ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียดและภาพ Nissan Juke จุใจ ถ้ามาไทยควรตั้งราคาเท่าไรดี  (อ่าน 40714 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ระหว่างรอมาไทย

ขอเชิญชวนชาว HLM ทุกท่าน
กระตุ้นความอยากของท่าน

คิดว่า Nissan Juke ควรมาในราคาเท่าไรดี
ถ้าตาม press release จะมี 2 เครื่องยนต์

เครื่อง MR16DDT 190 แรงม้ามีให้เลือกทั้งขับสองและขับสี่
 และเครื่อง HR16DE เวอร์ชันใหม่ 117 แรงม้า ขับสอง (แต่ในอาเซียนถ้ามีเครื่องนี้ขับสี่ คงพอไหว)

รถคันนี้จะทำตลาดต่ำกว่า X-trail เน้อ นี่รายละเอียด
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1021:-nissan-juke--&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

ไปนอนก่อนละ วู้ว

ออฟไลน์ wasit

• Jr. Member
  • **
ประมาณ 750,000-900,000 กำลัง สวยเลย อือ สวยแปลกทีเดียว น่าจะเทรนด์ใหม่ ขายดีแน่ ถ้าราคาไม่แรงเกินไป ขอบคุณครับ แหม..นอนดืกจัง รักษาสุขภาพด้วยคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เครื่องดุดันขนาดนี้คงตั้งราคาคงยากน่าดู ถ้าตั้งสูงก็ชน X-TRAIL แล้วX-TRAIL ก็ดันตั้งราคาล้านหลักหมื่อนเอง เอาแต่รุ่นขับสองมาไม่ยอมเอารู่นTopให้เห็นความต่าง

ถ้าJukeมาไทยสงสัยจะเอาแต่รุ่นพื้นฐานมาแน่ๆ ไม่งั้นราคาคงสูงลิ้ว ชนกันกระจาย เพราะยังไงรถเล็กกว่า X-Trail ก็ตั้งต่ำกว่าล้าน :o

เฮีย Ford SUV เล็กที่แพลนไว้รีบปล่อยมาเร็วๆ จะได้มีคู่แข่งในตลาดบ้าง สนุกแน่แบบนี้ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 06:46:14 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
อยากให้อยู่ระหว่าง 790,000-990,000  บาท ครับ

ราคาแทรกกลางระหว่าง Tiida กับ X-trial

ออฟไลน์ min

• Full Member
           แม้ว่าผมจะไม่ได้เกลียดมัน แต่กลับชื่นชอบมันด้วยซ้ำไปกับการกล้า Design ของ Nissan  แต่ถ้ามันได้วิ่งบนท้องถนนเมื่อไหร่  ผมว่ามันจะกลายเป็นสัตว์ประหลาดบนท้องถนนไปเลยทีเดียวเชียว ต้องเรียกสายตาจากคนรอบข้างได้แน่ๆ ครับ แต่ถ้าจะให้บอกตรงๆ ผมว่า ถ้าสามารถเลือกได้ ระหว่างการมาของ Qashqai กับ Juke  ผมอยากให้ Qashqai  มามากกว่า  อย่างน้อยมันก็สามารถแข่งขันเรื่องราคากับเจ้าตลาดได้ และตัวรถก็ดูสวยงามทีเดียว วันรุ่นขับได้ผู้ใหญ่ขับดี  ส่วน Juke  คงต้องมองตลาดวันรุ่นแล้วหล่ะครับ  ผู้ใหญ่น้อยคนที่จะมองมัน ( ความเห็นส่วนตัวครับ )  เพราะฉะนั้น  ราคาของมัน รุ่นต่ำสุด ควรจะประมาณ 800,000  บาท  รุ่น Top แบบ Full Option  ผมให้ราคาได้ถึงล้านนิดๆ  ( ขอย้ำว่าล้านนิดๆ  แต่ถ้าไม่ถึงล้านจะดีมาก )  ไม่เช่นนั้น ถ้าราคาสูงเกินไปจนใกล้เคียงเจ้าตลาดหล่ะก้อ  จะตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับเจ้า Freed  แน่ๆ ครับ  หรือไม่ก็อาจจะแย่กว่าด้วย  ( ราคาสูง แถมรูปร่างยังประหลาดอีก )
           ต้องรอดูคันจริงครับ  ถ้าดูดีกว่าในรูปถ่าย  และราคาน่าสนใจ วางแผนการตลาดดีๆ  ( เห็นโฆษณา Freed แล้วเครียด มันอึมครึมยังไงก็ไม่รู้ เหน็บ Honda ซะหน่อย 555 )  คงจะขายได้อย่างที่นิสสันตั้งใจไว้ครับ

ออฟไลน์ pond

• **
ฮื่มน่าสน ราคาผมว่า น่าจะเริ่มต้น 7.5แสนบาท รุ่นtop 8.5แสนบาท  คนจะได้มีโอกาสเลือกซื้อได้มากขี้นคับ (แค่ความคิดเห็นนะคับ   ถ้าเป็นจิง  ก็ดีใจด้วยคับ)

