ผู้เขียน หัวข้อ: Spyshot : Nissan "อีโก้ คาร์" !! สดๆ จากชุมพร...!!!  (อ่าน 16804 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Spyshot : Nissan "อีโก้ คาร์" !! สดๆ จากชุมพร...!!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 22:34:15 »
เพิ่งถ่ายมาสดๆ เมื่อเช้าวานนี้  กล้องผมเองนี่แหละ

ขณะขับ Mercedes-Benz E300 ตามขบวนของ ทาง Mercedes-Benz Thailand ออกมา จะกลับกรุงเทพฯ นั่นละครับ...

แฮ่ๆๆๆๆ

Re: Spyshot : Nissan "อีโก้ คาร์" !! สดๆ จากชุมพร...!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 22:42:27 »
หมดกัน เก้งน้อยของฉัน

สยามนิสสันชุมพร เล่นเรียกซะ เสียหมด

อาเฮียเจ้าของดีลเลอร์ แกจะรู้ตัวไหมเนี่ย
ว่าปล่อยไก่ไปหมดเล้า เพ่นพ่านไปทั่วทุกหัวระแหง ในตัวเมืองชุมพร เลยละเนี่ย!!

ผ่านแยกไหน เป็นได้เจอ ป้าย "อีโก้ คาร์" แบบนี้เต็มไปหมดเลย
สั่งเปลี่ยนตอนนี้ ก็ไม่ทันแล้ว อีก 1 เดือน รถก็โผล่แล้ว

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
................................

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: Spyshot : Nissan "อีโก้ คาร์" !! สดๆ จากชุมพร...!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 22:45:29 »
คนจะได้ขับนี่ต้องอีโก้สูงจริงๆ สินะ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 22:48:34 »
อีโก้ คาร์ = Ego(ism) car = รถที่ยึดตัวเองเป็นศูนย์กลาง ออกแนวๆเห็นแก้ตัว  555555+

ขำๆนะครับ อย่าเครียด แต่จริงๆน่าจะเขียนอีโค่ คาร์มากกว่าจริงๆง่ะ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 22:49:34 »
5555555+ แหมเรียกซะ

แถมป้ายยังกะชวนไปงานวัด

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 23:02:35 »
เวรกรรม

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 23:04:43 »

มองเผินๆเหมือนป้ายเชิญชวนไปงานฝังลูกนิมิตนะ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 23:12:29 »
เขาอาจจะหมายถึง งาน ดีไซน์ ของนิสสัน เขาไงครับ

egro desing...555+

พี่จิมนี่ก็ตั้งชื่อกระทู้ซะให้ตกใจ (เหมือนจะดักกันนิดๆ ดีนะ เราไม่หลง แต่ รีบคลิกเลย)

ปล.ตรงเลยว่า ผม หมั่นไส้ กับ นิสสัน รุ่นนี้มาก ไม่เข้าใจว่า เมิง จะปิด บัง กันไปถึงไหน
เหมือนผู้หญิงหน่ะครับ โป๊ๆ กัน หน่อย ไม่เสียหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 23:15:40 โดย mann »
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 23:14:01 »
อีโก้คาร์   >>>>> แปลว่า   >>>>> รถของคุณโก้ (เรียกให้สุภาพ)
คนขับต้องชื่อโก้เท่านั้น
ส่วนเพศ ควรจะเป็นผู้หญิง(ชะนี) หรือ สาวประเภทสอง
แล้วต้องแร่ดๆหน่อยนะ
ไม่งั้นคงไม่โดนศัพท์อังกฤษตัวที่ห้านำหน้าหรอก

แล้วเค้าเป็นญาติกับวีโก้หรือเปล่าเนี่ย???

