ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าเพิ่มเติม ทริป ฉลอง 1 ปีของเว็บ ศุกร์ 26 ก.พ. เราจะบุกโรงงาน Mitsu !!  (อ่าน 12919 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ไปด้วยคนดิ

น่าเกลียดอ๊ะเป่าอ่ะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
มี 15 คน ที่เข้ามาลงชื่อจอง เรียบร้อยแล้ว

ส่วน 2 คนใน 15 คน นี้ ขอพิจารณาดูนิดนึงก่อนเน่อ
เพราะรู้สึกว่า หมิ่นเหม่เหลือเกิน....แหะๆๆ...

โอเค ทริปนี้ดูแล้วน่าจะรอดแหะ...

ยังเปิดรับอยู่อีกนะครับ
น่าจะ สัก 4-5 คน ไม่น่าจะเกินนี้ ที่เราน่าจะพอรับไหวในทริปแรกครับ

ถ้ายังไง ก็ตาม มีนาคมนี้ เราจะมีอีกทริปนึง แต่ไม่ได้ดูโรงงาน เป็นทริป ขับทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงกันครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ตาเจนหมิ่เหม่คนเดียว ผมไม่หมิ่นเหม่แล้วนะจ๊ะ
อ้อ พาสาวไปด้วยคนนึงนะ  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สงัสยคงจะอดทั้ง 2 ทริปเลยคับ :'(
ทริปแรก สอบวันสุดท้าย
ทริปสอง ยังไม่ได้เข้า กทม. เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
ขออยู่ชมรมคนติดสอบด้วยคนคับ
อดไปเลย

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
พี่เจมมี่  คือผมอยากถามว่า ตอนไปเนี่ย มิตซูเค้า มี lancer ex ให้เราลองขับไปใช่มั๊ยครับ

ประเด็นที่อยุ่ในหัวผมก็คือ อะไรจะเปนตัวชี้วัดว่า คนคนนี้พี่สามารถไว้ใจให้ขับรถได้ ในขณะที่รถคันนั้นๆ อยุ่ในเครดิตระหว่างพี่กับมิตซู เพราะพี่เป็นบอร์ดเปิดขนาดนี้ เปนไปไม่ได้ที่พี่จะรุ้จักทุกๆคนและรุ้ถึงนิสัยการขับของแต่ละคน

เพราะสมัยนี้ใบขับขี่ ก้ไม่สามารถให้ค.เชื่อถือได้

ปล. ผมสนใจนะพี่ ลองขอแม่แล้ว เค้าก้ห่วงเรื่องค.ปลอดภัยเนี่ยแหละๆ หวังว่าจะได้ร่วมทริปนะครับ :)
Follow MEENnarin on Twitter

เท่าที่เห็นลิสต์ข้างบนมา มีคนที่ ขับรถแล้ว ผมไว้ใจได้ อยู่อย่างน้อย ก็ 5 คน แล้วครับ

พี่ ปาป้าโรช มาได้เน่อ

แต่ตาเจน 9090 สงสัย ต้อง อด! หุหุหุ

อีกอย่างนึงคือ ในรถทุกคัน จะมี The Coup Team
และเจ้าหน้าที่จากทาง Mitsubishi นั่งไปด้วย (เหมือนคุมความประพฤติ เล็กๆ ฮ่าๆๆ)

ดังนั้น พอจะไว้ใจได้เปลาะหนึ่งครับ

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
ขอไปด้วยครับ อยากไปจริงๆ
GAG

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
โห! 26 ว่างพอดีเลย สอบเสร็จเรียบร้อย
แต่ติด ปัญหาคือ.......
ไม่มีรถจะไปยังไงครับ

ติดรถพวกพี่ไปได้ไหม หรือ พอจะมี วิธีทางอื่น ไหม
อยากไปมากช่วยบอกที
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
พี่ จิม ผมยังไปได้ไหม

ออฟไลน์ Monstruo

ซวยแล้ว เพิ่งโดนเรียกตัวให้ไปดูการรางวัดที่ดินวันนั้นพอดี
เสียดายมากๆๆ ยิ่งอยากไปดูไลน์ประกอบรถยนต์อยู่ด้วย (ตามประสาวิศวฯอุตสาหการ)
ไลน์ประกอบรถญี่ปุ่นยังไม่เคยได้ดูเลย (T_T)

ไม่รู้ว่าผมติดโผรึเปล่า แต่ถ้าฟลุ้คติดขึ้นมา รบกวนตัดชื่อผมออกด้วยนะครับ...

