ผู้เขียน หัวข้อ: before valentine's ซวยก่อนตรุษจีน  (อ่าน 4147 ครั้ง)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
before valentine's ซวยก่อนตรุษจีน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 07:38:29 »
เมื่อวานเกิดอุบัติเหตุครับ
เหตุการณ์ก็คือว่า ผมขับรถลงทางด่วนมา (ในขณะนั้นตอนที่ลง การจราจรติดขัด)
พอลงมาพื้นราบได้แล้ว ถนนมี 3 เลน
ตอนแรกผมอยู่เลนซ้ายก่อน จากนั้นติดรถคันข้างหน้า จึงหักออกขวา เพื่อที่จะเข้าเลนกลาง
แต่หักเข้าไปได้ยังไม่ถึงครึ่งเลน เพราะติดรถคันข้างหน้าซึ่งไปไม่ได้
(ยืนยันว่าไม่ใช่การไปเบียดรถคันอื่น เพราะขวามือผมตอนนั้น รถคันข้างหลังห่างจากผม 2 คันได้)
หลังจากนั้นขณะที่ผมจอดนิ่งๆ อยู่ได้ไม่ถึง 10 วินาที
ทันใดนั้นเองก็มี สิบล้อ คันนึงวิ่งมาเบียดที่ด้านข้างรถ
ตอนที่โดนประตูนั้น ผมบีบแตรลั่นยาวๆ แต่มันไม่ยอมหยุด
ยังขับต่อ ไล่ยาวครูดไปยังกระจกหน้าคนขับทั้งบ้าน จบที่กระจกมองข้างพับหันหน้าไปด้านหน้า
ซึ่งลักษณะนี้ มาในทำนองที่ว่า "กูไม่ให้มึงแซงซะอย่าง"

ผมฉุดมาก พอลงจากรถได้ เดินไปเอาเรื่องกับคนขับ
แต่มันทำหน้าเหยเก พร้อมกับบอกว่าเดี๋ยวจะเรียกประกันให้

ตอนแรกคิดว่าคงไม่มีปัญหา เพราะรถเราจอดเฉยๆ โดนเขามาชน แผลมันไม่ใหญ่มาก กระจกประตู กับกระจกมองข้างเป็นรอยนิดหน่อย ก็พอทน
แต่พอประกันแต่ละฝ่ายมา ฝ่ายโน้นกลับบอกว่าเราไปเบียดเขา
สุดท้ายตกลงไม่ได้ ประกันเลยบอกว่าต้องไปโรงพัก
แต่จากประสบการณ์ผม ผมเสียเปรียบแน่นอน เพราะรถเรายังไม่เข้าเต็มเลน
ไปถึง ตำรวจก็คงสรุปให้เป็นประมาทร่วม เผลอๆ ยังต้องโดนจ่ายค่าปรับกันทั้งคู่อีก เสียเวลา
แถมจากจุดเกิดเหตุ ขับรถไปโรงพักแถวนั้น ฝ่าการจราจรแบบติดๆ ก็อีกเกือบชั่วโมงกว่าจะถึง
ผมเลยจบตรงนั้น ยอมประมาทร่วมไป แม้รถเราจะประกันชั้น 1 แต่ก็แค้นใจกับพวกหน้าตัวเมีย
แถมตอนแยกย้าย ยังมีมายิ้มกรุ้มกริ่มอีกต่างหาก  >:(

คนถ่อยมันมีเยอะครับ ระวังอย่าประมาทเองเป็นดีที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 07:40:39 โดย GUDJA-MAN »

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
Re: before valentine's ซวยก่อนตรุษจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 07:55:53 »
ใจเย็นๆครับ เห็นใจมาก เอาไปทำสีใหม่เดี๋ยวก็หล่อเหมือนเดิมแล้วครับ :D
GAG

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
Re: before valentine's ซวยก่อนตรุษจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:32:10 »
น้องออส ตัวท็อป รุ่นสุด love ของพี่จิมซะด้วย

ขอให้กลับมาสวยเร็วๆครับ  :)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:48:12 »
ไอ้คู่กรณีนี่ถ่อยจริงๆไม่มีเถียงครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 11:23:12 »
เป็นผมยอมเสีย 500 บาทถอดรองเท้ามาทุบปากมันหน้าสถานีตำรวจนั่นแหละ ข้อหากวนทรีน  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ aob

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 11:24:15 »
เมื่อวานผมเหมือนกัน
ขับมาดีๆ กำลังจะเลี้ยงขวา ( เปิดไฟบอกแล้ว..แบบนานด้วย)
เกือบเจอคนขับมาแบบจี้ตูดชนแล้ว..ไม่รู้จะจี้ไปทำไม >:(

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 11:54:10 »
พวกนี้ ทำไม ทำตัวไร้การศึกษาแบบเนี่ยครับ

น่าเห็นใจจริงๆครับ

>:(

..

