ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับนักฟังเครื่องเสียง ลองล้างประจุแม่เหล็กในระบบเครื่องเสียงดูนะครับ  (อ่าน 13497 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเราฟังเพลงไปนานๆ เสียงจากเครื่องเสียงจะขุ่นลงโดยไม่รู้ตัว อันมาจากประจุแม่เหล็กที่อยู๋ในเครื่อง ลองโหลดไฟล์นี้ไปล้างประจุแม่เหล็กดูครับ แค่อาทิตย์ละครั้ง เสียงจากที่ขุ่นมัวก็จะใสขึ้น เวทีเสียงกว้างขึ้น

คลิ้กเบาๆ

ฟังแล้วได้ผลเป็นไงมาบอกด้วยนะครับ

EDIT

แก้ลิงก์ใหม่แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2015, 12:43:42 โดย keanetonaเฉยๆ »

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member

ออฟไลน์ H.

เคยมีเมื่อนานมาแล้ว ผมว่าพวกหูฟังที่ไม่ได้ใช้นานๆเนี่ย เห็นผลชัดเจนครับ ตอนเบิร์นนี้ดังเปรี้ยะๆเลย ชัดเจนมาก หลังเบิร์นก็เสียงจะใสกว่าเดิมแบบเห็นได้ชัด
H.

ออฟไลน์ H.

แต่ลิงค์เสียนะครับ เข้าไม่ได้
H.