ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องช่วงล่างของเจ้าซิตตี้แมลงสาบครับ  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ตอนนี้รถผม honda city i-dsi ปี2004 เดิมๆจากโรงงานยังไม่ได้ปรับแต่งอะไร อยากจะปรับปรุ่งช่วงล่างให้เกาะถนนมากขึ้น เวลาขับเร็ว #ความเร็วเกิน120ขึ้นไปนะครับ ตอนนี้อาการรถโคลงเคลงชัดเจนมากครับ ต้องเริ่มทำจากตรงไหนก่อนดีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2015, 04:15:00 โดย kritsada »
C.kritsada

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
โช๊คเลยครับ แนะนำ Tein ถ้างบน้อยเอา Kayaba sr ก้อพอ
ยางดีๆ เปลี่ยนแม็กหน้ากว้างขึ้น  ถ้าจะโหลดก้อต้องเปลี่ยนสปริง
ค้ำหน้า ค้ำหลัง 
หรือ ไม่ก้อเช็คความสมบูรณ์ของช่วงล่างก่อนครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt