ผู้เขียน หัวข้อ: หลักฐานที่เชื่อว่า spy shot ล่าสุดภาพนี้(ชัดกว่าเดิม) คือเจ้า MARCH 12 มีนา 2010  (อ่าน 10202 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

จากคอลั่มน์ " ตะลึง!! ภาพลายเส้นพิมพ์เขียว Nissan March 2010 โฉมใหม่ ของแท้ไม่ต้องเดา "
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=786:--nissan-march-2010--&catid=48:spyshot&Itemid=55
เขียนโดยท่าน HOMY DEMIO เมื่อ 17 ต.ค ปีที่แล้ว

จากนั้นเอาภาพรถ  spy shot ล่าสุด (ชัดกว่าเดิม) จากเวปคลับไทยมาร์ช
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=247.msg2902;topicseen#msg2902

ท้ายสุดเอาเนิ้อหา รูปภาพ มาวิเคราะห์จับแพะชนแกะ เลยได้ออกมาเป็นชื่อเรื่องของกระทู้นี้ครับ

1.  ตำแหน่งฝาน้ำมันบริเวณด้านท้ายเหนือซุ้มล้อฝั่งซ้าย

2. ช่องกระจังรับลมบานใหญ่ที่กันชนหน้าและบานกระจกหน้า

3. ข้อนี้ถ้าซื้อหวยงวดนี้ก็ถูก3ตัวตรงๆ ไม่ต้องไปเล่นโต๊ดให้เมื่อยตุ้มเม้ง

" บั้นท้ายถูกออกแบบให้คล้ายรุ่นปัจจุบันแต่ย้ายป้ายทะเบียนไปยังบริเวณกันชนท้าย แทนที่จะอยู่ตำแหน่งฝากระโปรงท้ายเช่นเดิม"

ออฟไลน์ Ruksadindan

หน้าแอสตั้นมากครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขอให้ Nissan รีบปรับปรุงบริการหลังการขาย และ เพิ่ม จำนวนศูนย์อีกนิดหน่อย

แล้วก็นอนรอความสำเร็จได้เลย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
ภาพมันชัดเจนอยู่แล้วครับ

และก็ได้เสียเงินแน่ ๆครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

^
^
ตามที่ท่าน Disk คอมเม๊นท์ด้านบน <----- Nissan NMT ได้ยิน & อ่าน ชัดนะครับ

สรุปเนื้อหากระทู้นี้คือ รูปลายเส้นที่เอาไปจดลิขสิทธิ์ไว้ตั้งแต่ปี2009 ตามคอลัมน์ของท่านHOMY
รูปร่างหน้าตาแทบจะไม่ผิดเพี๊ยนกับรถที่จะขึ้น showroom วันที่ 12 มีนา 2010 นี้ค่อนข้างแน่ครับ

ข้อมูลจากเซลที่ไปอบรมล่าสุดและเอามาโพสท์ไว้ตามบอร์ดรถ

มีข่าวมาบอกครับ พอดีเมื่อวาน วันที่ 11/02/53 เพื่อนผมได้เข้าไปอบรม Sale มาแล้ววันแรกเลยครับ....
เลยเอาข้อมูลจากการอบรมของ NMT มาฝากเพื่อนๆครับ
- ตัวรถจริงยังไม่ให้เห็นนะครับ....เขาเอาผ้าปิดไว้เหลือแต่กระจก...แต่ให้เข้าไปนั่งทดลองขับได้
   อยากจะบอกว่าภายใน คล้าย Mini พวงมาลัย 3 ก้าน กลมๆน่ารักๆ เพื่อนบอกว่า สวยมาก..ถ้าเทียบกับ ยาริส กว้างพอๆกันแต่ยาวกว่า มี ABS ทุกรุ่น
- ส่วนเครื่องยนต์ จะมีสองรุ่น คือ เบนซิน-ดีเซล
  เครื่อง เบนซิน ขนาด 3 สูบ 1,298 CC ดีเซล 3 สูบ1,398 CC   
  รหัสตัวเครื่อง เบนซิน ใช้ตัวเดียวกับ Tiida คือ HR12 DE
- ตัวธรรมดา จะไม่มีวัดรอบ ล้อเป็นกระทะล้อเหล็กขอบ 14 ถ้าเป็นตัว Up ถึงจะมีวัดรอบและล้อแม็กซ์ขอบ 15 ครับ  ระบบเกียร์ CVT ควบคุมด้วย คอมพิวเตอร์ ASC Logic
- ถ้าเป็นตัว Top จะมีกุญแจ Intelligent Key และมีระบบดับเครื่องยนต์ อัตโนมัติ เมื่อคลาย เบรค เครื่องยนต์จะติดเอง
   คล้ายๆกับระบบ Hy Brid และมีโหมดบันทึกข้อมูลส่วนตัว เช่น วันเกิด,ข้อมูลสำคัญต่างๆ ฯลฯ
- ฝาท้ายด้านหลัง..จุได้ถึง 241 ลิตร มีฉากกั้นแบบ Tiida H/B แผงข้างเป็นสี เมทาลิค เบาะหลังพับได้
- ส่วนสีจะมีให้เลือกเป็นแบบ สีแบบสดๆ กันไปเลยครับ เช่นสีส้ม,ดำ,เขียว,ฟ้าอ่อน ฯลฯ แต่จะไม่มีสีบรอน์ทอง ครับ
- ส่วนชุดแต่งจะมีมาจากโรงงานเลยครับ แบ่งออกเป็น 5 Package ครับ
เช่นชุดที่ 1 เซ็นเซอร์ถอย+DVD+จอถอย 
     ชุดที่ 2 เซ็นเซอร์ถอย+ชุดแต่งรอบคัน+สปอย์เลอร์
อันนี้เพื่อนบอกมาว่าจดมาไม่ทัน (ทางบริษัทแม่เขาไม่ให้เอกสารออกมาเลยครับ ต้องจดและจำกันเอาเอง)

:) 

ภาพมันชัดเจนอยู่แล้วครับ

และก็ได้เสียเงินแน่ ๆครับ

เวป motortrivia เอาลายเส้นมาลงสีให้เเหมือนที่จะขายจริง ให้รู้สี รู้ดำรู้แดงกันไปเลย

ออฟไลน์ motion

• Full Member
รีบไปจองดีกว่า ! ;D

รีบไปจองดีกว่า ! ;D

พี่อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เห็นครับ ....

รอ spy shot ภาพบนหลังคาก่อน ตอนนี้ขาดหลักฐานสำคัญคือภาพเสี้ยววงพระจันทร์บนหลังคา

ภาพ spy shot ถ่ายออกมาอาจจะเป็นหลังคาพระจันทร์ Moon Roof ที่ขัดแย้งกับภาพเสก็ตช์ก็ได้ ( ผมฝันไป หุหุ)

;D

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
มมมมมมมมมมีดีเซลด้วย วววววววววว้าว
 บะแล่วๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ icutou

• Newbie
  • *
โอ้ว เธอได้ข่าวมาก่อนเจ๊จิมมี่ของฉันได้ไงย่ะนี่

แสดงว่า ไปไปตามคาดหมายของฉัน ว่าต้องรีบออกก่อน

ก่อนสถานะการทางการเมือง จะทำให้น้องมาร์ชของเราไม่ร้อนแรง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ใกล้ขึ้นทุกวันแล้วแหะวันเปิดตัว
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

น่าสนใจตรงดีเซลนี่แหละ  :)

ออฟไลน์ Satanic za'

ดีเซล กับ CVT มันจะเวิร์คเร้ออ 

เกียร์มันจะรูดเพราะแรงบิดหรือเปล่าอะ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ต้องไปลองก่อน อิอิ  ;D เพราะจริง ๆ แล้วยังรอ Fiesta อีกตัวง่ะ  :P

ออฟไลน์ remontage

มี abs ทุกรุ่น เริ่มแจ่มครับแบบนี้

มีดีเซลอีก เข้าท่าล่ะ  เริ่ด

แต่ ถ้าเฟียสต้าTDCI ออกมาต้องดูผลทดลองขับแล้วล่ะ

แค่ข้อมูลที่ได้นี้ก็อยากจองแล้ว
ใช้ไปสักสองสามปี ค่อยเอาjuke ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 20:14:49 โดย remontage »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
อืม รอดูตัวจริงครับ  . แล้วเสี้ยวพระจันท์ มันคือไรหรอครับ ไว้ทำไร

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
 ;D นี่รูปที่ดีที่สุดแล้วเหรอเฮ้อๆ รอดูตัวจริงจนเหยือกแห้งแล้ว อยากเห็นขอรับกระผม

ออฟไลน์ kgb_spy

• Newbie
  • *
น่าจะเริ่มต้นที่ 3 ครึ่ง นะ ตัวท็อป อยู่ที่ 4.7 กว่าๆ อิอิ

ออฟไลน์ koruru

อย่าเชื่อให้สิ่งที่เห็น อย่าเห็นในสิ่งที่เชื่อ

รออีกไม่เกินเดือน ความจริงก็จะปรากฎ แล้วคับ

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
มีข้อมูลบางอย่างจากคุณ udomsak2007 ที่เพี้ยนไปจากความเป็นจริงบ้าง ผมไม่แน่ใจนะครับว่าผู้เข้าอบรมจะจดบันทึกข้อมูลมาได้ถูกต้องแค่ไหน แต่ที่แน่ๆ คือ
1. ไม่มีเครื่องยนต์ดีเซลขายในตลาดเมืองไทย
2. เครื่องยนต์ที่ใช้ เป็น HR12DE เบนซิน 3 สูบ 12 วาล์ว 1,198 ซีซี.