ผู้เขียน หัวข้อ: เกรย์ "Auto Express.Net สาขา 2" มีท่านใดซื้อรถกับที่นี่บ้างไหมครับ สนE250CDI AMG  (อ่าน 6288 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
E250 CDI AMG Sport
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=B12100366

พอดีชอบสีนี้มาก(สีเทาเข้ม)+options ไม่ฟุ่มเฟือย + ดูดีกว่า Avantgarde (ภายนอก) + มี Paddle Shift + Blind Spot Assist + ราคา  4,490,000 บาท ไม่มากจนเกินไป

แล้วเราจะเข้าศูนย์กับ benz ทั่วไปได้ไหมครับ กรณีที่ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องอะครับ (กลัวจะเป็นเหมือนกับของ BMW อะครับ ที่ไม่รับรถจากเกรย์มาซ่อม)

ขอถามผู้รู้ด้วยครับ

ปล.เซลTTC เอารูป E250CDI Elegance มาให้ดูแล้ว ไม่สวยเลย ครับ โดยเฉพาะ mag 16" ลายจืดสนิท + แนวFroglampมีโครเมียม(มันไม่สวยเหมือนw211อะสิ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถของ เกรย์ ที่เอาเข้ามา

มาตรฐาน ไอเสีย EURO 5 แล้วนะครับ เขาไปไกลกว่าเรามาก

และนั่นทำให้ น้ำมันที่ใช้ กับเครื่อง ของรถสเป็กยุโรปเหล่านี้
ต้องมีคุณภาพสูงกว่าน้ำมันที่ขายในบ้านเราตอนนี้ทั้งหมด

ไม่เช่นนั้น เติมเข้าไป เครื่องมีสิทธิ์พังได้

ดังนั้น MB Thailand จะไม่รับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น

เพราะรถ ไม่ได้ออกมาจาก MB Thailand จะให้เขารับผิดชอบ ก็คงไม่ได้ ถูกไหมครับ?

อย่าเห็นแก่ของถูก ออพชันเยอะ แต่ต้องมานั่งชีช้ำใจในภายหลังครับ

ส่วนรถที่จะขายบ้านเรา ทั้ง 2 ค่ายยุโรป ต้องเซ็ตสเป็ก มาให้สามารถ กินอะไรก็ได้ มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
และ ก็เซ็ตมารองรับ น้ำมันที่ผ่านมาตรฐาน EURO 3 ของบ้านเราในตอนนี้

อ้อ อีกอย่างนึง E250 CDI เวอร์ชันไทย ที่ tune มาให้ กิน B5 ไม่ค่อยสะอาดนัก ของบางปั้มในไทยได้
ใกล้คลอดเต็มแก่แล้ว อดใจอีกนิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 00:15:10 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถามนิดนึงครับ

ทำไมบางรุ่นได้ที่ปรับเบาะแปะที่ประตู บางรุ่นอยู่ที่เบาะ
บางรุ่นได้แท่งเกียร์ที่คอนโซล บางรุ่นได้ก้านเกียร์นิ้วกระตุกหลังพวงมาลัยอ่ะครับ

คือมันเป็นออพชั่นที่เราสั่งเองได้ใช่ป่ะครับ ?

ออฟไลน์ PREM

ถามนิดนึงครับ

ทำไมบางรุ่นได้ที่ปรับเบาะแปะที่ประตู บางรุ่นอยู่ที่เบาะ
บางรุ่นได้แท่งเกียร์ที่คอนโซล บางรุ่นได้ก้านเกียร์นิ้วกระตุกหลังพวงมาลัยอ่ะครับ

คือมันเป็นออพชั่นที่เราสั่งเองได้ใช่ป่ะครับ ?

เท่าที่ดูคิดว่าปุ่มปรับเบาะที่ประตู จะปรับได้ละเอียดมากกว่าแบบที่ปรับที่เบาะ แล้วก็มี Memory ด้วย น่าจะเป็นออพชั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องเกียร์ รุ่นที่ใช้เกียร์ 5 สปีด (เครื่อง 4 สูบ) จะได้คันเกียร์ที่คอนโซล รุ่นที่ใช้เกียร์ 7 สปีด (เครื่อง V6-V8) จะได้เป็นก้านเกียร์หลังพวงมาลัยครับ
แต่ว่า E Coupe รู้สึกจะเป็นคันเกียร์ที่คอนโซลทุกรุ่นเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ว่าแต่คุณvarit7530 มีแคตตาล็อคe250cdiประกอบในที่เซลล์เอามาให้ดูป่าวคับ รบกวนช่วยเอามาให้ดูหน่อยได้มั๊ยคับ อยากเห็นจัง กำลังเล็งๆอยู่พอดี

ขอบคุณคับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
โอ้ราคาน่าสนใจดีครับ..

อยากได้อยู่เหมือนกันครับ E250 CDI AMG Sport

อะไรๆก็พร้อมแต่ขาดอย่างเดียว เงิน!!!
..