ผู้เขียน หัวข้อ: [ กระทู้นอกเรื่อง #3 ] ไปรับเครื่องที่เคลมมาแล้วครับ แต่คิดแล้วไม่เอาไปดีกว่าอีก  (อ่าน 4049 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ภาคแรก : http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4426.0
ภาค 2 : http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4468.0

วันนี้ไปรับเครื่องมาแล้ว

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าช่างได้แกะเครื่องแล้วประกอบใหม่ให้แล้ว

ทุกอย่างปกติเรียบร้อยแล้ว

พอไปรับปัญหาเรื่องปุ่มก็หายไปครับ

ส่วนบริเวณที่เผยอยังอยู่ ซึ่งคงทำอะไรไม่ได้แล้ว

เลยทำใจครับ เพราะคงแก้ยาก

แต่เล่นไปสักพักเดียว

อาการทุกอย่างกลับมาหมดเลยครับ

แถมพ่วงมาอีกจุดนึงด้วย

คือปุ่มที่กดวางสายมีเสียงครับ

อารมณ์พุ่งปี๊ดเลยครับ

บีบโทรศัพท์แน่นเลย

ดีที่วัสดุเป็นเหล็ก

ไม่งั้นคงไปแล้วละครับ

ปล. ทำไมปุ่มเดี๋ยวเป็น เดี๋ยวก็ไม่เป็นเนี่ย ( ตอนที่เป็นนี่กดแล้วมีเสียงดังออกมาชัดเจนเลยครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 17:51:18 โดย integra »

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เป็นผม ผมเคลมอีกครับ

ให้มันรู้ไปสิ >:(
"Lose who you are to save what you love."

เป็นผม ผมเคลมอีกครับ

ให้มันรู้ไปสิ >:(

ผมว่าจะเปลี่ยนมาที่ Nokia เซนทรัล พระราม 2 แทนละครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องปุ่มกดนี่สงสัยจะเป็นปัญหาครั้งใหญ่ของ Nokia แล้วล่ะคับ
อ่านกระทู้เดิมๆ แล้ว เท่าที่จับหลักได้คือ ไม่เป็นทุกเครื่องใช่มั้ยคับ
ของผม 5320 xm ก็มีปัญหาเรื่องปุ่มกดเหมือนกัน แต่ต่างกันที่ เป็นทุกเครื่องที่เคยจับมา
คือปุ่มกดเมนูตรงกลาง (ในวงปุ่มลูกศร) ประกอบไม่สนิทคับ ถ้ากดไม่ถูกตรงกลางปุ่ม
ปุ่มก็จะเอียงไปด้านที่กด เหมือนมันจะหลุด
อีกปุ่มคือปุ่มเครื่องเล่นเพลงด้านข้าง ปุ่มประกอบไม่แน่น เหมือนจะหลุดทุกครั้งที่กด
ตอนแรกก็ว่าจะเคลม แต่ก่อนซื้อได้ลองเล่นเครื่อง Demo มา 2 เครื่อง และเล่นเครื่องขายจริงอีก 1 เครื่อง และก็ได้ซื้อเครื่องตัวเอง หลังซื้อก็ได้เล่นเครื่อง Demo อีก 3 เครื่อง ขายจริง 1 เครื่อง สรุปทุกเครื่องที่ได้จับมาเป็นกันหมด และเป็นแบบเดียวกันเป๊ะด้วย เลยไม่เคลม คงเป็นปกติ งานประกอบไม่เนียน ใช้มา 1 ปีกว่าแล้วคับ ปุ่มก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่มีิอะไรเสียหาย แต่จะมาปวดหัวที่ระบบภายในมากกว่า เริ่มจะรวนบ่อยขึ้นแล้ว บางทีก็เซ็งๆ เหมือนกันคับ ใช้ Nokia มาตลอด (มีนอกใจไปหา Samsung กับ i-mobile บ้างนิดหน่อย แต่ก็วกมาใช้ Nokia เหมือนเดิม) ไม่เคยผิดหวังเท่าเครื่องนี้เลย (เครื่องเก่า 6030 งานประกอบก็พอๆ กัน ใช้ไปปีเดียววัสดุลอกเพียบ แต่ดีที่ว่าระบบภายในไม่มีปัญหา เลยยังไม่ผิดหวังเท่าไหร่) ถ้าไม่ติดว่าเสียงมันดีนะ ก็อยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เหมือนกันคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โอ้ เวรกรรม แย่จริงๆเลย ลองเปลี่ยนที่อีกทีครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่าเปลี่ยนศูนย์ที่เคลมก่อนเปลี่ยนเครื่องดีกว่ามั๊ยครับ
ฟังแล้วเหนื่อยใจแทน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