;D แค่คิดก็มันส์แล้ว ;D

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 00:04:57 »
แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 00:27:27 »

มองเผินๆเหมือนป้ายเชิญชวนไปงานฝังลูกนิมิตนะ

เห็นด้วยเลยครับ
เจ้าของนี่ก็ช่างเขียนคำได้
เหอๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 06:46:32 »
จากอารมณ์บ่อจอย   เห็นแล้ว.......ขำกลื้ง ลิงกับหมาเลยคับ  เข้าใจนะ  สนุกดีคับ  หลังจากเครียรๆ  ขอบใจมาก

ออฟไลน์ Can

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 07:42:57 »
ไม่แน่นะครับ มันอาจได้ผล เขาซึ่งเป็นคนท้องถิ่นอาจรู้ว่าเขียนแบบนั้นแล้วจะสื่อให้เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายที่มีเงินจะมาซื้อรถคันนั้นได้ การตลาดท้องถิ่นต้องคนท้องถิ่นเท่านั้นที่จะเข้าถึงได้ เหมือนการตลาดในเมืองไทยต้องเอาคนไทยเท่านั้นที่จะเข้าใจวิธีคิดของคนไทยได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:18:07 »
ป้ายเขาสีแจ่มดีออก  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:57:41 »
ตัวใหญ่มากๆ  ;D

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:32:48 »
ติดสำเนียงใต้หนักไปเปล่าเนี่ย หึๆ

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:37:44 »
5 5 5 มีรุ่นใหม่อีกรุ่นแล้ว

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:48:14 »
หมดกันนู๋march

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 13:10:37 »
เต็มๆ คับกับภาพ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 13:23:50 »
รุ่นนี้คนขับต้องมี Ego สูงหรือเปล่าเนี่ย

;D ;D
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Kman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 13:55:02 »
ผมว่า เฮียเจ้าของศูนย์หรือคนที่เขียนประโยคนี้ เขาไม่ได้คิดไรมากหรอก
อาจจะอ่านออกเสียงแบบคนใต้ก้ได้ แต่คนที่เห็นแล้วตลกกับป้ายนี้นี่สิ เยาะเย้ยกับป้ายนี้สิ
ผมว่า อีโก้ สูงของแท้ อยากถามว่า..... ชีวิตนี้คุณจะประสบความสำเร็จในชีวิต
เท่าเจ้าของศูนย์เขาหรือป่าว...... หรือว่าอีโก้ สูงแค่ในอินเตอร์เนต โถ กระจอกว่ะ

....ขอโทษน่ะที่โดนใครหลายคน  .....ผมไม่ได้เป็นไรมากหรอก ไม่เกรียนด้วย แค่เป็นคนน่ารัก
ชอบพูดเรื่องจริงที่คนทั่วไปรับกันไม่ได้แค่นั้นเอง น่ะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 14:38:32 โดย Kman »

ออฟไลน์ tsmart

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 14:28:15 »
ไอ้คนข้างบนนี้เป็นอะไรมากมั๊ยเนี้ย  :P

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 14:32:54 »
ฮ่าๆๆๆ สงสัยคนข้างบนต้องขับ อี เกรียน คาร์

Oops!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 16:41:55 โดย TOYD »

ออฟไลน์ mangporza

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 15:53:46 »
พี่ข้างบนชื่อ Kman ท่าจะเก็บกดจัดนะครับ

คนเราไม่จำเป็นต้องประสบความสำเร็จเท่ากันแล้วถึงจะมีสิทธิขำขัน วิเคราะห์ วิจารณ์นี่ครับ

ไม่งั้นเวลาเค้าจะผลิตอะไรก็ไม่ต้องมาสอบถามทำวิจัยจากคนซื้อที่ ประสบความสำเร็จน้อยกว่าเค้าหรอกครับ

คนที่ประสบความสำเร็จมากกว่าก็ต้องพึ่งคนประสอบความสำเร็จน้อยกว่านะครับ ถึงจะไปกันรอด

ป้ายนี้ผมก็มองว่าสีสันจัดจ้านเหมือนป้ายงานวัดจริงครับ เค้าก็คงเขียนตามที่เค้าออกเสียง ดูแล้วขำขันดี ไม่ผิดตรงไหนนี่ครับ

แล้วพี่อ่ะครับประสบความสำเร็จกว่าทุกคนในนี้เหรอครับถึงมาว่าเค้ากระจอกน่ะครับ

พูดตรงนั้นดีครับ แต่บางทีต้องดูด้วยนะครับว่าตรงไหน ไม่งั้นจากตรงมันจะกลาย เป็น เกรียน ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 18:13:24 »
55 ดีนะไม่  อีโต้

