้" แล้วตบดอกสุดท้ายถ้ามีทางตรงโล่งก็จะวัดกำลัง เร่งขึ้นประกบข้าง พอประกบข้างได้เสร็จ ก็ถอนคันเร่ง ขับแบบปกติต่อ

งานนี้ชนะไปใครจะรู้ แพ้ไปคนยินดีก็มีแค่คนเดียว และไม่ใช่คนที่เราแคร์ จะไปสนทำไม รถเราพังเราก็จ่าย มีคนตายเราก็รับผิดชอบ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่รถแข่ง และไม่ได้อยู่ในสนามแข่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
แล้วแต่อารมณ์จะพาไปครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ korkongzz

เฉยๆๆอะครับ

เพราะตอนนั้นอยู่กับแฟน

เลยขับช้าๆ เพราะอยากถึงช้าๆ

จะได้อยู่ นานๆ อิอิ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ตามพี่ จิมมี่เลยคับ

เป็นเหมือนกัน

แต่ปกติ ก็ มี แต่ คนมายุ่งวุ่นวาย

คงเห็นเป็นรถแต่ง

แต่ส่วนใหญ่ ก็ ขับ ชิวๆไปเรื่อยๆ

ถ้าไม่กวนมากก็ปล่อยไป

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Preceda2

อยู่ที่อารมณ์ครับ เดี๋ยวนี้ใครมาเร็ว ผมหลบหมดอ่ะ(แถวบ้านผมเริ่มจับความเร็วแล้ว ตร.ยิงเรดาห์บนสะพานลอยเลย -*-)

แต่ถ้าบางที เจอพวกกวนตรีนมากๆก็เอาหน่อยครับ บอกตรงๆว่ารำคาญ จะรีบซัดให้ทิ้งห่างให้ไกลที่สุดครับ

ถ้ามีคนอื่นนั่งด้วยผมจะขับไม่ค่อยเร็วครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ 9iC

• Jr. Member
  • **
ผมคิดเสมอล่ะครับว่า  พวกที่รีบซิ่งขับกวนทรีน  ปาดไปปาดมาเนี่ย  จะรีบไปขรี้ครับ

แบบว่ามันจะราดแล้วอ่ะนะ

เพราะผมก็เคยอยู่ในอาการนั้นมา เพราะมันไม่ไหวแล้วจริงๆ... ;D

ออฟไลน์ CRO

ปกติเข้าซ้ายหลบให้ตลอดครับ แซงก็แซงไปเขาคงรีบกว่าผม  ;D

นอกจากว่าบางครั้งมาขับกวนๆ พวกขับๆไปเจอรถอยู่เลนข้างๆก็เบรค โค้งเล็กๆก็เบรค ขับคร่อมเลนมั่ง นี่ ต้องรีบแซงครับตามหลังนี่เซ๊งสุดๆ

ออฟไลน์ kopy081

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยใส่ใจครับ เราก็ขับแบบช้าแต่ชัวร์ต่อไป พวกรีบๆมาจ่อตูดแล้วเปิดไฟยิงใส่นี่แหล่ะน่าเกลียด
จะรีบไปโรงบาลพ่อป่วยหรือไงไม่ทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ koruru

Re: รู้สึกยังไง เมื่อรถคุณโดนทิ้งเป็นทุ่ŧ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 16:10:27 »
ปัจจุบันผมไม่ซิ่ง แล้วคับ
พยายามขับ80-100 เลนกลางตลอดคับ
มีบ้างเวลาแซงออกขวา แล้วมาจี้ตูด(แบบปกตินะ)
ก็จะหักหลบ เข้าเลนกลางต่อไป
แต่เวลา ที่เลนกลางวิ่งได้60-70 ผมก็จะออกขวาวิ่งประมาน100-110ในบางครั้ง
ถ้ามาจี้ตูด ผมเข้าซ้ายได้ ผมก็จะเข้าซ้ายให้ แต่ถ้ารถคันหน้าผม วิ่งเท่าผม
และเข้าซ้ายไม่ได้ ก็หาวิธีแซงเอาเอง

