ผู้เขียน หัวข้อ: //ประกาศ คลอดแล้ว "Headlightmag Trip 01.: วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX"26 ก.พ.นี้  (อ่าน 12942 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
      ในที่สุดวันที่เรารอคอยก็มาถึง  วันนี้เราจะขอประกาศอย่างเป็นทางการว่า

"เราจะเปิดรับสมาชิก Headlightmag.com เข้าร่วมกิจกรรมฉลองครบรอบ 1 ปี ของเว็บไซต์
ในชื่อ กิจกรรม "Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX"

โดยจะเป็นทริปที่นำสมาชิกจำนวน 18 ท่าน ร่วมทำการทดลองขับรถยนต์ 
MITSUBISHI LANCER EX  พร้อมทั้งเข้าเยี่ยมชมโรงงานประกอบรถยนต์
บริษัท MITSUBISHI MOTOR THAILAND CO., LTD  ณ แหลมกระบัง จังหวัดชลบุรี"   

กำหนดการในเบื้องต้น (อาจมีการปรับเปลี่ยนในภายหลัง)
             08:00    นัดพบ ณ สำหนักงานใหญ่บริษัท MITSUBISHI MOTOR THAILAND CO., LTD. (รังสิต) 
                           เดินทางได้ง่ายมาก คือ ขับรถไปตามถนนพหลโยธิน หรือวิภาวดั รังสิต
                           เลย ฟิวเจอร์ พาร์ค เลย ม.กรุงเทพ และ เมื่อเห็น มหาวิทยาลัย ธรรมศาสตร์ รังสิต
                           เตรียม เข้าทางคู่ขนานแรก ไปเลย (เผื่อพลาด ก็จะยังมีอีกทางเข้า คู่ขนานหนึ่ง)
                           จะเห็นสำนักงานใหญ่ ของ มิตซูบิชิ มอเตอร์ส อยู่ฝั่งซ้าย ติดถนน 

08:30     กล่าวต้อนรับจากผู้บริหารของทางบริษัท
             08:40     บรรยายสรุปข้อมูลรายละเอียด ของตัวรถ MITSUBISHI LANCE EX และเส้นทางที่จะใช้ใน
                           การทดลองขับในทริปนี้  จากนั้นถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน เป็นที่ละลึก
             09:20     เครื่องขบวนออกเดินทาง ตามเส้นทางที่ได้วางไว้
             11:20     พักรับประทานอาหารกลางวัน ณ
             12:20     ออกเดินทางไปยังโรงงานประกอบรถยนต์ฯ ณ แหลมฉบัง
             13:00     ถึงจุดหมายโรงงานประกอบรถยนต์ฯ แหลมฉบัง
                           กล่าวต้อนรับและบรรยายสรุป เกี่ยวกับโรงงาน พร้อมทั้งเดินเยี่ยมชมโรงงาน
             14:45     เดินทางกลับ สำนักงานใหญ่ MITSUBISHI (รังสิต)
             17:30     เดินทางถึงจุดหมาย
             ----------------------------------                           

โดยมีแขกรับเชิญอย่าง กลุ่มศิลปินประสานเสียง Seasons Five
ทั้ง 4 คน จะร่วมเดินทางไปกับเราครั้งนี้ด้วย

ดังนั้น ผู้ที่ได้ทำการลงชื่อในกระทู้ ไม่เป็นทางการ ก่อนหน้านี้
และผู้ที่สนใจเข้าร่วมทริปนี้ ขอรบกวนยืนยันการเข้าร่วมทริปนี้
อีกครั้งหนึ่ง  โดยการโพสข้อความ ดังนี้

- ยืนยันการเดินทางใน Webboard
                - พร้อมทั้งส่ง ชื่อ นามสกุล ชื่อเล่น อายุ
                  ที่อยู่ เบอร์ติดต่อกลับ e-mail
                  อาชีพ รถที่ใช้อยู่ปัจจุบัน
                  พร้อมทั้งเหตุผลของการเข้าร่วมทริปนี้
                  ทาง PM ข้อความไปยัง J!MMY

แล้วรอการติดต่อกลับโดยตรงจากเราอีกครั้ง เพื่อยืนยันสิทธิ์ในการเข้าร่วมทริปในครั้งนี้ครับ