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 18:46:30 »
เอาอีกแล้วครับ...หลายครั้งละ คนนี้...จำได้ว่าพี่จิมมี่เคยเตือนไปแล้วนะครับ...เขาขำๆ ฮาๆกัน(ไม่มีใครดูถูกแน่นอน)...มันยังไม่ถึงระดับของการวิจารณ์ด้วยซ้ำไป

ปล.นิยามคำว่าน่ารักของคุณนี่สงสัยจะใช้ได้เฉพาะตัวคุณเองนะครับ หึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 18:53:53 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 22:13:25 »
Kman นี่ ถ้าย้อนไปดูประวัติเก่า ในแทบทุกคำตอบที่เขาเขียนนั้น
มักเป็นข้อความประเภทนี้เสมอ คือ อ้างว่าชอบ พูดตรง แต่วาจาค่อนข้าง กวนส้นตีน คนอื่นบ่อยๆเป็นประจำ

ขนาดจะด่าผม ยังหาเรื่องด่าไม่ถูก ก็ยังจะอุตส่าห์ พยายามจะแขวะด่า

ถ้าคนที่พูดจาด้วยปากหมาๆแบบนี้ สามารถเรียกตัวเองว่า เป็นคนน่ารักได้
ผมก็คงจะเข้าใจว่า บ้านของ Kman นั้น คงจะไม่มีบ่อน้ำ หรือโอ่ง หรืออ่างน้ำ
แม้กระทั่งขัน สำหรับตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาหัวตัวเองหนะครับ

น้ำบาดาล ขุดเจาะมาใช้เป็นหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้

คือ ผมอนาถ คนที่ด่าคนอื่นว่า กระจอก
แต่ ไม่กล้าโผล่หัวแสดงตัว เปิดเผยในที่สาธารณะ
แล้วก็ทำตัวเป็นอย่างมากแค่ "นักเลวคีย์บอร์ด" ไปวันๆ หนะครับ

พวกวาจาผู้ดี แต่เนื้อหาเสียดสีหมายประหักประหารกันแบบนี้ ผมเคยเตือนไปแล้วครั้งนึง

แต่เจ้าตัวก็ ยังไม่หยุดพฤติกรรมแบบนี้

ดังนั้น ถ้าอยู่ในบอร์ดนี้ แล้ว หมั่นไส้ผม เกลียดขี้หน้าผมมากนัก ก็ไม่ว่ากันครับ
ผมก็ขอเชิญคุณ ไปสิงสถิตอยู่ในเว็บอื่น ที่เขา ชื่นชมการกระทำ
ของคนประเภทต่อมหมั่นไส้อักเสบตลอดปี อย่างคุณ ก็แล้วกันครับ

สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 22:16:24 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 22:19:30 »
ผมว่า เฮียเจ้าของศูนย์หรือคนที่เขียนประโยคนี้ เขาไม่ได้คิดไรมากหรอก
อาจจะอ่านออกเสียงแบบคนใต้ก้ได้ แต่คนที่เห็นแล้วตลกกับป้ายนี้นี่สิ เยาะเย้ยกับป้ายนี้สิ
ผมว่า อีโก้ สูงของแท้ อยากถามว่า..... ชีวิตนี้คุณจะประสบความสำเร็จในชีวิต
เท่าเจ้าของศูนย์เขาหรือป่าว...... หรือว่าอีโก้ สูงแค่ในอินเตอร์เนต โถ กระจอกว่ะ

....ขอโทษน่ะที่โดนใครหลายคน  .....ผมไม่ได้เป็นไรมากหรอก ไม่เกรียนด้วย แค่เป็นคนน่ารัก
ชอบพูดเรื่องจริงที่คนทั่วไปรับกันไม่ได้แค่นั้นเอง น่ะจ๊ะ
คุณมันเกรียนชัดๆแถมปากหมาอีก เลิกนิสัยแบบสักทีเถอะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:41:21 »
Eko car  ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:48:57 »
ต้องหยิ่ง ถึงจะขับได้นะเนี่ย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016