มีอยู่เคสนึง ขับไปราชบุรี ตอนนั้นขับ evo6 ผมก็ขับปกติของผมประมาน100
ตามที่ผมบอก และเวลาแซง ผมก็ออกขวา พอแซงเส็ด ก็กลับเข้าซ้าย ปกติ
แล้วช่วงนั้น เลนซ้ายรถเยอะวิ่งได้ประมาน70-80 ผมก็ออกขวา รถคันหน้าผมก็ วิ่งประมาน100
พอๆกับผม ผมก็ไม่ได้จี้ตูด เพราะขับปกติดี และเขาก็เข้าซ้ายไม่ได้ด้วย ทันใดนั้นเอง
มีเบ้น c180 kom ตัวก่อนปัจจุบัน ลองของ มาจี้ตูดผม (จี้แบบกวนตีน..) ทั้งๆที่รถคันหน้าผมและ
รถของผมเข้าซ้ายไม่ได้ด้วย แต่ยอมรับว่ารถคันข้างหน้าหน้าก็พอโล่ง จี้กันอยู่นานพอควร (แบบกวนตีนตลอด)
พอรถคันหน้าผมเข้าซ้ายได้ เท่านั้นแหละ ผมกดคันเร่งลงไปประมาน ครึ้งนึง ที่เกียร์5นะ โบทำงานละ รอบประมาน3พันนิดๆ
ทิ้งคับ เหอะๆ แล้วก็ติดรถคันหน้า ผมก็เบรก อีกไม่นานมาจี้ตูดผมใหม่ (คราวนี้จี้ปกติละ) พอรถคันหน้า หักหลบ ผมก็กดไปอีกที
ประมาน160+ได้ มองกระจกหลังอีกที หายๆๆเลยไม่ได้ทิ้งหายนะ หายไปทั้งคันเลย ผมก็งง มันหายไปไหนวะ
ผมก็เข้าซ้าย แล้วก็ขับปกติ100 ตามเดิม

แต่ส่วนใหญ่ผมขับ จะไม่ค่อยเล่นกับใครหลอก ขับไปเรื่อยๆ
แต่ถ้ามันไม่ไหวจิงๆ(ย้ำไม่ไหวจิงๆ) ก็ซักหน่อย

แต่ถ้าผมเป็น จขกท. นะขับ 318i หุหุ คันละเกือบ2ล้าน แล้วเจอพวก evo3-9 หรือ ซูป้า หรือ ซาฟิโล่ ลง 2J โบ หรือ 200sx
แล้วขับแบบกวนตีน จี้แบบกวนตีน เราก็ขับปกติ ก็ไม่ต้องหักหลบรถพวกนี้หลอกคับ รถมันคันละไม่กี่แสน
รถคุณแพงกว่าตั้งเยอะ อย่าไปสนใจ มันอยากแซง ให้มันหาวิธีแซงเอง ถ้าเวลาแซงแล้วมันมองหน้า ก็มองกลับ จบ

ผมละอยากขับจิงๆ เบ้น bm เนี่ย ชาตินี้ไม่รู้จะได้ขับรึป่าวเลย - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 16:17:33 โดย koruru »

ออฟไลน์ KKCP118

รู้สึกเฉยๆ อ่ะค่ะ  แตุ่ถ้าเจอพวกปาดไปปาดมาก็จะแอบหงุดหงิด และจิกด่าในใจนิดส์นึง 55

เมื่ออาทิตย์ก่อนขับอยู่ประมาณ 100 km/h  ใกล้ๆ ถึงสี่แยกวัดเจ็ดยอด เจอแคมรี่ 2.0 ป้ายแดงขับมาเร็วมาก
เห็นในกระจกหลังแล้วตกใจ  ใจเต้นตึกๆ เลยค่ะ   แล้วเขาก็เบี่ยงออกซ้ายไป ทั้งๆ ที่เลนซ้ายก็มีแต่มอเตอร์ไซค์  
หลบมอเตอร์ไซค์ไปๆมาๆ เห็นแล้วหวาดเสียวมากเลยค่ะ

