ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าเพิ่มเติม ทริป ฉลอง 1 ปีของเว็บ ศุกร์ 26 ก.พ. เราจะบุกโรงงาน Mitsu !!  (อ่าน 12935 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พอดี มีการเปลี่ยนแผนกันนิดหน่อย

ตอนนี้ ยังไม่ถือว่า ประกาศอย่างเป็นทางการนะครับ

แต่ เรามาดู ความเหมาะสมแล้ว

อยากจะขอเปลี่ยนแผนนิดนึง

ก็คือ ทริป สำหรับใครที่อยากลองขับ Lancer EX ในทริป ทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
ก็ขอเลื่อนไปเป็นอีกทริปหนึ่ง ที่เราจะจัดขึ้นในเดือน มีนาคมนี้

แต่ สำหรับทริปวันศุกร์ที่ 26 ก.พ. นั้น...

ผมกับทางมิตซูบิชิ คุยกันแล้วว่า

เราจะเปลี่ยนทริป เป็น "ขับ Lancer EX ไปดูโรงงานแหลมฉบัง กันแทน"

คร่าวๆ ที่ยืนยันกันแน่นอนแล้วคือ มี กลุ่มศิลปิน Season Five 4 คนมาร่วมแจมกับเราด้วย

ตอนนี้ อยากจะขอทราบ จำนวนของผู้ที่ยืนยันว่าจะไปแน่นอน ในเบื้องต้นกันในกระทู้นี้เลยจะได้ไหมครับ?

กำหนดการคร่าวๆ

นัดเจอกันที่ สำนักงานใหญ่ Mitsubishi Motors รังสิต ราวๆ 8-9 โมงเช้า
ขับรถ ออกไปทางวงแหวน บางนา-บางปะอิน ขับกันยาวๆ ออก Motor Way น่าจะมีแวะพัก ตรงจุดพักรถ
สลับคนขับกัน แล้วก็ขับไปยาวๆ ถึงโรงงาน แหลมฉบัง

กินข้าวเที่ยงกัน คาดว่าน่าจะเป็นที่โรงงาน นั่นละ
แล้วเราก็จะ ชมสายการผลิตกัน ไม่รู้ว่าจะได้ชม ในไลน์ของ Triton อย่างเดียว
หรือชม ไลน์ของ Lancer EX ด้วยกันหรือเปล่า อันนี้ เดี๋ยวขอดูรายละเอียดอีกที

เราจะพยายามกลับ มาที่ สำนักงานใหญ่ Mitsubishi รังสิต กัน น่าจะราวๆ ก่อน 4 โมงครึ่ง
(เพราะควรจะย้ายออกจากที่นั่นกันก่อน 5 โมงเย็น อันเป็นช่วงที่ โซนนวนคร รถติดสาหัสมากกกกกกก)

นั่นคือ คุณๆที่จะมาเจอกับเรา ขอว่า ควรมีเวลาว่างกันทั้งวันนะครับ

โอเค

ใครมั่นใจว่า ไปได้ชัวร์ ลางานได้ชัวร์ หรือว่าง และอยากมาแจมชัวร์
ยกมือขึ้นเลยครับ!

เบื้องต้น ขอดูก่อนว่า จะได้จำนวน 20 ท่าน ครบไหม?
ถ้าได้มากกว่านี้ อาจจะต้องขอปรึกษากับทางมิตซูบิชิ อีกทีนึง

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
หนึ่ง --- ลงชื่อไปด้วยหนึ่งคน

ออฟไลน์ sirisak_ac118

จะหนีออกจากบ้านไปดีไหมนี่..... :-\

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
T_T ติดสอบ  ไม่งั้นไปด้วยแน่ๆ น่าไปมากๆ ทริป แบบนี้ หาโอกาสยาก ดันติดสอบซะได้ T_T

ออฟไลน์ TzOzOzN

• **
    • Car-Design-Project

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ยืนยันว่าไปครับ ลาป่วยไว้เรียบร้อยแล้ว  ::) คิกคิก

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
Re: ความคืบหน้าเพิ่มเติม ทริป ฉลอง 1 ปีของเว&
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:06:15 »
ได้ครับผม วันนั้นผมว่างพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 10:25:00 โดย bigglives »
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
โหๆๆๆ อยากไปงะ หาเรื่องไปไงดีเนี่ย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