มันรวนเพราะเป็น symbian รึเปล่าครับ  ผมว่ารุ่นใหม่ดีกว่าพวกรุ่นที่อยู่ใน 3230 หรือ 7610 มากๆ แล้วนะครับ  ถึงจุดนี้ เป็นผมก็คงเปลี่ยนล่ะ
JC TU #54

มันรวนเพราะเป็น symbian รึเปล่าครับ  ผมว่ารุ่นใหม่ดีกว่าพวกรุ่นที่อยู่ใน 3230 หรือ 7610 มากๆ แล้วนะครับ  ถึงจุดนี้ เป็นผมก็คงเปลี่ยนล่ะ

เป็นเรื่องของคุณภาพการประกอบครับ

ไม่ใช่ระบบภายในตัวเครื่องครับ

เรื่องปุ่มกดนี่สงสัยจะเป็นปัญหาครั้งใหญ่ของ Nokia แล้วล่ะคับ
อ่านกระทู้เดิมๆ แล้ว เท่าที่จับหลักได้คือ ไม่เป็นทุกเครื่องใช่มั้ยคับ
ของผม 5320 xm ก็มีปัญหาเรื่องปุ่มกดเหมือนกัน แต่ต่างกันที่ เป็นทุกเครื่องที่เคยจับมา
คือปุ่มกดเมนูตรงกลาง (ในวงปุ่มลูกศร) ประกอบไม่สนิทคับ ถ้ากดไม่ถูกตรงกลางปุ่ม
ปุ่มก็จะเอียงไปด้านที่กด เหมือนมันจะหลุด
อีกปุ่มคือปุ่มเครื่องเล่นเพลงด้านข้าง ปุ่มประกอบไม่แน่น เหมือนจะหลุดทุกครั้งที่กด
ตอนแรกก็ว่าจะเคลม แต่ก่อนซื้อได้ลองเล่นเครื่อง Demo มา 2 เครื่อง และเล่นเครื่องขายจริงอีก 1 เครื่อง และก็ได้ซื้อเครื่องตัวเอง หลังซื้อก็ได้เล่นเครื่อง Demo อีก 3 เครื่อง ขายจริง 1 เครื่อง สรุปทุกเครื่องที่ได้จับมาเป็นกันหมด และเป็นแบบเดียวกันเป๊ะด้วย เลยไม่เคลม คงเป็นปกติ งานประกอบไม่เนียน ใช้มา 1 ปีกว่าแล้วคับ ปุ่มก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่มีิอะไรเสียหาย แต่จะมาปวดหัวที่ระบบภายในมากกว่า เริ่มจะรวนบ่อยขึ้นแล้ว บางทีก็เซ็งๆ เหมือนกันคับ ใช้ Nokia มาตลอด (มีนอกใจไปหา Samsung กับ i-mobile บ้างนิดหน่อย แต่ก็วกมาใช้ Nokia เหมือนเดิม) ไม่เคยผิดหวังเท่าเครื่องนี้เลย (เครื่องเก่า 6030 งานประกอบก็พอๆ กัน ใช้ไปปีเดียววัสดุลอกเพียบ แต่ดีที่ว่าระบบภายในไม่มีปัญหา เลยยังไม่ผิดหวังเท่าไหร่) ถ้าไม่ติดว่าเสียงมันดีนะ ก็อยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เหมือนกันคับ

ไม่ได้มีปัญหาทุกเครื่องครับ

แต่ที่ผมเจอมานี่มีปัญหาเรื่องปุ่มกดแทบจะทุกเครื่องเลย