ผู้เขียน หัวข้อ: Brake หน้าของ Mirage มีเสียงดังวี้ๆ อันตรายมั้ยครับ  (อ่าน 1914 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
พอดีซื้อ Mirage มาเวลาเหยียบเบรคบางจังหวะจะมีเสียงดังวี้ๆ แล้วก็เบรคไม่ค่อยอยู่ ผมเลยไปเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่เป็น Muspec คราวนี้เบรคอยู่ แต่เสียงวี้ๆ ก็ยังอยู่เหมือนเดิม มันอันตรายมั้ยแบบนี้

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
Re: Brake หน้าของ Mirage มีเสียงดังวี้ๆ อันตรายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 11:42:34 »
จานเบรคไม่เรียบต้องเจียรจานเบรค

ปล.เคยได้ยินคนพูดกันบ่อยๆ แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนะแต่อยากช่วยตอบ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
Re: Brake หน้าของ Mirage มีเสียงดังวี้ๆ อันตรายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 06:50:58 »
หากเป็นรถใหม่อยู่ในประกัน แนะนำเช็คที่ศูนย์ครับ
อาจต้องมีการเคลมอะไหล่ และช่างศูนย์อาจเคย
ซ่อมอาการเดียวกันมาก่อน เพราะบางอาการจะเป็น
โรคประจำตัวของรถ หรือ อะไหล่บางล็อตมีปัญหา...

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 09:27:04 »
จขกท. ซื้อรถใหม่บ่อยจังแฮะ...  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 09:31:28 »
จขกท. ซื้อรถใหม่บ่อยจังแฮะ...  ;D

ซื้อให้แม่ครับคันนี้ ;D