รีบด่วน จำนวนจำกัด แค่ 18 คน เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 00:26:47 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สุดใบอ่อนเลยครับ อยากไปด้วยแต่กลัวจองที่ ไปแล้วไปไม่ได้จริงๆ เดียวขอบอกวันจันทร์แล้วกันครับ(ถ้ายังทัน)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
จองก่อนเลยครับ เคลียร์คิวเรียบร้อยทางสะดวกแล้วครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ joufo

อยากไปเพราะใช้ EX อยู่นี่สิครับ
แต่ไม่รู้จะว่างรึเปล่า ต้องรอ "คอนเซิ่ล" อีกทีครับ
(มันเป็นศัทพ์ที่เอาคำว่า คอมเฟิร์ม กับ แคนเซิ่ล มารวมกันหนะครับ)

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
คอนเฟิร์มครับบบบบบ  ^^  ฝากตัวด้วยนะครับ
Follow MEENnarin on Twitter

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เสียดายยยย วันนั้นติดสอบวันสุดท้ายพอดี อด T T

ออฟไลน์ jameskub

• Newbie
  • *
ผมอยู่พัทยา จะไปรอที่แหลมฉบังเลยได้ไหมครับ
ส่งรายละเอียดไปทาง PM แล้วนะครับ ;D ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

คอนเฟิร์มครับ

แต่ขอมีผู้ติดตามคนนึงนะ เดี๋ยวส่งชื่อไปให้  ;D

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ยืนยันการเดินทางอีกหนึ่ง !!!

ออฟไลน์ Arado_kung

confirm ครับผม เคลียร์คิวไว้แล้ว ขอแค่ไซด์งานผมไม่มีอะไรปวดหัวในวันนั้นละกันครับ

ออฟไลน์ koruru

confirm ครับผม
ไปด้วยคนคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เคลียร์คิวเรียบร้อยครับ ขอแค่งานไม่เข้า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
ขอไปด้วยครับ pmไปแล้ว ;D
GAG

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
pm ไปแล้วครับพี่

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
มายืนยันอีกหนึ่ง แล้วจะ PM จะตามไปนะครับ

ออฟไลน์ Jump

ไม่ว่างครับ รอชมภาพครับ อิอิ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Vaio man

• **
เอาด้วยคนครับ

จากที่ได้รับ PM มาบ้างแล้วนะครับ

ขอความกรุณา ดังนี้นะครับ

1. โปรดใส่อายุ มาด้วยครับ เราจะได้ดูความเหมาะสมในการจัดรถให้กับคุณผู้อ่านครับ

2. สำหรับคนที่คิดว่าจะได้ทดสอบรถกันเต็มที่นั้น อยากจะขอเรียนให้ทราบนิดนึงครับว่า
การขับเดินทางครั้งนี้ เราจะขับตามกันไปเป็นกลุ่มนะครับ และจะไม่มีการทดสอบอัตราเร่ง
หรือความเร็วสูงสุด ทั้งสิ้นนะครับ เป็นทริป ที่อยากให้คุณๆ ได้ลองขับรถ Lancer EX
ในแบบ ที่คนทั่วไปใช้งานกันจริงๆ มากกว่า เพราะเราจะเดินทาง กันบนทางหลวงแผ่นดิน
และเป็นตอนกลางวัน เราคำนึงเรื่องความปลอดภัยของคุณผู้อ่าน

อย่างไรก็ตาม อาจมีช่วงที่พอจะทำความเร็วได้ แต่ก็คงไม่บ่อยครั้งนักนะครับ

3. การโพสต์คอนเฟิร์มในเว็บบอร์ด อย่างเดียว ไม่เพียงพอครับ
ขอรบกวนโพสต์ รายละเอียดส่วนตัวอย่างที่แจ้งไปข้างบน ให้กับผมทาง PM หลังไมค์ด้วยครับ

