ผู้เขียน หัวข้อ: เอ๊าตายละ ทนไม่ได้ต้องขอโพสต์หน่อย--ทำไม 2011Toyota Passo/Daihatsu Boon ตัดหน้ามาร์ชแบบนี้ละ  (อ่าน 7401 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member

เพิ่งจะเปิดตัวกันตะกี้

แต่เห็นด้านหน้าแล้ว เฮ้ย นี่มัน Nissan March ใหม่ ที่จะเปิดตัวในอีก 3-4 สัปดาห์นี้นี่นา!
ตัดหน้างานดีไซน์ชิงเปิดตัวซะก่อนเลยนะแหม สำหรับรายละเอียด Toyota Passo/Daihatsu Boon
โฉมล่าสุดก็รอให้พี่ HOMY มาอัพเดทแล้วกัน

ไปทำงานต่อละ มุมิมุมิ

ขอบคุณ worldcarfans นะยะที่ให้ยืมรูปมา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แล้วเรื่องที่แปลกสุดอีกเรื่องของวงการนี้ ก็เกิดขึ้นอีกจนได้

หน้าของ เจ้า Passo Boon ใหม่ คล้าย MARCH ใหม่มาก ราวกับจงใจเลย!!!!!

อะไรเนี่ย Toyota>>??

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
เอาน่า มันเป็นเรื่องปกติของคนในวงการไปแล้ว
คนนึงคิด อีกคนก็คิดเหมือนกัน

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
เล่นแรงนะ โขกออกมาเหมือนเกือบทั้งคันแม้แต่ทรงไฟท้ายยังคล้าย

เอาไปหนึ่งสำนวน "ชุปมือเปิบ" ขอให้ออกขายแ้ล้วโดน recall กลับไปอีก

ออฟไลน์ Nut_K

copy ออกมาแบบแทบไม่ต้อง design ใหม่เลยนะเนี่ย

แต่ March น่ารักกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

แล้วรุ่นนี้จะมีขายในไทยมั๊ยครับ  ::)

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
เหมือนกันยังกะแกะ

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
แสดงว่ามีคนประเมินกระแส march เอาไว้สูงไม่ใช่เล่น

แต่กว่าจะถึงวันนั้นที่ toyota จะออกมาเฉิดฉายอีก 2-3 ปี
รถมันจะยังสดใหม่อยู่รึเปล่า ยังไม่รู้เหมือนกัน
หรือแค่แปะ brand toyota อย่างไรมันก็สวยกว่า march อยู่ดี สำหรับบางคน

ออฟไลน์ Dr.Shank

แสดงว่ามีคนประเมินกระแส march เอาไว้สูงไม่ใช่เล่น

แต่กว่าจะถึงวันนั้นที่ toyota จะออกมาเฉิดฉายอีก 2-3 ปี
รถมันจะยังสดใหม่อยู่รึเปล่า ยังไม่รู้เหมือนกัน
หรือแค่แปะ brand toyota อย่างไรมันก็สวยกว่า march อยู่ดี สำหรับบางคน

หมายถึงจะเปิดตัวในไทยหรอครับ

ผมงงครับ??
..

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ทำไมถึงทำกับ March ได้~~~~~
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ aekccc

• Newbie
  • *
ผมขอเอาข้อความนี้ไปโพสในเว็ปน้องมีนานะครับ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าถ้ามาร์ชมาแรงจริงๆ อีกหน่อยก็คงได้เห็นรถเล็กทรงแบบนี้อีกหลายยี่ห้อแหละครับ

แต่ยังไงซะ ผู้คนก็จะจดจำได้แต่ March นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• **
ผมว่าถ้ามาร์ชมาแรงจริงๆ อีกหน่อยก็คงได้เห็นรถเล็กทรงแบบนี้อีกหลายยี่ห้อแหละครับ

แต่ยังไงซะ ผู้คนก็จะจดจำได้แต่ March นั่นแหละครับ

คงจะเหมือนกับ ซื้อบรีส ซื้อ โอโม่ แต่บอกว่าแฟ๊บ  หรือว่าซื้้อ ไวไว แต่บอกว่ากินมาม่า ประมาณนี้เหรอครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ทำไมมันเหมือนกันแบบนี้

ออฟไลน์ Can

• **
ถ้าจะว่าไป นิสสันยังไม่เปิดเผยรูปโฉมของน้องมีนาอย่างเป็นทางการ แต่โตโยต้าเปิดออกมาก่อน แบบนี้น่าจะเป็นว่าน้องมีนาก็อปโตโยต้ามานะ

แต่จะว่าไป ออกมาไล่เลี่ยกันแบบนี้ใครจะไปก็อปใครได้ ต่อให้อีกคันเป็นรถจีนแดงก็เถอะ ยกเว้นแต่จะมีสปายเท่านั้น

ส่วนขอบกระโปรงหน้าทางด้านหน้านั่นก็ดูเหมือนจะเป็นเอกลักษณ์ของรถรุ่นใหม่ของโตโยต้านะ

แต่เมื่อหน้าตาออกมาคล้ายกัน ผมว่าน้องมีนาน่าจะให้ความคุ้มค่ากว่าเมื่อดูจากประวัตินิสสันในตลาดไทย

ออฟไลน์ best

แม็คเหมือนของแจ๊สรุ่นกลางในบ้านเราเป๊ะเลยแหะ  ;D

แต่บ่ารถ ตรงประตูที่ต่อจากกระจกมองข้าง เหมือน Toyota Etios ครับ

ดูมีเอกลักษณ์ดีเหมือนกัน เห็นครั้งแรกปุ๊ป มันนึกถึงเจ้านั้นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 18:26:30 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
toyta มันก็ยังงี้แหละ :-*

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
จะว่าบังเอิญ ก็เหลือเชื่อ

แต่ถ้า duplicate ก็นะ    เสียชื่อหมดเลย

ออฟไลน์ srattha