ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอแนะเรื่องคลิปการรีวิวรถครับ  (อ่าน 55933 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากแต่ละคลิปที่เฮียจิมรีวิว เป็นการใช้กล้องดิจิตอลหรือกล้องวิดิโอแล้วถือถ่ายกันเอง ผมเกรงว่ามันจะเมื่อย.... และภาพสั่นไหวในบางจังหวะ และได้ดูคลิปนี้

พบว่าเขาใช้กล้องติดรถในการถ่ายคลิปรีวิว เลยเสนอแนะว่าน่าจะลองใช้กล้องติดรถแปะที่กระจกดูนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมดูคลิปนี้แล้วอยากได้รถมากกกกกก

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: ขอเสนอแนะเรื่องคลิปการรีวิวรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 10:28:52 »
ตอนนี้เห็นว่ามีใช้ กล้อง gopro ติดกระจกถ่ายทำละนิครับ ถ้าใช้แบบนั้นจริงผมว่าคุณภาพเหลือแหล่ละครับ

ถ้าใช้กล้องติดรถทั่วๆไป ปัญหาจะมีคือมุมมันกว้างเกินไปทำให้สัดส่วนภาพเปลี่ยนไปจากความเป็นจริง (อันที่จริง gopro ที่เป็นมุมกว้าง แต่ก้ไม่ใช่กว้างน่าเกลียดแบบกล้องติดรถทั่วๆไปครับ คุรภาพไฟล์ก็ดีกว่าด้วย)

ที่เห็นพี่จิมมี่ถือกล้องถ่ายรุปแบบอัดวิดีโอได้ คิดว่าแกคงต้องการภาพหลายๆมุม เช่นถ่ายหน้าปัทตอนเร่งความเร็ว ถ่ายโชว์อุปกรณ์ต่างๆตรงคอนโซลกลางมากกว่าครับ

ออฟไลน์ minkmink999

• Newbie
  • *
Re: ขอเสนอแนะเรื่องคลิปการรีวิวรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 11:49:24 »
 :-* :-* :-* ชัดเจน

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ คาสิโนออนไลน์