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 15:04:45 »
น่าเห็นใจเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ ถึงจะเสียหายไม่มาก แต่ผมว่าเห็นรอยแผลทีไรก็คงจะเจ็บใจน่าดูอ่ะครับ

ผมก็ไม่ค่อยอยากยุ่งด้วยกับรถใหญ่เท่าไรหรอก ถึงบางครั้งจะโดนกระทำให้อารมณ์ขึ้นบ่อยๆ ก็เถอะ ขี้เกียจเสียเวลากับมันครับ(เสียเวลา เสียอารมณ์ แถมเสียตังค์ด้วยครับ)

ปล.พวกนี้มันนึกว่ารถใหญ่ข่มรถเล็กได้ครับ แต่มันไม่ทันนึกว่ากระสุนนัดเล็กๆ สามารถล้มคนขับรถคันใหญ่ได้อ่ะ(พวกนี้มันยังไม่เจอคนใหญ่จริง เหมือนที่ผมเคยเห็นในเหตุการณ์น่ะครับ น่ากลัวโคตร!!)
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 07:57:48 »
เป็นผมยอมเสีย 500 บาทถอดรองเท้ามาทุบปากมันหน้าสถานีตำรวจนั่นแหละ ข้อหากวนทรีน  :P

คุ้มๆ  :D

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 15:59:39 »
ก็เพราะมันถ่อยนี่แหละถึงได้ขับรถบบรทุก จะทำอย่างอื่นคงไม่มีใครรับมันทำงาน

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 21:37:33 »
เฮ่อ...อ่านแล้วกลุ้มแทน

เพราะอย่างไร แม้เราจะจอดเฉยๆ แค่ผิดเลน ก็เสียเปรียบเห็นๆ

แต่จริงๆแล้ว ถ้ามีเวลาว่างมากพอ ไปคุยกับตำรวจก็ได้ครับ
เอาให้เสียเวลาเยอะๆ ให้วุ่นวายเยอะๆ เสียเงินค่าปรับนิดหน่อยช่างมัน
และเอาเข้าจริงๆ ก็ไม่เสียเงินค่าปรับหรอกครับ
เพราะตำรวจ จริงๆเขาก็เห็นใจเรานะ
ถ้าเราโดนในลักษณะถูกรังแกแบบนี้ อย่างเก่งเขาก็ไกล่เกลี่ยให้เราครับ
เผลอๆฟลุ๊กๆ อาจจะเป็นฝ่ายถูกก็ได้นะ เพราะตำรวจหมั่นไส้คนขับอีกคนไงครับ

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 02:01:40 »
ผมก็เคยเจอพวกที่คุยแล้วไม่ยอมจบทั้งๆที่ผิด รถตู้วินมันขับรถมาเบียดผมก่อนหน้าจะเบียดผมก็บีบแตรลั่นยาวเลยครับแต่ก็ไม่ยอมหยุดกลับหักออกมาเบียดอีก แล้วขับหนีอีกต่างหาก แต่เนื่องจากคู่กรณีป้ายแดงผมก็เลยต้องขับไปปาดหน้าเค้าเพื่อให้เค้าหยุด(ไม่งั้นคงหนียาว ป้ายแดงแจ้งอะไรก็ไม่ได้ด้วย) ผมก็ลงไปคุย ผมก็คุยกับเค้าดีๆว่าหนีทำไม เค้าบอกว่าไม่รู้เรื่อง แล้วบอกว่าผมไปเบียดเค้า ผมก็เถียงกับเค้า พอเค้าเถียงไม่ขึ้นด่าเราอีก(เฮ้ยเซง) จากนั้นย้ายสถานที่ไกล่เกลี่ย ซึ่งดูจากการจอดรถแล้วถอยเกือบสิบรอบยังไม่เข้าที่เลยขับ(ขนส่งปล่อยมาได้ไง อันตรายต่อผู้โดยสารนะครับ) พอประกันมาคุยกันเสร็จ ประกันทั้งคู่ก็บอกว่าคู่กรณีผมผิดแต่ยังไงก็ไม่ยอม เถียงอย่างเดียวหาว่าผมเป็นเด็กเลี้ยงแกะอีก(ลูกตัวเองยังบอกเลยว่าแม่ไปเบียดเค้า) สุดท้ายไปที่สน.คุยกับสารวัตๆยังส่ายหัวเลยครับ(ผู้หญิงใต้นี่ร้ายจริงๆปากจัดด้วย ปล.บางคนนะ) สุดท้ายสารวัตบอกจบๆกันไปประมาทร่วมแล้วกัน ผมก็โอไม่อย่างนั้นไม่จบซะทีรำคาญมากปากก็จัดด่าผมอยู่ได้

ปล.อยากให้ขนส่งดูแลเรื่องพนักงานขับรถสาธารณะดีๆหน่อยนะครับ อันตรายต่อส่วนรวมมาก อย่างเห็นแก่เล็กแก่น้อยเลยครับ