ออฟไลน์ gatasila

ผมว่าน่าจะถึงล้านแหงครับล้านต้นๆถึงปลายๆ แต่ไฟหน้ากลมๆไม่มีจะสวยกว่าไหมเอ่ย

ออฟไลน์ Can

• **
ถ้าราคาไม่แรงก็คงได้แค่เครื่อง HR16DE ถ้าเอาเครื่อง DDT ฉุนจมูกมาก็คงเกินล้านไปไกลแน่

ของดีราคาถูกไม่มี ถ้าเรายินดีจ่ายแค่แปดเก้าแสน บริษัทก็ต้องทำต้นทุนให้ได้ซึ่งก็คงได้เครื่อง HR16DE มา

ว่าแต่ไฟหน้าของรุ่นนี้ทำไมมันเยอะจัง มันไฟอะไรของมันบ้างล่ะ ซื้อมาเปิดผิดๆถูกๆจะโดนด่าว่าโง่ไหมนี่

ออฟไลน์ remontage

ราคานี่มันตั้งได้ยากดีแฮะ นิสสัน จุก นี่

ครอสโอเวอร์ SUV แต่ระดับ B-segment

B-segment เต็มที่อยู่ที่ 7แสน + ค่าครอสโอเวอร์อีกแสนนึง

อยากได้ เครื่อง HR16DE   ต่ำสุด 788,000-860,000
          เครื่อง MR16DDT   ต่ำสุด 870,000- 960,000 (เกือบได้ปาเจโร่สปอร์ตเลยนะนี่)

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ถ้ามันตั้งรายากนัก ติดนู่นติดนี่

ก็เอา Qashqai กับ Juke เข้ามาพร้อมกัน แล้วเอา X-Trail ที่ทำตลาดกั๊กๆ ออกไป

ใส่ใจกับลูกค้าภูมิภาคนี้หน่อย  >:(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ tsmart

• **
เห็นด้วยว่าราคา ควรจะ 800000-900000 ถ้าแพงเกินคงไม่ไหว่เพราะยังไงคนส่วนใหญ่ก็ดูที่ขนาด cc อยู่ดี
อีกอย่างคงต้องกูราคา suzuki sx4 เทียบกันด้วย คงต้องไม่แพงกว่ากันมาก

ออฟไลน์ 2k

.................................................. ดวงไหนคือไฟหน้า?   ???
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Buffy

ไม่เกินล้าน ผมว่าน่าสน

ออฟไลน์ Blur

190 แรง ขับ 4 ประกอบดี ไม่กระป๋อง
สวยแบบในรูป ข้างในมาครบๆ
ผมให้ 1.5 ยังไหว แล้วจะเป็นนิสสันคันแรกของผมเลย
สวย โดนมาก

ถูกไปก็ไม่น่าสนมันจะเกร่อ แล้วจะดูเป็น Jazz 4X4
โดนเทียบกับ Jazz ปุ๊ป จะตามรอย TIIDA ไปอีกนะ (เอาขับ 2 มาโดนแน่ๆ)
วางตำแหน่งการตลาดดีๆ ไม่งั้นพลาดอีก

แต่ผมกลัวมันจะไปที่เลข 1. ปลายๆน่ะสิ เหอๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ผมว่านะ

ถ้ามีใครออกรถคันนี้มา

ยังไง ก็มีคนมองทั่วเมืองแน่นอน

ราคาคงไม่เกี่ยง (น่าจะกลุ่มเดียวกับ Cube)

แต่ถ้าจะให้เหมาะสม

ประมาณไม่เกิน 950,000 บาทก็น่าจะโอเค

ต้วล่างสุด ประมาณ 770,000 บวกลบนิดหน่อย

อัดออพชั่น+โฆษณาเยอะๆ+เลือกพรีเซนเตอร์ดีๆ

รับรอง รุ่ง!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
ราคาเหรอ ไม่รู้สิถ้าเป็นซับ ครอสโอเวอร์ ขอสักเจ็ดปลายแต่ไม่ควรเกินล้าน หรือล้านนิดๆ ได้
ดูภายในแล้วคิดว่าเรตราคาต้องประมาณ ฮอนด้าฟรีดแน่ๆ

ปล คิดว่าหน้ารถและไฟหน้าแบบนี้ผ่านไหมคะ เดี๊ยนของเพ่งนานๆ หน่อย คิดว่าโอเคนะ
เส้นสายด้านข้าง ด้านหลัง สวยหมดเลย มีไฟหน้านี้แหละขอดูนานๆ หน่อย แต่ถ้ามันรวมไฟกันไว้ตำแหน่งเดียว
แล้วทุกอย่างด้านหน้าเหมือนเดิมมันจะสวยกว่านี้ไหมหนอ ส่วนภายในก็ออกแนวหลุกโลกนิดๆ ฉีกแนวตรงเล่นสีแดงนี่แหละ
เห็นแล้วรถทั้งคันทำให้ได้กลิ่น มินิ ครอสโอเวอร์ที่เพิ่งเปิดตัวเหมือนกันนะนี่