งานนี้ ถึงก่อน มีสิทธิ์ก่อน ครบโควต้า 18 คนเมื่อใด ปิดรับทันที นะครับ

4. สำหรับท่านที่พักอยู่ใน ชลบุรี หรือใกล้เคียง และอยากไปพบกันที่โรงงานเลยนั้น
ขอปรึกษากับทางมิตซูบิชิ กันก่อนนะครับ ว่าจะโอเคหรือไม่อย่างไร เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:18:47 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ totu

• **
ผมไม่แน่ใจว่า PM ไปถึงยังครับพี่จิมมี่?
เนตมันเพี้ยนๆอ่ะ

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
มาคอมเฟิมครับ

กำลังจะ PM   ไปครับ

ขอบคุณครับ

ผมไม่แน่ใจว่า PM ไปถึงยังครับพี่จิมมี่?
เนตมันเพี้ยนๆอ่ะ

ทุกท่านที่ส่ง PM กลับมาแล้ว ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ
เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับผม

---------------------------

น้อง GAG
กรุณาระบุ อายุ ของน้อง มาให้พี่ด้วยครับ

----------------------------

พี่ jameskrub ครับ

ขออนุญาตเช็คกับทาง มิตซูบิชิก่อนนะครับ ว่าจะเป็นไปได้ไหม ในเคสของพี่ครับ ^_^'

----------------------------

Vaio Man

น้องยังไม่ได้ส่ง ข้อมูลลงทะเบียนมาให้พี่ ทางหลังไมค์เลย
ถ้าคนอื่นๆ เขาส่งมา จนครบ 18 คนก่อน
งานนี้ อดนะจ้ะ

แต่สำหรับใครที่พาดงานนี้ ยังมีจักอีกครั้งหนึ่งนะครับ
แต่เป็น ทริป ทลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ในเดือนมีนาคมนี้ เป็น ทริป 02 ซึ่งเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

เอาทริปนี้ ให้รอดก่อนเถอะ ^_^'
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 13:00:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ทำไมคอนเฟิร์มหลายรอบจังเฮียจิม ;D ไม่ได้เข้ามานี่เราพลาดแน่เดี๋ยว PMไปให้เดี๋ยวนี้แหละ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
คอนเฟิร์มครับ
หายากมากน่ะ งานแบบนี้อ่ะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ใกล้วันสอบมากๆครับ เทอมนี่หนักที่สุดในชีวิตมหา'ลัย...อด... หวังว่าจะมีงานแบบนี้อีกนะครับ ผมอยากไปmeeting จริงๆเลย T T
Beauty is in the eye of the beholder...

ครั้งต่อไป จะจัดขึ้นในเดือนมีนาคม ครับ
เดี๋ยวเราจะสรุปวันอีกทีครับ ก็คงจะแตกต่างจากทริปนี้ แต่ รถหนะ เหมือนกัน

ออฟไลน์ mappest

• Newbie
  • *
ไปโลดดดดดดดดดดด :o ;) ;D :D ::) :P

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมส่ง PM ไปให้แล้วครับคุณ Jimmy ได้รับแล้วยังไงแจ้งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ patzahut

PM confirm ไปแล้วครับ ถึงหรือไม่  รบกวนพี่จิมมี่แจ้งให้ทราบด้วยคับ

3 ท่านล่าสุดนี้ ผมได้รับ PM เรียบร้อย ครับ

คิดว่า ใกล้จะเต็มแล้วนะครับ เหลืออีก 2 ท่านเท่านั้น

ถ้าพร้อมจะคอนเฟิร์มได้ ก็คอนเฟิร์มเลยนะครับ

ถึงก่อน มีสิทธิ์ก่อน

ถ้าพลาดครั้งนี้ไป ไม่ต้องกังวล

ยังมีอีกทริป ขับทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ของ Lancer EX ในเดือน มีนาคม ครับ

แต่สำหรับทริปนี้ ถ้ามีการคอนเฟิร์มอีก 2 ที่เกิดขึ้นเมื่อใด
ครบปุ๊บ ถือว่าเต็มโดยอัตโนมัติ นะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 16:34:34 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ koruru

Re: //ประกาศ คลอดแล้ว "Headlightmag Trip 01.: วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX&qu
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 16:37:33 »
ไม่ทราบว่า ได้รับ PM confirm ของผมยังอ่ะคับ

ขอบคุนคับ