โดยส่วนตัวไม่เคยแข่งกับใครค่ะ เคยแซงกระบะฟอร์ดด้วยความเร็ว 150 km/h ครั้งนึง
ปรากฏว่าเขาไล่ขึ้นมา  แต่เราก็ปล่อยเขาไปค่ะ (สงสัยเขาอาจจะผิดหวังเล็กๆ ก็ได้นะคะ อิอิ)

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
เวลาขับซาบไม่ค่อยโดนใครทิ้งเป็นทุ่งนะคับ กด S แล้วทิ้งเขาซะมากกว่า

แต่เวลาขับอัลฟาร์ดโดนทิ้งทุกคันเลย

ถ้าโดนรถดีๆเจ๋งๆทิ้งก็ไม่รู้สึกอะไร

แต่ถ้าเป็นรถกระป๋องโมเครื่องมาทิ้งก็แอบเจ็บใจเล็กๆ แต่ก็แค่จี๊ดๆ เพราะผมก็ไม่เคยอัดเครื่องเหยียบคันเร่งมิดอยู่แล้วกลัวรถพังอ่ะ ทั้งๆที่ถ้าเหยียบจริงๆอาจจะทิ้งเขาเป็นทุ่งก็ได้
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่เคยใส่ใจครับ เราก็ขับแบบช้าแต่ชัวร์ต่อไป พวกรีบๆมาจ่อตูดแล้วเปิดไฟยิงใส่นี่แหล่ะน่าเกลียด
จะรีบไปโรงบาลพ่อป่วยหรือไงไม่ทราบเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นจริงก็น่าสงสารนะครับ เราไม่มีทางรู้ได้

ออฟไลน์ koruru

แต่ถ้าเป็นจริงก็น่าสงสารนะครับ เราไม่มีทางรู้ได้

เออ ก็จิงแหะ
คิดได้หลายมุม - -*

ออฟไลน์ Dr.Shank

ถ้าเป็นผมคงปล่อยๆไปครับ

ไม่อยากจะเอาพิมเสนไปแลกกับ...น่ะครับ

ใจเย็นๆกันนะครับทุกคนๆ ถือซะว่าเพื่อความปลอดภัยของตนเองและผู้ร่วมสัญจรผู้อื่นด้วย

;D
..

ออฟไลน์ Night_Angel

ที่เดียวที่จะใช้ความเร็วไดเ้ ต้องเป็นที่ๆควบคุมได้เท่านั้น

โดยปกติ ก็ขับราวๆ 90 100 ตามสภาพจราจร

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Gottinho

เฉยๆ อะ
ปกติขับเร็วอยู่แล้ว

ออฟไลน์ aob

• Newbie
  • *
ปกติขับไปเรื่อยๆ อ่ะครับ ไม่เคยรู้สึกว่าจะโดนใครทิ้งเป็นทุ่งเลย
อยากแซงก็แซง..ไม่เคยรู้สึกว่าแซงยาก
แต่ถ้าดูแล้วสู้ไม่ได้เช่น Fer Im Evo ก็ปล่อยเค้าไป พวกนี้ส่วนใหญ่ขับเร็วอยู่แล้ว เดี่ยวก็หายไป
และผมว่าส่วนใหญ่ประมาณ 90% ของคนขับรถพวกนี้มีวุฒิภาวะพอสมควร ไม่ค่อยขับกวนเท่าไหร่

ส่วนใหญผมว่าคนที่ขับกวนๆ จะเป็นรถแต่งวัยรุ่นขับ หรือรถกะบะที่ดูแล้วท่าทางไม่ใช่เจ้าของขับ ซึ่งไม่ยากมากถ้าจะใช้ฝีมือ+กำลังเครื่องในการแซง
เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไร

นานๆ มากถึงจะเจอรถที่คิดว่ามีกำลังเครื่องสูสีกัน และทางโล่งๆ พอเล่นกันได้ เช่นเวลาประมาณ ตี2 บนทางด่วนเอกมัย รวมอินทรา..
ซึ่งแน่นอนไม่มีใครทิ้งใครได้..