ออฟไลน์ Nioka

Juke อ่านออกเสียงภาษาไทยว่าอะไรอะครับ

ความหมายคืออะไร มีที่มาที่ไปหรือป่าวครับ

จริงๆอยากรู้ว่ามันอ่านว่าอะไร- -"

ออฟไลน์ PREM

ผมอยากให้ขายทั้ง 2 เครื่องเลย
คือ HR16DE CVT ขับ 2 ตั้งราคาเริ่มต้นประมาณ 800,000 ท็อปสุดไม่เกิน 950,000
กับ MR16DDT CVT ขับ 4 เอาเข้ามารุ่นเดียวพอ (รุ่นท็อปสุด) ขายคนอยากได้เครื่องแรงเท่านั้น ราคาหลักล้านได้ แต่อย่าเกิน 1,125,000

ผมว่าหน้าตารูปทรงแบบนี้ กลุ่มคนซื้อคงไม่ใช่กลุ่มเดียวกับ X-Trail แน่
แต่ทา่งที่ดีกันเหนียวไว้ เลิกขาย X-Trail ดีกว่า แล้วทุ่มทุนกับรุ่นนี้แทน 
หรือถ้าไม่อย่างนั้น ผมว่าอัพเกรด X-Trail ให้ออพชั่นเยอะๆ เอารุ่น 4x4 เข้ามา ราคาจะไ้ด้สูงขึ้นไปเท่าๆ กับ CR-V เจ้า Juke จะได้มีที่ยืนแบบสบายๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Chris Evn

อย่าให้ราคาเป็นแบบ Freed แล้วกัน

ออฟไลน์ koruru

อยากได้เครื่อง เทอร์โบ
ถ้าเครื่องเทอร์โบมา ขอราคาซัก 1.05-1.09 ผมสนใจคับ

ออฟไลน์ CRO

อยากได้เครื่อง เทอร์โบ
ถ้าเครื่องเทอร์โบมา ขอราคาซัก 1.05-1.09 ผมสนใจคับ
ด้วยคนครับถ้า DDT 4x4 มานะ ราคาอย่าไหลไปเกิน 1.2 - 1.3 ละ  ;)

เอามาแล้วปรับปรุง 0 และ sale ด้วยจะดีมาก เพราะเกิดเจ้า march ขายดีน้ำไหลไฟดับยังฉุดไม่อยู๋นี่ ผมว่าที่ 0 มีปัญหาแน่ๆ อุอุ
( ยังเสียดายเลยที่แม่ไม่ได้ซื้อน้องธิดาเพราะ sale บ้าๆคนนั้น อุอุ )

ออฟไลน์ Blur

ถ้าเปิดราคามาสวยๆ Nissan Juke
ถ้าเปิดราคามาไม่สวย Nissan "จุก"!

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
มันแปลกๆอะ ไฟเลี้ยวกับไฟหน้าอะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ดูแล้วมันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้อะครับ

ราคาขอสัก 8.5 - 9.25 แสนบาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 22:07:04 โดย integra »

ออฟไลน์ prai

ถ้ามันตั้งรายากนัก ติดนู่นติดนี่

ก็เอา Qashqai กับ Juke เข้ามาพร้อมกัน แล้วเอา X-Trail ที่ทำตลาดกั๊กๆ ออกไป

ใส่ใจกับลูกค้าภูมิภาคนี้หน่อย  >:(

+1 ครับ^^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถ้าดูตัวรถเจ้าจูเก้เลยน่าจะสักประมาณ  800,000-950,000

แต่มันจะชน X-trailแล้วละสิ ก็เลยน่าจะกดลงมาที่ 680,000-800,000 ให้คร่อมๆทีด้าน่าจะดีนะผมว่า

ออฟไลน์ chai99

ดูจากขนาดเครื่องแล้ว ราคาไม่ควรเกิน CRV ครับ
ผมว่าสวยดีนะ

ออฟไลน์ JiNX

• **
แพงกว่าทีด้าประมาณ 100,000 บาท จะดีมาก  ;D

ภาพหลายๆ มุมครับ
http://www.nissanpress.co.uk/juke/html/photos-ext.htm

ขอเป็นตัวtopเครื่องเทอร์โบ 4x4 ราคาไม่เกิน1.1ล้านพอ ส่วนตัวถูกสุดก็ประมาณ790,000บาท

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้ายากนอนกินไปนานๆ เริ่มที่ 635000 จบที่ 900000  ถ้าได้ราคานี้ อย่าว่าแต่ vios เลยครับ civic ยังมีแหงนมามอง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้