อย่างผมไปได้ป่าว

ถ้าได้ผมไป อิ อิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Lovely_Car

ไปด้วยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Monstruo

ไปได้ครับ ขอไปด้วยคน!  ;D

ออฟไลน์ mongolias

ไปไม่ได้ติดงานครับ
ถ้าอยู่แหลมฉบังถึงตอนเย็น อาจจะแวะแจมไปด้วย แต่เห็นว่าจะกลับไม่เกิน 4 โมงเย็น คงอดครับ

ออฟไลน์ totu

• **
ผมตู้ "ไปแน่นอนครับพี่จิมมี่ ยืนยัน 100%"

ออฟไลน์ jameskub

• Newbie
  • *
ไปด้วยคนครับ ผมอยู่(พัทยา)แถวนี้ ;) ;)

ออฟไลน์ Tonaka

เอาเป็นว่าผมจะแวะไปส่งหล่ะกันน่ะ
阿蘇山

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาคอนเฟิมครับ

ออฟไลน์ Ninja

• Newbie
  • *
ไม่เคยได้เข้าร่วมกิจกรรมเลย จะสามารถไปด้วยได้หรือไม่ครับ
ถ้าได้ขอรบกวนจอง1ที่ครับ
นินจา

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ไปไม่ได้ครับ...

แต่อยากชมเรื่องราวและรูปภาพครับ

รบกวนลงให้ชมด้วยนะครับ ;D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
อดไป T_T ติดสอบพรีเซน พอดี

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
คอมเฟิร์ม ไปด้วย วีซ่าผ่านแล้ว  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ผมกำลังอยู่ในขั้นตอนการเจรจาต่อรองกับท่านแม่อยู่ครับ..... ตอนแรกเค้าตกลง แต่พอเจอเวลานัดหมาย ไปก่อน9โมง กลับประมาณ4-5โมงเย็น แม่ผมเลยไม่อยากให้ไปอ่ะครับ

เค้ากลัวผมกลับมารับเค้าที่officeแถวศูนย์วิจัยฯ ไม่ทันอ่ะ :'(
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ joufo

อยากไปด้วยครับ แต่ขอดูอีกทีว่าจะกลับจากเหนือทันรึเปล่า
ไม่แน่อาจจะทิ้งรถไว้ที่เหนือแล้วนั่งรถทัวร์ลงมาครับ ขอเช็คเวลาให้แน่ใจอีกครั้งครับ

หรือไม่ก็ทิ้งรถไว้กรุงเทพ (เพราะไม่กล้าขับไป กลัวพังกลางทาง)
แล้วเอา EX ป้ายแดงของผม กลับไปถิ่นบ้านเกิดด้วยครับ  :D

เผื่อพังอีกกลางทาง จะได้ขับเข้าโรงงานเอาไปรื้อเลยครับ ฮ่าๆๆๆ  :D :D ;D ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ตอนนี้กำลังยื่นวีซ่ากับทางคุณแม่ และ แม่คุณ อยู่ครับ

คาดว่า อาจจะได้ไป .............
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Arado_kung

visa ผมอนุมัติครับ คาดดว่าวันที่ 26 ไซด์งานผมไม่เกิดอะไรพิศดารออกมาไปได้ชัวร์ครับ จอง1ที่เลยครับผม

ออฟไลน์ Dr.Shank

อยากไปด้วยจังครับ !!!
..

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ปัญหาเดียวของผมตอนนี้ครับ

ผมจะหาทางไปรังสิตอย่างไงนั่นแหละครับ

เพราะว่าช่วงนี้รถที่บ้านไม่พอจะใช้ครับ

ผมเอาไปคัน ก็เหลือแค่อีกคันเดียว

ก็เลยยังคิดอยู่เลยครับ ว่าจะเอาไง

แล้วจะมาคอนเฟริมอีกรอบครับผม

ออฟไลน์ patzahut

ไปด้วยคนครับ สนใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่   26 ว่างๆๆ

ออฟไลน์ Cool Runner

ปกติเวลามี Plant tour ก็จะพาไปที่โรงงาน 2 โชว์ไลน์ Triton อย่างเดียว เพราะเดินดูได้สะดวกกว่า
แต่ถ้าขอดีๆก็น่าจะมาดูที่โรงงาน 1 ได้

ออฟไลน์ YF-19

คิดว่าไปได้ครับ จองได้ไม๊  1 ที่ครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0