ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับกระจกไฟฟ้ารถ honda (new city)  (อ่าน 4659 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_chien

• Newbie
  • *
สงสัยเกี่ยวกับกระจกไฟฟ้ารถ honda (new city)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 16:32:44 »
คือว่ากระจกไฟฟ้าของ honda new city รุ่น  v (abs) ด้านหน้า ซ้ายและขวา เวลากดเลื่อนกระจกขึ้นจนสุดแล้ว พอกดเลื่อนขึ้นซ้ำอีกมันก็ยังเหมือนขยับขึ้นได้อีกนิดหนึ่ง  ก็เลยอยากรู้ว่ามันเป็นอาการของกระจกตกหรือเปล่า  แต่ด้านหลังทั้งสองข้างไม่เป็น....(กดขึ้นจนสุดแล้วพอกดขึ้นซ้ำอีกไม่ขยับเลย)

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
Re: สงสัยเกี่ยวกับกระจกไฟฟ้ารถ honda (new city)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 17:30:36 »
เดี๋ยวเย็นนี้ไปทดลองก่อนนะครับ

แต่คิดว่าเป็นเรื่องปกติครับ

:D

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
Re: สงสัยเกี่ยวกับกระจกไฟฟ้ารถ honda (new city)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 22:23:14 »
เงอะ ลามจากรุ่นพี่ป่าวเนี่ย

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 22:48:54 »
ทดลองมาละครับ

ไม่เป็นนะครับ ปิดทีเดียว แน่นดี ไม่มีก๊อก สอง สาม สี่ ครับ

ถ้าไม่สบายใจ เอาไปเช็คที่ 0 ใกล้บ้านดีกว่าครับ

:D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 00:33:55 »
ของผม บางทีก็เป็นครับ

และจะบอกว่า ในรถบางคัน อย่าง Volvo S80 ที่นำมาลอง ก็เจอเรื่องแบบนี้เหมือนกัน

ผมไม่ค่อยมีปัญหากับเรื่องนี้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ k_chien

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:02:35 »
รถคันนี้แม่บ้านเป็นคนขับ...(ขับอย่างเดียว) นานๆที่เราจึงจะมาดูแลตรวจเช็คให้เพราะทำงานคนละอำเภอ...อีกประมาณสองเดือนก็ครบกำหนดเข้าเช็คที่ศูนย์แล้ว...ถ้ามันไม่ขยับลงมากขึ้นก็คงรอให้ศูนย์เช็คให้ตอนนั้นเลย...เพราะดูแล้วมันเลื่อนลงมานิดเดียว...แค่ขยับตัวได้เท่านั้น...

ออฟไลน์ nead_p

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 09:16:14 »
เก็บข้อมูล city ครับ
ยังไม่ได้รถเลย อีก 1 เดือนกว่าจได้รถ
รอจนหายตื่นเต้นแล้ว

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 22:03:54 »
Jazz ที่บ้านผมก็เป็นครับ

แต่ว่ามันก็ปกตินะครับ