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมเป็น 1 ใน 5 คนขับรถสุภาพ ใช่มั๊ยๆ อิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
มีแบบ ไปแจมที่แหลมฉบัง ด้วยเลยหรือเปล่าครับ คือว่าผมอยู่ระยอง
แต่ถ้า ซีเรียสมาก ไม่รบกวน อะครับ

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
งั้นผมก้ขอไปด้วยละกันนะคับ   ไม่รุ้พี่เจมมี่จะให้ไปป่าว

และก็ขอเรื่องมากอีกอย่างดิพี่   อยากลอง space wagon งะ  พอดีที่บ้านจะซื้อ แต่ยังไม่เคย test เลยย อยากรุ้ฟีลขับต่างจังหวัด  นะๆๆๆๆๆๆๆ
;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 14:11:16 โดย N3mo »
Follow MEENnarin on Twitter

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
^^^
^^
^

ลองรถผมก็ได้นะ :D :D :D

ให้ดิ้นตายยังไงวันนั้นก็ต้องได้ไป
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ koruru

ผมไปคับ แต่ ไม่รู้จัก มิตซูศูนย์ใหญ่รังสิต อ่ะคับ
ใครพอมีแผนที่ขอหน่อยได้ปะคับ
บ้านผมอยู่พระราม2 กะว่าจะขึ้นทางด่วนแล้วลง ดินแดน
ไปทางไหนต่อ ไม่รู้อ่ะคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมไปคับ แต่ ไม่รู้จัก มิตซูศูนย์ใหญ่รังสิต อ่ะคับ
ใครพอมีแผนที่ขอหน่อยได้ปะคับ
บ้านผมอยู่พระราม2 กะว่าจะขึ้นทางด่วนแล้วลง ดินแดน
ไปทางไหนต่อ ไม่รู้อ่ะคับ

ลงดินแดงแล้วก็ตรงยาวเลยครับ

เลยฟิวเจอร์ รังสิตไป ก่อนถึงนวนคร อยู่ทางซ้ายมือครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ berm

อยากไปด้วยคนครับ อยากไปมากครับ ไม่รู้ว่ายังมีที่เหลือหรือเปล่า ถ้ายังมีขอไปด้วยนะครับ
บ้านอยู่แถวเกษตรเองไปไม่ยากเท่าไหร่

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
เท่าที่เห็นลิสต์ข้างบนมา มีคนที่ ขับรถแล้ว ผมไว้ใจได้ อยู่อย่างน้อย ก็ 5 คน แล้วครับ

พี่ ปาป้าโรช มาได้เน่อ

แต่ตาเจน 9090 สงสัย ต้อง อด! หุหุหุ

อีกอย่างนึงคือ ในรถทุกคัน จะมี The Coup Team
และเจ้าหน้าที่จากทาง Mitsubishi นั่งไปด้วย (เหมือนคุมความประพฤติ เล็กๆ ฮ่าๆๆ)

ดังนั้น พอจะไว้ใจได้เปลาะหนึ่งครับ

เฮ้ย เอาจริงดิ อยากไปจริงๆ นะไม่มีวาระซ่อนเร้น

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ตาเจนไม่มีวาระซ่อนเร้น
แต่ทางมิตซูเค้ามีเฟ้ย

ทำยังกะที่ทำงานไม่เคยจัดเยี่ยมโรงงาน  :P

ช่ายแล้ว ^_^'

นั่นละเรื่องที่เราสุดแสนจะห่วงจริงๆ ตาเจน
เพราะเราเอง อยากให้ตาเจนได้ไป

แต่ หัวโขนที่ตาเจนสวมอยู่ แม้จะไม่เกี่ยวข้องโดยตรง
แต่ มันก็อาจจะโดนครหานินทาได้ในภายหลังอ่ะฮะ แหะๆ

คุณ Monstruo โอเคครับ ตามนั้นได้เลย

ตา Ekkavit ยังได้ไปนะ

น้อง mann อืม เอาไงดี พี่ยังนึกไม่ออกจริงๆ
เพราะในวันนั้น แค่คิดว่า ทำยังไง ให้พวกพี่ ไปถึงสถานที่จัดงานกัน 8 โมง (ก่อนหน้าเวลานัก 1 ชั่วโมง)
ก็ยังนึกไม่ออกเย เหอๆๆ)

ออฟไลน์ Stp

ใช้รถของเขาก็อยากเห็นโรงงานของเขาเหมือนกัน แถมอาจมีคำถามบางอย่างที่อยากได้คำตอบด้วย แต่คงไปไม่ได้ ไม่รู้น้องเต๋าไปด้วยรึเปล่า ฝากคำถามผ่านน้องเต๋าหละกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D